Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ให้อภัย แต่ไม่สามารถลืมได้ ทำไงดีครับ  

ผมกับแฟนคบกันมานานหลายปี ตลอดเวลา ผมเชื่อใจ และมั่นใจในตัวเค้าเสมอ จนมาวันนึงที่เกิดเรื่อง เค้าถึงมาสารภาพกับผม ผมถึงรู้ว่าจริงๆแล้วมันไม่ไ่ด้เป็นอย่างนั้น

แม้ว่าตอนนี้เค้าจะได้รับผลกรรมจากสิ่งที่เค้าก่อขึ้นมาแล้ว และผมก็ยังรักและสงสารเค้ามาก จนตัดสินใจที่จะอยู่เคียงข้างเค้าต่อไป
ไม่โกรธแล้ว ให้อภัยเค้าแล้ว แต่ยังไม่สามารถลืมได้
ผมไม่ได้รู้สึกรักเค้าน้อยลงไปเลย

แต่...ทุกครั้งที่ผมนึกถึงเหตุการณ์นั้น ผมยังรู้สึกเจ็บปวดกับความรู้สึกที่เหมือนคนโง่ โดนคนที่ไว้ใจที่สุดในชีวิตหักหลัง

ผมรู้สึกสูญเสียความมั่นใจ และเชื่อในตัวเค้า รู้สึกอายอยู่ในใจ ไม่กล้าสู้หน้าใคร เพราะเมื่อก่อนเคยพูดกับเพื่อนๆ อย่างภาคภูมิใจว่า คู่ของเราซื่อสัตย์ต่อกัน

ผมรู้ว่าผมควรที่ลืมเรื่องที่เกิดขึ้น และเริ่มต้นใหม่

แต่ทุกวันนี้ผมยังไม่สามารถที่จะลืมเรื่องที่เค้าทำลงไป นึกขึ้นมาทีไรก็รู้สึกเจ็บปวดเสมอ ใจนึงก็เคยคิดที่จะทำแบบเดียวกันกับที่เค้าทำ เพื่อเป็นการเอาคืน แต่ผมก็คิดว่ามันไม่เกิดประโยชน์อะไรที่จะทำแบบนั้น รังแต่จะสร้างความเจ็บช้ำต่อกันเพิ่มขึ้น

ผมจะทำยังดีครับ ที่จะทำใจให้ได้

ใครมีคำสอน คือข้อคิดดีๆ มาแนะนำ ชี้ทางให้คนมืดบอดอย่างผมได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Painful
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 16:54:32 A:203.121.170.34 X: TicketID:170548

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com