Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอเหตุแปลกๆที่อธิบายไม่ได้กับตัวมั้ยครับ มาเล่าสู่กันฟังดีกว่า  

เห็นห้องเงียบๆ ผมเลยมีความคิดที่จะทำให้ห้องมันวังเวงเข้าไปอีก ฮ่าฮ่าฮ่า

เพื่อนๆคนไหนเคยเจอผีหรือประสบการณ์แปลกประหลาด ลึกลับ ในชีวิตบ้างมั้ยครับ ไม่เอาแบบฟังคนอื่นเล่ามานะ อยากให้เล่าที่เกิดขึ้นกับตัวเองเลย จะได้น่าขนลุกหน่อย wink

ตัวผมเองเคยเจอเหตุการณ์ทำนองนี้เหมือนกัน แต่ไม่ฟันธงว่าเป็นผีนะครับ อาจจะฝันไปเองก็ได้

เมื่อหลายปีก่อน ตอนยังวัยรุ่นอยู่ -__-! ผมนอนหลับในห้องนอนซึ่งเป็นห้องใหญ่ และคนในบ้านสามารถเข้าห้องนี้ได้หมด

ในกลางดึกคืนนั้น ระหว่างที่หลับอยู่นั่นเอง (ผมเริ่มนอนตอนตี 1 ได้) ผมรู้สึกตัวว่ามีคนเข้ามาในห้อง เปิดไฟ ผมพยายามลืมตาและหันไปดูว่าใคร แต่ผมกลับเจอปรากฏการณ์ผีอำเข้า นั่นคือขยับตัวไม่ได้เลย พยายามลืมตาแต่ลืมได้แค่นิดเดียว ร่างกายควบคุมไม่ได้ มือเท้าแข็งไปหมด ได้แต่พยายามเหลือกตามองดู แต่มองได้แค่หางตาเท่านั้น

ตอนนั้นไม่กลัวนะครับ เพราะเคยอ่านมาว่าผีอำเป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติของร่างกาย (คือร่างกายเวลาหลับจะมี 2 ส่วน นั่นคือกายหลับกับใจหลับ ผีอำคือใจตื่นแต่กายหลับ ทำให้ขยับไม่ได้ อธิบายง่ายๆแบบนี้นะครับ - จขกท) คือตอนนั้นอยากรู้ว่าใครเข้ามาในห้องมากกว่า

ต่อจากนั้น คนที่เข้ามาในห้องก็ขึ้นมาเหยียบที่เตียงครับ (!!) ผมรู้สึกได้เลยว่าเตียงมันยวบๆ ความรู้สึกชัดเจนมาก พร้อมกันนั้นก็มีเสียงงึมงัมเหมือนขอโทษเบาๆ ที่เค้าเดินขึ้นมาบนเตียง เดินข้ามตัวผมอะไรทำนองนั้น

ตอนนั้นผมคิดว่าเป็นน้องสาว คิดว่าเค้าอาจจะเข้ามาปิดหน้าต่างให้ (เพราะช่วงนั้นฝนตกบ่อย) แต่ก็งงว่าจะขึ้นมาเหยียบบนเตียงทำไม ในเมื่อเดินผ่านไปตามทางก็ได้ แต่ตอนนั้นเนื่องจากผมง่วงนอนมาก ก็เลยตัดสินใจหลับต่อ

หลับไปได้งีบหนึ่งก็ตื่นขึ้น ทั้งห้องมืดสนิทอีกครั้ง ผมขยับแขนขาได้แล้ว ตอนนั้นก็งงเหมือนกันว่าฝันไปรึเปล่า

รุ่งเช้าผมถามน้องสาวว่าเมื่อคืนได้เข้ามาในห้องผมมั้ย น้องสาวผมบอกไม่ได้เข้ามาเลย หลับตลอดทั้งคืน ผมก็เลยยังงงอยู่จนทุกวันนี้ว่าคืนนั้นตกลงมันยังไงกันแน่ แต่ก็ไม่อยากคิดว่าเป็นเรื่องผีอะไรร้อก น่าจะฝันมากกว่า smile

จริงๆมีอีกเรื่องนะครับ แต่เดี๋ยวค่อยมาเล่าละกัน เพื่อนๆคนไหนมี ปสก แนวนี้ก็มาแชร์กันนะครับ มาสร้างความวังเวงกัน ฮ่าฮ่าฮ่า

เดือนเพ็ญ หมาหอน

จากคุณ : DON'T CARE NEVER DIE
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 52 22:51:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com