Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำทีครับ พอดีไปขลิบมา เมื่อวาน เครียดมากเลยครับ

ขอคำแนะนำทีครับ พอดีไปขลิบมา เมื่อวาน

ตอนขลิบ ไม่เจ็บเท่าไหร่ แต่พอกลับบ้านมานี่ เสียดสีกับกางเกง โอ้วพระเจ้า -*-

เข้าเรื่องนะครับ

อยากถามว่า ผมจะดูแลแผลที่เย็บอย่างไรอ่ะครับ

คือว่า ที่พิกาจู ของผม พันผ้าก๊อดไว้หนามากๆ

1. ถ้าผมจะปล่อยไว้แบบนี้ โดยไม่ถอดแพ้ก๊อด และไม่ได้ทำแผล จนแผล
    แห้ง 2-3 วัน โดยไม่ให้โดนน้ำ
    แล้วถึงเอาผ้าก๊อดออก จะเป็นอะไรไหมครับ
    พอดีไม่กล้าดึงออก เจ็บมากเลย T T จะทำให้แผลหายช้าไหมคับ

2. สักกี่วัน แผลถึงจะเริ่มหายเจ็บอ่ะครับ

3. ผมจะปรับความรุสึก กับ หัวพิกาจู ที่พึ่งโผล่มา นานแค่ไหน จึงจะชินอ่ะครับ
    เวลาโดนกางเกง เสียดสีแน่ ซี้ดเรย

ช่วยแนะนำทีครับ

จากคุณ : Rooney - [ 18 มี.ค. 52 18:56:29 A:58.9.164.241 X: TicketID:208826 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com