Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายชื่อ website ทันตกรรมเฉพาะทางค่ะ  

สืบเนื่องมาจากกระทู้ที่ถามเกี่ยวกับเรื่องจัดฟัน เลยรวบรวม website ต่าง ๆ เกี่ยวกับสมาคมของทันตแพทย์ที่อาจจะมีประโยชน์แก่ คนไข้ มาให้ค่ะ
บาง web อาจจะไม่ให้ตรวจสอบชื่อสมาชิก ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะอะไรค่ะ
แต่บาง web ก็สามารถดูชื่อสมาชิกได้ คุณหมอที่จบเฉพาะทางมา ส่วนใหญ่จะเป็นสมาชิกสามัญนะคะ
อนึ่ง รายชื่อคุณหมอที่อยู่ใน web สมาคม มิได้หมายถึง คุณหมอที่ไม่มีรายชื่อยู่ในนี้แล้วไม่ได้จบเฉพาะทางนะคะ เพราะทางสมาคมไม่ได้บังคับว่า คุณหมอที่จบเฉพาะทางทุกคน ต้องมาสมัครสมาชิกในสมาคมค่ะ แต่ว่า คุณหมอที่เป็นสมาชิกสามัญส่วนใหญ่ตาม website ที่ให้มานี้ จะจบเฉพาะทางแน่นอนทุกคนค่ะ
เผื่อให้คนไข้เป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ค่ะ
www.thaiprosth.org สมาคมทันตกรรมประดิษฐ์ (ทำฟันปลอมค่ะ)
www.thaiortho.org สมาคมทันตกรรมจัดฟัน
www.thaiorper.com สมาคมทันตกรรมหัตถการ (อุดฟัน ฟอกสีฟัน ครอบฟัน )
www.tspd.org สมาคมทันตกรรมสำหรับเด็ก
www.thaiperio.org สมาคมทันตกรรมปริทันต (โรคเหงือก)
www.thaiendodontics.com สมาคมทันตกรรมรักษารากฟันค่ะ
www.thaiaoms.org สมาคมศัลยศาสตร์ช่องปาก
www.implantdentistrythailand.org สมาคมทันตกรรมรากเทียม
www.royalthaident.org เป็น web site แสดงรายชื่อทันตแพทย์ที่จบวุฒิบัตร แสดงความเชียวชาญ เกี่ยวกับแต่ละสาขา เรียนต่อเพิ่มเติม 3 ปี หรือทำงานวิจัยด้านนั้น ๆ มาหลาย ๆ ปี ค่ะ (จำจำนวนปีไม่ได้แน่นอนค่ะ) คุณหมอที่มีรายชื่อใน web นี้จะมั่นใจได้แน่นอน ว่าเป็นเทพ ค่ะ
หมดแล้วค่ะ สงสัยอะไร ก็ post ถามไ้ด้นะคะ
ย้ำอีกครั้ง ใช้เป็นข้อมูลประกอบนะคะ คุณหมอที่ไม่มีรายชื่อใน web เหล่านี้แต่อาจจะจบเฉพาะทางมาก็ได้นะคะ

จากคุณ : ซี-love
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 22:45:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com