Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~*~ คนแบบนี้น่าเบื่อเนอะ ~*~

วันก่อนไปเจอพวกชอบอวดมาค่ะ - - ไม่ใช่อวดแบบนั้นนะ -*-

คือเป็นประเภท "เนี่ย ชั้นไปที่นั่นมาล่ะ ชั้นไปทำอันนี้มาล่ะ ชั้นมีอันนี้ด้วยล่ะ"

"อุ๊ย ไม่ได้อยากอวดนะ เห็นว่ามีคนถาม  ไม่ได้ตั้งใจอวดจริงๆ"

คือเจ้าหล่อนเนี่ย "อยากอวด - - แต่ไม่เนียน" น่ะค่ะ...

คือส่วนตัวแล้วเจแบบนี้ครั้งสองครั้งนี่โอเคนะ - - แต่นี่เรื่อยๆ บ่อยๆ ก็ไม่ไหว...

อยากถามว่าเราจะทำยังไงกับคนประเภทนี้ดีคะ...

คือก็ไม่ใช่เพื่อนด้วยอ่ะ จะเตือนก็คงไม่เหมาะ - - คนอื่นที่เคยเตือนก็บอกว่าเตือนไปก็เท่านั้น...

จะไม่ให้ใส่ใจเลยก็ทำไม่ได้ - - มันยังต้องผ่านตา ต้องยังได้ยินสิ่งที่เค้าพูดอยู่ดี...

นอกจากชอบอวด - - ยังพูดจาไม่รู้เรื่องอีก...

น่ารำค๊าญญญญญญญญญญญญญญญญญญ...

ทำไงดีอ่ะคะ ???

จากคุณ : VoDkA_sHoT - [ 22 มี.ค. 52 15:39:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com