Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเกี่ยวกับ อาการ "ปวดตา" หน่อยครับ  

คือผม ไปเชื่อมเหล็ก ตั้งแต่เช้ จนถึงบ่ายอะครับ

พอกลับมาจากเชื่อเหล็ก

ตอนแรกก็ปกติดีนะครับ แต่ พอถึงตอนเย็น

ก็เกิดอาการรู้สึก ตามั่ว และตาก็เริ่มปิดลง และเริ่มปวดตาตามมาตามลำดับ และพอจะลืมตา ก็กลับลืมไม่ขึ้น น้ำตาก็ไหลตลอด ผมจึงลอง ล้างตา และ ยอดตา + กับกินยาแก้ปวด ดู แต่ก็กลับเป็นเหมือนเดิม ต้องนอน ปวดตาตลอดทั้งคืน เมื่อตื่นขึ้นมา อาการนี้ก็ยังไม่หายขาด ก็ยังรู้สึกปวดและลืมตาไม่ขึ้นอยู่เหมือนเดิม จึงต้อง ล้างตา และ ยอดตา + กับกินยาแก้ปวด เหมือนเมื่อคืนดู กว่าอาการเบาจะลง ก็ปาเข้าไปเที่ยงวัน อะครับ

อาการนี้เกิดจาก สาเหตุอะไรครับ และพอมีรักษาตอนอย่างไรบ้างครับ โดยเฉพาะตอนหลับตาเนี่ย เนี่ยทรมานสุดๆครับ ปวดตามากเลย

จากคุณ : The_LEO_Kung
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 17:50:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com