Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

...ความรักมันก็เหมือนสงคราม มันเกิดง่าย แต่มันเลิกยาก...

สวัสดีค่ะค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ  เรา มี่นะคะ
    วนเวียนอยู่ห้องนี้มานาน อ่านกระทู้มามากมาย ปัญหาความรักก็หลากหลาย
    อ่านมาตลอด ยอมรับว่าเจอกับตัวเอง แล้วไปไม่เป็นเหมือนกัน

ตอนนี้ เหมือนเราจะรู้ตัวว่า จะต้องทำไงต่อไปนะคะ เพียงแต่ว่า จิตตกมากมาย
    อยากได้กำลังใจ เพราะเรื่องที่เกิดขึ้นกับเรา เราไม่เคยเล่า ไม่เคยปรึกษาใครเลยค่ะ

รบกวนขอพื้นที่ระบายสักนิดนะคะ  ขอเพ้อเจ้อ ยาว ๆ สักเรื่องเถอะค่ะ พี่น้อง ไม่มีทางไปแล้วนี่นา

เริ่มเลยละกันเนอะ...
    มี่กับเค้าทำงานร่วมกันมานานแล้วค่ะ รู้จักกันมาได้สามปีแล้ว ทำงานเข้ากันได้ดี  แต่คนละทีม
    จะมีส่วนงานที่เกี่ยวข้องกันเป็นโปรเจค  ๆ ไป แต่ชอบที่คิดทันกัน พูดคุยกันเข้าใจ
    พอเราพูดยังไม่จบ เค้าก็เก็ท เค้าพูดบ้าง เราก็เก็ท ก็เลยรู้สึกดีในการทำงานด้วยกันมาตลอด
    ในฐานะเพื่อนร่วมงานที่มีความสนิทสนมกันในระดับหนึ่ง  เจอหน้า ทักทาย แซว หยอกล้อ

ที่สำคัญมี่อายุมากกว่าค่ะ 5 ปี (มิใช่น้อยเนอะ) แต่คงเป็นเพราะว่า เค้าเรียนด้วยทำงานมาด้วยตลอด
    เลยทำให้ความคิดไม่ต่างกันมาก เลยมองเค้าในฐานะเพื่อนเสมอกัน

เรื่องราวคงจะไม่มีอะไรเลย และดำเนินต่อไป ด้วยความรู้สึกยิ้มได้เสมอ เมื่อเจอหน้าเค้า...คนที่รู้สึกดี ๆ
    เราเป็นคนร่าเริง พูดเก่ง ช่างอำ เพราะงั้นเวลาต่างเจอหน้ากัน เราะจะเดินเข้าหา หรือเค้าจะเดินมาหาเรา
    และพูดคุยกันอย่างสนุกสนาน ซื้อขนมมาฝากกันบ้าง อาจเป็นเพราะว่าตอนนั้นเราไม่ได้คิดอะไร เสียดายเวลานั้นเหลือเกิน ...

จนมาปลายปีที่แล้ว อยู่ ๆ เค้าก็มาบอกว่า ขอจีบได้ไหม ยอมรับว่า อึ้ง งง เค้าตรงประเด็นและร้อนแรงเหลือเกิน
    แต่มี่อึ้งปนตกใจ...ที่สำคัญไม่ได้เอาอ่าวเรื่องความรักซะเลย ไปไม่เป็น  ตอนนั้น ไม่สามารถตอบเค้าตรง ๆ ได้ ว่า จีบเลย เอาสิ
    ไม่เคยมองเค้าในรูปแบบนั้นมาก่อนด้วย เค้าถามว่าโทรหาได้ไหม เราได้แต่บอกว่า เป็นเพื่อนคุยกันก่อนได้ไหม
    พอถามว่า ล้อเล่นเหรอ เค้ากลับถามว่า อยากให้เค้าล้อเล่นเหรอ อย่างจริงจัง ... ซึ่งมี่ก็ไม่ได้ตอบอะไร มันเร็วจริง ๆ
    เค้าจะเอาคำตอบทุกอย่างในชั่วโมงแรกเลยเหรอ  เรื่องหัวใจ ไม่ใช่ ม้วนโรตีสายไหมนะ...
    วันนั้นเรานั่งฟังเลง ใจเย็นน้องชาย!!!! ตลอดวัน ด้วยความรู้สึก อึ้ง ทึ่ง เสียว...

จากคุณ : =me= - [ 21 ก.พ. 52 21:22:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com