Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ถามคนเป็นโสดค่ะรู้สึกประหม่าหรือไม่มั่นใจหรือไม่ถ้าไปงานแต่งงานคนเดียว@@  

ปรกติก้อจะไปงานแต่งงานกับเพื่อนๆค่ะที่แต่งไปแล้วบ้างที่ยังไม่แต่งงานบ้าง แต่ไม่กล้าที่จะไปคนเดียวถ้าไม่มีเพือน และที่สำคัญยังไม่มีคนที่ใช่ ควงไปออกงานด้วยและคิดว่าชาตินี้ก้อคงไม่มี อายุเยอะแล้ว จะรู้สึกไม่มั่นใจและ รู้สึกว่าตัวเองว้าเว่ เหงาๆ อย่างไรก้อไม่รู้ถ้าไปคนเดียว

และยิ่งไปกว่านั้นจะกลัวเจอคำถามที่ปวดใจ รับแทบไม่ได้ถ้าญาติผู้ใหญ่คนที่รู้จักถามว่าเมื่อไรจะแต่ง แฟนไม่มาด้วยเรอะ เราคงได้แต่ยิ้ม และบอกว่ายังไม่เจอเลยค่ะ สมัยนี้หายากมากกก เคยไปงานแต่งงานเพื่อน จนเดี๋ยวนี้ไปงานแต่งงานน้อง คงไม่มีใครถามแล้วค่ะ เพราะว่าแก่แล้ว เค้าคิดว่ามันคงขายไม่ออก 555 แต่พวกเราก้อเป็นประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศที่ยังโสด

น้องเพื่อนสนิทจะแต่งศุกร์นี้ถ้าเพื่อนโสดอีกคนไปด้วยก้อคงไปค่ะ อยากไปกินcooktail โรงแรม 5 ดาวริมแม่น้ำ 555 แอบงกกินอีกต่างหาก อย่างไรเราก้อทำชีวิตให้มีคุณค่า ลันลาตามประสาสาวโสดนะค่ะ

จากคุณ : blue_angle
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 53 20:58:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com