Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามคนเคยไป ขลิบ ครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! จะดูแล ยังไง

คือว่า

ตอนนี้ ผมไปขลิบมาได้ 8 วันแล้ว

ทำแผล ที่โรงพยาบาลทุกวัน

แผลแห้งดี เกือบหมด

มีส่วนล่างๆ ที่เวลาฉี่ เลอะบ้าง ยังไม่แห้งดี

แต่ช่วงนี้ หมอให้ทำแผลเอง

คือ มี ปันหา จะถามอะครับ

1. หมอเย็บด้วยไหมละลาย แต่พอวันที่ 7 หมอเรียกพบ หมอตัดไหมผมบางส่วน (ผมดิ้นมาก ) ที่เหลือตัดไมได้ หมอเลยบอก ไห้จุ่มน้ำผสมด่างทับทิม 5 นาที เช้าเย็น ทุกวัน จะทำให้ ไหมเริ่ม หลุดละลาย
    อยากทราบว่า จะใช้เวลานานแค่ไหนครับ ถึงไหมจะละลายไปหมดอะครับ

2. ขณะนี้ เวลาผมเดินอยู่ไนบ้าน ไม่รุ้สึกเจ็บแผลเรย แต่ปัญหาคือ หัวที่มันพึ่งเปิดออกมา ปลายหัวเวลาโดนกางเกง นี่ ผมจี้ดดดด มากๆ รู้สึกเจ็บก็ไม่ใช่ เสียวก็ไม่เชิง แต่ผมทนไม่ค่อยไหว เวลาเดินเลยต้อง เอามือดึงกางเกงไปข้างหน้า ไม่ให้เสียดสีกับกางเกง อยากทราบว่า ผมจะทำอย่างไรดีครับ
    จะหลีกเลี่ยงแบบนี้ ไปเรื่อยๆ หรือ ทนฝืนให้มันเสียดสี จะได้ชินๆ

ขอบคุณทุกท่านครับบ

จากคุณ : หนอน - [ 26 มี.ค. 52 17:52:22 A:58.9.226.237 X: TicketID:208826 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com