Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คนเป็นเกย์สามารถ ใช้ชีวิต ได้โดยไม่ต้องมีแฟนเลยได้มั๊ยครับ

สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆ ชาวสวนลุมทุกๆคน ผมอายุ 24 ครับ ตอนนี้ ทำงานสถาบันการเงินแห่งนึง ตามหัวข้อเลยครับ ผมรู้ตัวว่าผมเองเป็นเกย์คนนึง และ รู้สึกตัวแบบนี้ มาได้ตั้งแต่ เข้ามหาวิทยาลัยแล้วหล่ะครับ แต่ผมเองก็ไม่เคยมีแฟนเลยทั้งผู้ชาย และ ผู้หญิง ผมมองว่า ผมไม่อยากให้ที่บ้านเสียใจ เพราะผมเป็นลูกชายคนเดียวของครอบครัว แต่ ก็ไม่คิดจะมีแฟนเป็นผู้หญิงเพื่อบังหน้าหรอกครับ เพราะว่า ผมเองก็ไม่อยากทำร้ายผู้หญิงคนนึงเหมือนกัน เลยใช้ชีวิตแบบเด็กเรียนมาตลอด ไม่จีบใคร ไม่สนเรื่องความรัก แต่จะบอกว่า ผมไม่เคยชอบใคร ก็ไม่จริงครับ ผมก็คนๆ นึง อาจจะมีชอบบ้าง แต่ก็ได้แต่เฉยๆ บางทีก็เศร้า ... นี่แหละนะ ทำตัวเอง 555+

แต่ ตอนนี้ อายุผมก็เริ่มเยอะขึ้นแล้ว คงต้องคิดถึงเรื่องอนาคตบ้างแล้วหล่ะครับ ผมก็เลยนั่งคิดว่า จะเอายังไงกับชีวิตดี เรื่องงาน ผมเองก็คิดส่วนนึงครับ แต่เรื่องครอบครัวเองก็เป็นอะไรที่ต้องคิด ผมเองรู้ตัวว่า ผมคงแต่งงานกับผู้หญิงแบบผู้ชายธรรมดาไม่ได้หรอกครับ เพราะจะเป็นการทำร้าย แต่ถ้าจะให้ มีแฟนเป็นผู้ชาย ผมเองก็คงทำใจไม่ได้เหมือนกัน เพราะว่าผมเองแคร์ความรู้สึกของครอบครัว มากๆ เหมือนกัน เลยคิดว่า เป็นไปได้ที่ชีวิตนี้ เราจะไม่มีแฟน ไม่แต่งงาน และใช้ชีวิต เหมือนคนทั่วๆไป ขอบคุณนะครับ ที่เข้ามารับฟัง ยินดีรับฟังความเห็น และ คำแนะนำ ทุกๆอันเลยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : หนุ่มบ้านๆ - [ 12 พ.ค. 52 09:10:27 A:192.165.213.18 X: TicketID:147612 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com