Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

o_O + + + [ [ Shopaholic Gal ] ] . . . .ใช้เงินซื้อความสุข & อิจฉาจนน้ำตาร่วง . . . { { V.ขอระบายหน่อยค่ะ } } + + + O_o

ปัญหาบ้าบอรุมเร้า

เรื่องเขา เรื่องเรา เรื่องใจ

เรื่องใคร ก็ลงที่ช้าน

Spend money ไม่ลืมหู ไม่ลืมตา

รูด รูด รูด จนเงินในบัตรเดบิต ของตัวเองหมด

เอาบัตรเสริมที่แม่ทำให้ไปรูด รูด รูด ต่ออีก

แค่คืนวันที่ 11 12 13 และ 14 ทำเอาเงินที่มีในบัญชีตัวเอง 3 บัญชีหมดเกลี้ยง ไม่สามารถรูดได้ ไม่สามารถกดได้

ต้องพึ่งพาบัตรเสริมที่แม่ทำไว้ให้อีกแล้ว

เครียดทีไรต้องหาเรื่องใช้เงินตลอดเวลา เพื่อนๆ พี่ๆ เป็นกันบ้างไหม เครียดแล้วไม่รู้จะระบายออกยังไงก็ใช้เงินไป จ่ายๆ สะใจชีวิตดีเช่นกัน

ตอนนี้บ้าระห่ำไปผับมาก เปิดเหล้า ทิ้งๆ ขว้างๆ จะไปร้านไหนบอกมา คาดว่ามีเหล้าฝากไว้ชัวร์ๆ บัตรเหล้าตอนนี้มีในมืออยู่ 10 ใบ โง่เปิดร้านนึงไป 2 ใบอยู่ 2 ร้าน เพราะไปอีกวันละลืมบัตรเหล้าไว้ที่บ้าน กระบือได้อีก ไม่ใช่ว่าไม่กลัวตายนะคะ กลัวค่ะ แต่นอยด์ไง ถ้าตายก็ถือว่าตายในหน้าที่ละกัน นอยด์ตายในหน้าที่ เที่ยวตายในหน้าที่ ดีไหม???

