Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณหมอตา หรือผู้ที่เคยใช้ยา Avastin ฉีดเพื่อรักษาตาหน่อยค่ะ ว่ามีผลข้างเคียงอะไรบ้างค่ะ อาทิตย์หน้าจะต้องไปฉีดค่ะ  

สวัสดียามดึกค่ะ  เพื่อนๆ พี่ๆ  น้องๆ  ชาวสวนลุมที่รัก อิอิ

เนื่องจากหุย มีปัญหาเรื่องสายตามาสอบถามหน่อยค่ะ  พอดีว่า  หุยเป็นแผลเป็นที่จอประสาทตา  ได้ไปหาหมอมาหลายที่แล้วค่ะ  แต่ก็ได้แค่ตรวจดูเฉยๆ  ยังไม่เคยได้ทำอะไรที่เป็นการรักษาแบบจริงจังใดๆ เลย

เมื่อประมาณสามเดือนก่อน  ได้ไปตรวจเช็คอีกรอบ  ปรากฎว่า  มีน้ำซึมออกมา  ใกล้ๆ บริเวณที่เป็นแผลเป็น

คุณหมอได้แนะนำวิธีรักษาคือ  ให้ฉีดยาเข้าที่ตา  ซึ่งก็มียาให้เราเลือกอยู่สองตัว คือ  54,000  กะ  ยา  

Avastin  ราคา 1,000 บาท  ซึ่งก็ทราบแค่ว่าเป็นยาที่ใช้รักษาโรคมะเร็ง

จากคุณ : ~huiha 666~
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 00:03:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com