Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรางงและท้อใจกับความรักของเรามากเลยอ่ะค่ะ ขอกำลังใจหน่อยนะคะ

เรื่องก็มีอยู่ว่า
    เราเจอผู้ชายคนนี้ในงานเลี้ยง
    เจอกันครั้งแรก ครั้งที่สองเราก็ไม่ได้สนใจเค้าค่ะ เราไม่รู้เค้าเป็นใครด้วย

จนมาครั้งที่สาม เราเจอเค้า ก็มีคนแนะนำให้รู้จักกัน
    แล้วเค้าก็เข้ามานั่งคุยที่โต๊ะค่ะ มีส่งสายตาบ้าง เราก็ไม่ได้คิดอะไร

พอเจอครั้งที่สี่ เค้าก็แสดงออกมากขึ้นว่าสนใจเรา จากที่เค้านั่งอยู่โต๊ะหนึ่ง
    พอเรามาถึง เค้าก็ย้ายมานั่งโต๊ะที่เรานั่ง แล้วก็มองเรา
    เป็นใครมอง ก็ต้องรู้แน่ว่าตานี่ชอบเรา
    เจ้านายเราก็เห็นว่าเค้ามองเรายังไง ก็ยังถามว่าเค้าชอบเราเหรอ
    เราเห็นเค้าเป็นแบบนี้ ซึ่งเราก็คิดว่าเค้านิสัยดีมาตั้งแต่แรก
    เราก็ชอบเค้าแล้วอ่ะค่ะ แต่เค้าก็ไม่ได้จีบเราไปมากกว่านี้
    แต่เราสิคะ เราชอบเค้าไปแล้ว ในขณะที่เค้ายังกั๊กอยู่

จากนั้นมาเราก็ไม่ได้เจอเค้ามาปีนึงอ่ะค่ะ(จนตอนนี้ก็ยังไม่เจอ)
    เค้าออกจากงานแล้วกลับไปอยู่ต่างจังหวัด
    ซึ่งทางโน้นเค้าก็มีธุรกิจ มีพ่อ แม่ พี่ น้อง อยู่
    เราไปดูไพ่ยิปซีหลายครั้ง ก็ถามถึงเค้า ทุกที่พูดตรงกันหมด
    ว่าเค้าก็คิดถึงเรานะ ยังอาลัยอาวรณ์ แต่กังวลใจที่จะเข้าหา???
    แล้วก็แนะนำให้เราโทรหาเค้าบ้าง
    เราก็เริ่มสืบหาเบอร์เค้าค่ะ
    จนเราก็โทรไปหาเค้าครั้งแรก
    เค้าบอกว่า เค้าไม่ว่าง อีก สอง สามวัน ค่อยโทรมาใหม่ได้ไหม
    แต่ไม่ได้โทรไปชวนคุยเรื่องไร้สาระนะคะ โทรธุระนั่นแหละ
    เราก็วางสายไป จนอีกสองวันโทรใหม่
    พอเราถามธุระเสร็จ เราก็บอกว่า งั้นรบกวนเวลาเท่านี้นะคะ
    เค้าก็บอก ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ
    แล้วก็วางสายไปเลย ไม่ถามเราด้วยว่าเอาเบอร์เค้ามาจากไหน ยังไง
    ไม่ไถ่ถามสารทุกข์กันเลย คุยกันไม่ถึงห้านาทีมั้งคะ

เราเลยนอยด์ค่ะ จะไม่โทรไปแล้ว
    แล้วก็คิดว่าเราผิดเอง ที่ใจอ่อนไปชอบเค้า
    ซึ่งถ้าเราไม่เห็นสายตาที่เค้ามองเรา เราก็จะไม่มีวันชอบเค้าเด็ดขาดอ่ะค่ะ
    อ้อ เค้าโสดนะคะ ไม่แต่งงาน
    ครอบครัวเค้าเอง ก็เลือกคนที่จะมาเป็นแฟนลูกเค้า
    บางทีเราอดคิดไม่ได้ว่าเค้า มองเราฐานะเรากับเค้ามันต่างกันมากไปมั้ง
    คงคิดว่าเราไม่ได้จริงใจกับเค้า หวังเงินเค้า

แต่เราไม่ได้คิดอย่างงั้นเลยจริงๆค่ะ
    ถ้าเป็นไปได้เราอยากให้เค้ามีฐานะที่เท่าๆกับเรา
    ไม่ต้องรวยล้นฟ้าอย่างที่เค้ามีตอนนี้
    เท่าที่รู้มาเค้ามีทรัพย์สินของเค้าเอง เกือบร้อยล้านบาท
    แต่เราก็คนทำงานธรรมดา เราน้อยใจค่ะ
    เราไม่ได้อยากได้อะไรของเค้าเลย
    ถ้าฐานะของเรากับเค้าไม่ต่างกันขนาดนี้
    เราคงจะมีทางสมหวังกับเค้านะคะ
    เราร้องไห้มาหลายวันแล้วค่ะ
    คิดมากด้วย ตอนนี้พยายามตัดใจ แล้วก็ลืมเค้าให้ได้
    ขอกำลังใจให้เราผ่านไปได้ด้วยนะคะ

จากคุณ : เบื่อความรัก - [ 17 เม.ย. 52 16:31:05 A:58.8.242.93 X: TicketID:209908 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com