เมื่อคืนนี้อารมณ์ชิลล์ๆไป Distil ตอนแรกว่าจะไปหาอะไรทานที่ Sirocco แต่ว่าไปคนเดียว จะไปนั่งก็คงหงอยๆ เพราะคนอื่นๆไปแบบเป็นคู่ ก็เลยเดินมาฝั่ง Distil แทนละกัน ไม่รู้จะดื่มอะไรก็ลองไวน์ไปเรื่อยๆ จริงๆตั้งใจว่าจะไปลอง ชาโต เดอ ญีเก็ม แต่ไม่มีอ่ะ เซ็งๆ ไอ้ที่มีก็แพงเกิน ไวน์บ้าไรครึ่งแสน T^T อีกอย่างไปคนเดียว ดื่มคนเดียวไม่มีคนช่วยหาร(น่านนน ความจริงเปิดเผย 555+) อารมณ์ก็แบบชิลล์ๆดี อากาศสบายมากมายเลยเมื่อคืนนี้ ที่ระดับความสุงขนาดนั้นรู้สึกโล่งสบายมาก แต่ก็ต่อมอิจฉาทำงานอีกแล้ว ทำไมมีแต่คนมาเป็นคู่ๆละ หันซ้าย หันขวา ตรงแถวๆโซฟา แถวๆที่นั่ง ดูตรงบาร์ เอ่อ มีแต่คนมาเป็นคุ่ๆ เลยถือแก้วไปยืนชมวิวไปเรื่อยๆ อ้าว อีกแล้ววว ชาย และ หญิง มาด้วยกันยืนเพียบเลย กอดเอวมั่ง กอดกันมั่ง จุ๊ปกันมั่ง เศร้าx2 ละเลียดไวน์พร้อมน้ำตา ทำไมเหมือนอยู่คนเดียวในโลกแบบนี้วะ โทรหาใครก็ไม่มีคนรับ คนที่อยากคุย...ช่างมันเถอะ "อย่าไปสน" จะสนใจทำไมจริงไหม เกิดมาก็เกิดมาคนเดียว จะตายก็ตายคนเดียว ไม่มีเขาแล้วเราจะตายไหม (ตายดิ่ ตายสนิท แค่นี้ก็รู้สึกตายไปจากโลกแล้ว) เมื่อคืนนี้จูนไปส่งที่เสตท ทาวเวอร์ ตั้งแต่หัวค่ำ เพื่อนสาวสุดน่ารักแวะมาสอบกลับอีกทีหลังจา่กชีส์แยกย้ายกับเพื่อนๆตอนจะตี 1 สรุปยอดเมื่อคืนนี้หมดเงินแก้อาการนอยด์กับละเลียดไวน์ ไป xx,xxx THB จริงๆอยากลอง แชมเปญ ไม่ก็ ไวท์ไวน์ แต่อืม ถ้าดื่ม 2 อย่างนั้นมันต้องเย็นๆไงคะ เรด ไวน์ มันดื่มในอุณหภูมิของห้อง หรืออุณหภูมิ ณ ตอนนั้นอ่าค่ะ ก็เลยเอา เรด ไวน์ ละกัน จริงๆอยากลองไวน์ของ โบดัวซ์ แต่มันมีแต่ ไวท์ไวน์ ก็เลยเปลี่ยนมาลอง โรนฮ์แทน มีให้เลือกอีก เอาไวน์จากโรนฮ์ตัวไหน ตัวนี้องุ่นปลูกฝั่งซ้ายแม่น้ำ อันนี้ปลูกฝั่งขวา (อหิวาละ ถามมากเจรง เอามาเสิร์ฟๆตรูเถอะ ตรูนอยด์ แม่มมม ถามมาก ปั๊ดเสิร์ฟคากิให้เลย) แต่ก็สั่งมาบอกเอาตัวที่แพงกว่า แล้วก็ลองไวน์ของปี 1996 ไปอ่ะ ขอบอกว่า 1996 ของ 2 ที่รสไม่เหมือนกันมาก อันนึงยกขวดราคา 4,000 บาท อีกขวดราคาราว 13,000 บาท ก็เลยสั่งแบบ ราคา 4,000 บาทมายกขวด ส่วนไอ้ขวดหมื่นกว่าๆ บอกว่าเอาเป็นแก้ว เค้าก็จัดมาให้ ดื่มแล้วแบบ เอ่อ เสียดายเงิน 4 พันมากๆ รู้งี้ยอมซื้อขวดแพงดีกว่า แก้วละพัน หรือกี่พันไม่ทราบ แต่รสชาดดีมาก ดื่มไปแล้วสวรรคชัดๆ ดื่มไวน์ไม่ใช่ยกซดโฮกๆนะคะพี่น้อง ขอแอบเสริมวิธีการดื่มหน่อยนึง เหอะๆ จริืงๆไม่ใช่คอดื่มนะคะ แต่แค่เคยเรียนมาตอนเรียนหนังสืออ่าค่ะ คือไวน์นี่ควรจะรักษาอุณหภูมินะคะ ลองสังเกตุขวดไวน์สิคะ สีจะเข้ม ตรงก้นมันจะบุ๋มๆเข้าไป เพราะจะได้ไม่โดนอะไรทำให้เสียอุณหถูมิไงคะ แล้วเวลาดื่มเนี่ย ไวน์เค้าจะมีแก้วดื่มเฉพาะนะคะ ที่มันจะเป็นแก้วมีก้าน เวลาจับแก้ว ควรจะจับที่ก้านค่ะ ไม่ใช่ทำแบบในหนังเอามือไปช้อนก้นแก้วไว้ อันนั้นผิดค่ะ ภูธรมากๆเลย อารมณ์เหมือนมีเงินแต่ไม่มี Class อย่างไรอย่างนั้น เอามือไปจับไปช้อนแก้วเลยความร้อนจากมือเราจะทำให้ไวน์เสียอุณหภูมิค่ะ รสชาดที่ดีจะเสียไปได้ พอเราจับถูกแล้วก่อนจะละเลียดดื่ม ก็ต้องยกขึ้นมาแล้วสูดดมกลิ่นหอมๆของมันก่อน อื้มมมมมม หอมเนอะ ได้รับกลิ่นของมันแล้วก็ค่อยๆเอาปากแตะแก้วแล้วค่อยๆกระดกให้มันสัมผัสริมฝีปากเราแล้วค่อยๆละเลียดเข้าไปค่ะ 1 อึกยังไม่ต้องรอบกลืนนะคะ ให้มันกรุ่นๆในปากก่อน เราจะได้รับรส กลิ่น และความหอมของมันค่ะ แล้วก็ค่อยๆกลืนลงไป อื้มมมมม สวรรคชัดๆเลยเหอะ อารมณ์ ฟอร์เพลย์ก่อนมีเซกส์เลยค่ะ ต้องค่อยๆละเลียดนิดส์นึง อุ๊ย เรทไปไหมนิ >o< แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆนะคะ ผู้ชายคนไหนดื่มไวน์เป็นรู้จักใช้เวลาละเลียดไวน์นี่อยากจะได้มาเป็นแฟนจัง อร๊ายยยยยย นอกเรื่องไปไหน กลับมาาาาาาาา คือแบบอาจจะเหมือนว่าดื่มเยอะแต่ขอบอกว่าไม่เมา แต่จูนบอกว่าอืม เมิงไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม ลงลิฟท์มา 60 กว่าชั้นก็ร้องไห้ลงมา ไม่อายใครแล้ว อารมณฺ์เหมือนคนบ้าแล้วละมั้ง เจอหน้าจูนเพื่อนก็ถามนะ แกเป็นอะไรป่ะวะ ได้แต่บอกว่าไม่เป็นไร กลับบ้านเถอะ เหนื่อย ง่วงนอน นั่งรถมากับเพื่อนก็ร้องไห้ จนเพื่อนเลิกถามแล้วว่าเป็นอะไร ได้แต่ปลอบว่าแกอย่าไปสนใจเลย แกอย่าไปใส่ใจเลย เค้าใส่ใจแกป่าววะ ใครไม่รักแกแต่ชั้นรักแกนะ ยิ่งจูนพูดมามากมายเท่าไหร่ยิ่งรู้สึกอยากร้องไห้มากเท่านั้น สุดท้ายแล้วก็มีกันแค่นี้ที่ห่วงใยเรา รักเราจริง สิ่งที่จูนพูดเมื่อคืนนี้แล้วรู้สึกสะดุดใจมากๆคือ "ถ้าแกเข้มแข็ง ถ้าแกแรง แกทำแข็งแกร่งแล้วแกเหนื่อย แกกลับมาเป็นแบบเดิมเถอะ" ฟังแล้วก็น้ำตาไหลอีกระรอก จะมีสักกี่คนที่รู้ว่าจริงๆแล้วเราเป็นคนยังไง จะมีสักกี่คนที่ใส่ใจความรู้สึกเราเท่านี้ ไม่มีอีกแล้วละนะ จูนขับรถมาส่งที่บ้านก่อนที่จูนจะรีบขับรถกลับไปบ้านเพื่อจัดกระเป๋าเตรียมไปถ่ายแบบในตอนเช้า(ตอนที่มาถึงก็ตี 2 จะ ตี3 แล้ว จูนต้องออกจากบ้าน 7 โมงเช้า ซึ้งในน้ำใจเพื่อนมาก)

Edit

นะคะ

คือมาเพิ่มเติมค่ะ

ขอโทษด้วยเรื่องไวน์ ลืมไปว่าความสนใจในแต่ละคนกับแต่ละสิ่งไม่เหมือนกันค่ะ

แต่คงไม่เอาคำว่าคลาส กับ ภูธรออกนะคะ เหอะๆ ยอมรับว่าเขียนไปไม่ได้คิดเลยจริงๆค่ะว่ามันจะกระทบคนอื่นๆหรือไม่ดีหรือเปล่า

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 52 12:36:01

จากคุณ : AnCk-Su-NaMuN - [ วันเถลิงศก (15) 22:47:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com