Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อรุณสวัสดิ์...เช้าวันจันทร์ครับพี่น้อง  

....สบายดีกันทุกคนนะครับ...ส่วนผม ถ้าด้วยสภาพจิตใจนั้นตอบได้ว่า โอเค
แต่ถ้าเรื่องสภาพแวดล้อม โอว แย่ครับ วันๆผมต้องอยู่กับกระแสความรู้สึกลบ

...ในแต่ละวันผมต้องสร้างกระแสความรู้สึกเชิงบวกให้กับตัวเองทุกๆวัน
ในแต่ละวันผมต้องเจอราวที่พร้อมจะปั่นทอนความรู้สึกผมได้ทุกเมื่อครับ
....สุดท้ายมันอยู่ที่ตัวผมเอง จะต่อสู้กับสิ่งรอบๆตัวได้อย่างไร.........

...ใช้พื้นฐานความเข้าใจเป็นหลักครับตอนนี้ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นพยายาม
ทำความเข้าใจในเวลาอันสั้น ถ้ายอมรับไม่ได้ ก็ต้องปล่อยผ่านมันไปให้เร็วที่สุด
...ผมเริ่มเชื่อแล้วว่า......ไม่มีอะไรดีไปกว่า การทำความเข้าใจ จริงๆนะครับ

จากคุณ : mcman
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 07:53:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com