Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกว่าตัวเองฟังคนอื่นพูดแล้วเริ่มจำรายละเอียดไม่ได้ มีอาการผิดปกติหรือเปล่าคะ  

เริ่มรู้สึกมาสักระยะแล้วมีอาการคล้ายๆว่าสมองจะไม่ค่อยรับข้อมูลเวลาที่คุยโทรศัพท์กับเพื่อน บางทีเพื่อนเล่าเรื่องอะไรยาวๆ เราจับได้แค่ใจความสำคัญคร่าวๆ แต่รายละเอียดกลับไม่เข้าหัวเลย พอคุยกันเสร็จเื่พื่อนขอคำแนะนำ เราก็จะเริ่มงงๆ แล้วต้องให้เขาเล่าเรื่องซ้ำอีกรอบอ่ะค่ะ เป็นอย่างนี้เริ่มบ่อยขึ้น

กลับกัน ถ้าใช้วิธีอ่่านตัวหนังสือเราจะเก็บข้อมูลเก่งมาก ถ้า chat ในmsn จะไม่มีปัญหา จำข้อมูลได้หมด เวลาอ่านหนังสือก็ปกติค่ะ จำรายละเอียดได้ค่อนข้างดี แต่จะมีปัญหาถ้าต้องคุยกันยาวๆแล้วอีกฝ่ายเล่าเรื่องยาวๆน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าตัวเองเริ่มผิดปกติตรงไหนรึเปล่า เริ่มกังวลอ่ะค่ะ

หมายเหตุ เจ้าของกระทู้ ค่อนข้างเรียนดี ไม่มีปัญหา เวลาฟังอาจารย์เลคเชอร์ก็ปกตินะคะ จับสาระรายละเอียดได้ เลยไม่แน่ใจว่าตัวเองผิิดปกติตรงไหนกันแน่อ่ะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : ~nocturne b flat minor~
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 01:12:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com