Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามผู้รู้ว่า อาการของคนกินกาแฟลดอ้วน และ อาการเหมือนคนกำลังจะตาย  

คือ ผมทานกาแฟลดความอ้วน หลายๆ ยี่ห้อ นะครับ ที่บอกให้ทานก่อนอาหาร ซึ่งวันนี้ ตอนเช้า ผมทานกาแฟไปแล้วมั่วแต่นั่งเล่นคอมพ์ ไม่ได้ทานข้าวเลย และ ตอนเที่ยงเกิดอาการมือสั่น ใจหวิว ผมจึงรีบไปซื้อข้าวกลับมากิน

เชื่อไหมครับว่า ตอนนั้นผมอยู่ในอาการแย่มาก ผมแทบจะเดินกลับมาที่หอไม่ไหว เมื่อมาถึงผมกินข้าว และ ก๋วยเตี๋ยว อย่างรวดเร็ว

มาถึงตอนนี้ผมคิดว่า อาการน่าจะดีขึ้น แต่หลังจากนั้นผมก็หงุดหงิด เหมือนจะเป็นบ้า ลงไปนอนกับพื้นห้อง และเหมือนคนไม่ได้สติ เป็นอยู่นานมาก กระทั่งง่วงนอน และหลับไป ช่วงเวลาที่เกิดอาการคือ ตอนเที่ยง จนตื่นมาบ่ายสามครับ

ผมงงมากว่า เกิดจากอะไร มานั่งคิดว่า ทำไมจู่ๆ ก็เกิดอาการแบบนี้ ผมทบทวนหาสาเหตุและหาข้อมูลจากเน็ต ก็ไม่ทราบสาเหตุที่แน่นอน จะไปหาหมอก็หายแล้ว

อยากถามผู้รู้ และ คนที่มีอาการคล้ายๆ กันครับ

ประวัติเพิ่มเติม สำหรับคุณหมอ ผมทานน้ำอัดลม แบบไม่มีน้ำตาลประจำ และกำลังต้องการลดความอ้วนนะคับ และทานยาทางจิตเวชประจำ มันจะสัมพันธ์กันหรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยจริงๆ ครับ

จากคุณ : รบ พารากอน
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 22:19:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com