Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เรทนิดๆ] กลุ้มใจครับ มีอะไรกับภรรยาแล้วมันคาใจ  

เคยเป็นแบบผมบ้างมั๊ยครับ?
ผมเพิ่งแต่งงานมาได้เดือนกว่า มีอะไรกับแฟนมาก็น่าจะเกิน 10 ครั้งแล้ว จะมีหลายครั้งที่ผมรู้สึกว่า ทำไม่ได้ดังใจ เช่นบางครั้ง ผมก็จะเสร็จเร็วไปบ้าง (แฟนบอกขออีกหน่อย) บางครั้งเจ้าน้องชายก็แข็งตัวไม่ได้เต็มที่ซักที บางครั้งพอแข็งตัวได้ที่ ทำไปซักพักแฟนก็บ่นว่าเจ็บ ฯลฯ

พอเป็นแบบนี้เข้า ตื่นเช้ามา ผมจะรู้สึกกลุ้มใจจัง จะคิดถึงเรื่องอย่างว่าตลอดเลย นั่งทำงานไปก็คิดไป มันเหมือนกับว่า เราอยากจะแก้ตัวใหม่ อยากรีบกล้บบ้านแล้วทำใหม่ให้ดีกว่าเดิม อยากให้แฟนชอบ อยากให้แฟนติดใจ

คือจริงๆแฟนผมก็ไม่ได้หงุดหงิดอะไรนะครับ เค้าจะปลอบเราเสมอว่าไม่เป็นไร อย่าไปคิดมาก ปล่อยไปตามธรรมชาติ แต่ผมน่ะสิครับ ทำใจไม่ค่อยได้ มันเหมือนกับว่า ทำไมเราทำไม่ได้ดั่งใจ ทั้งๆที่บางครั้งก็ทำแล้วมีความสุขทั้งคู่นะครับ คือว่าแข็งตัวได้นาน ทำได้นาน แฟนชอบ แต่จะมีหลายๆครั้งที่ทำไม่ได้นาน ซึ่งผมจะติดใจมาก มันค้างคาใจ พอรุ่งขึ้นก็อยากแก้ตัวทำใหม่ (วันไหนที่ทำแล้วมีความสุขทั้งคู่ เช้ามาจะรู้สึกอิ่มอกอิ่มใจไปอีกสองสามวันเลยทีเดียว)

บางทีมานั่งคิดว่า ถ้าเราไม่ทำซะเลยจะดีกว่า ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าทำแล้วไม่ได้อย่างใจ แต่ก็เลิกลำบากอ่ะครับ พอนอนใกล้ๆแฟน มันก็เกิดอารมณ์ขึ้นมาอีก พอทำแล้ว ไม่ได้ดั่งใจ มันก็เครียด อยากทำใหม่ แก้ตัว วนเวียนไปอยู่อย่างนี้

เพื่อนๆเป็นแบบผมบ้างมั๊ยครับ? หรือว่าผมกังวลมากเกินไป พยายามปล่อยวางแล้ว แต่ก็ทำใจลำบากอ่ะครับ ผมควรทำไงดี? อยากได้แง่คิดดีๆจะได้เลิกกังวลอ่ะครับ นี่เพิ่งจะอยู่ด้วยกันไม่ถึง 2 เดือน อีก 10 ปี 20 ปี ถ้าผมยังรู้สึกแบบนี้อยู่เรื่อยๆ ผมต้องเป็นโรคประสาทแน่ๆ

จากคุณ : นายกังวล
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 14:00:08 A:19.232.140.148 X:136.8.1.100 TicketID:183491

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com