Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปวดหัวลึกๆ มาหลายวันแล้ว ทำยังไงดีคะ  

ไม่รู้ว่าเป็นอะไร และจะต้องทำยังไงดีค่ะ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

รู้สึกปวดหัวลึกๆ คือ มันจะปวดฝั่งเดียว แล้วเหมือนมันปวดอยู่ลึกๆ ในขมับ แล้วก็รู้สึกเบลอๆ มาหลายวัน(4-5วัน) แล้ว ตอนแรกก็รู้สึกว่า เป็นเพราะพักผ่อนไม่พอรึเปล่า ก็เลยพยายามพักผ่อนเต็มที่ แต่ตื่นมาก็ยังไม่หาย ไม่ไ่ด้เครียดอะไรด้วย เมื่อวันอาทิตย์ออกไปธุระข้างนอก ก็ยังปวด แล้วตอนเย็นกลับมาก็เป็นไมเกรน พอหายปวดไมเกรนก็คิดว่าอาการปวดหัวจะหายไปด้วย แต่กลายเป็นว่ายังไม่หาย

อาการคือปวดทั้งวันเลยค่ะ มันจะรู้สึกเหมือน ตุ๊บๆ อยู่ในหัวข้างหนึ่ง แต่มันจะไม่ปวดมาก คือ ทำกิจวัตรได้ปกติ แต่จะรู้สึกตื้อๆ เบลอๆ เป็นตั้งแต่ตื่นจนหลับ กินยาแก้ปวดธรรมดาก็ไม่หาย (แต่ไม่กล้ากินยาแก้ปวดไมเกรน เพราะปกติจะรอจนปวดไมเกรนจนทนไม่ไหวจริงๆ เพราะไม่อยากกินยามากเกินไป)

ปกติเราเป็นไมเกรนบ่อยค่ะ เพราะเราทานยาคุมเพื่อป้องกันซีสต์ที่รังไข่(ผ่าตัดเอาออกแล้ว)อยู่ แล้วเราค่อนข้าง sensitive กับฮอร์โมน (ตามที่หมอบอก)

ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า แต่เราไม่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักหรือความดันค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Rurujung
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 13:23:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com