Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาการแบบนี้ควรพบจิตแพทย์รึเปล่าคะ?มีปัยหาเรื่องยาคุมด้วยค่ะ  

นอนไม่หลับมาเป็นเดือนแล้วค่ะ ภายนอกเราก็ดูแฮปปี้กับเพื่อนดีอยู่หรอ

แต่ภายในรู้สึกเครียดตลอดเวลา กินไม่ได้ นอนไม่หลับมา2เดือน

กินข้าวแค่วันละมื้อ ทานได้แค่ข้าวไข่เจียว หรือบางทีกินแค่วันเว้นวัน หรือช่วงไหนเครียดมากก็ไม่มีอะไรตกถึงท้อง2-3วัน(งงอยู่เหมือนกันว่าไม่มีอาการปวดกระเพราะเลย) แถมแค่ข้าวไข่เจียวจานเล็กนิดเดียวก็กินไม่หมดค่ะ
รู้สึกผะอืดผะอม กินไม่ลงและคลื่นไส้ ต้องไปอาเจียนออกมา

ช่วงกลางคืนก็นอนไม่หลับ ฝืนนอนก็แล้ว นอนเฉยๆก็แล้วก็ยังนอนไม่ค่อย
หลับ จนเพื่อนๆต้องมอมเหล้าเพียวๆมอมเบียร์ไปหลายช็อทเพื่อให้เราหลับได้ แต่ก็หลับได้มากสุดแค่2ชั่วโมงกว่าก็ตื่น

เคยอดนอนมากสุด3วัน วันที่4ก็หลับแบบหลับๆตื่นๆ คือนอนไป20นาทีก็สะดุ้งตื่น แล้วก็นอนหลับตาเฉยๆต่ออีก4-5ชั่วโมงเพื่อหลับอีก1ชั่วโมง

ช่วงนี้ช่วงสอบที่มหาลัยด้วยค่ะ เลยมีวันว่างหยุดอ่านหนังสือ บางวันเราให้เวลาตัวเองนอนทั้งวัน ก็หลับได้แค่20นาที-1ชั่วโมงแล้วก็ตาสว่างอีก2-3ชั่วโมง เป็นแบบนี้ทั้งวันเลยค่ะ

เรารู้สึกกลัวการกินอาหาร และการนอนค่ะ มันมีปัญหาหลายเรื่องทั้งครอบครัว การเรียน แฟน สุขภาพ เงิน เพื่อน

กลัวอ้วนจนรู้สึกร่างกายไม่อยากกินอะไำรทั้งนั้น บางวันถึงขนาดนั่งเครียดฟุ้งซ่าน ร้องไห้คนเดียวจนผ่านไปทั้งวันจนลืมกินข้าวก็มีมาแล้วหลายวันด้วยค่ะ กลัวการนอนหลับอีกตะหาก ตอนนี้เราโทรมมาก ขอบตาคล้ำสุดๆ

เราสูง162 เมื่อปลายธันวาปีที่แล้วหนัก60 ตอนนี้เหลือ50แล้วค่ะ
ลดลงมา10โลใน2เดือนโดยที่่ไม่รู้สึกอยากอาหารเลย

แล้วหากต้องพบจิตแพทย์ มีค่ารักษาแพงไหมคะ? ถึง2000ไหมคะ? ช่วยแนะนำทีค่ะ เครียดมากก

มีอีกเรื่องที่เครียด เราทานยาคุมยาสมินเพื่อรักษาสิวมาเกือบ2แผง มีเลือดที่เราสับสนและตอนแรกเข้าใจว่าเป็นปจด.มาตลอด จนกระทั่งมีอะไรกันกับแฟนตอนเช้า ตกบ่ายแฟนมีอาการคล้ายน้ำตกขาวอ่ะค่ะ แล้วก็เดินทางกลับตจว.ไป ไม่ค่อยได้ติดต่อกันอีกตะหาก รู้แต่ว่าเค้าไปหาหมอแล้วติดโรคจากเรา เราเลยกลับมาสงสัยว่าปจด.ที่เราเข้าใจมาตลอด ความจริงมันคือตกขาวสีแดงเลือดรึเปล่า? จริงๆปัญหายาคุมนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ได้คำตอบแล้วค่ะ เพราะแฟนมากทม.จะกลับตจว.พรุ่งนี้ ควรลากแฟนไปโรงพยาบาลเพื่อให้แพทย์ได้สอบถามอาการจากแฟนด้วยรึเปล่าคะ?

ปล. ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Pon Pon Pata Pon!
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 00:59:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com