Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการแต่งงานใหม่  

คือผมเคยแต่งงานมาแล้วได้ 3 ปี ก็ต้องมีการเลิกลากันไปด้วยสาเหตุที่เราไม่สามารถอยู่ด้วยกันได้เพราะ อดีตภรรยาผมให้เลือกว่าจะอยู่กับเขาหรืออยู่กับพ่อกับแม่ผม ผมเลือกที่จะอยู่กับพ่อกับแม่ก็เลยต้องแยกทางกันไป แต่การแต่งงานที่ผ่านมาไม่ได้มีการจดทะเบียนสมรสกัน  และหลังจากนั้น มา 1 ปี ผมก็ได้พบกับผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งจากการได้คบกัน ผมคิดว่าจะแต่งงานใหม่กับผู้หญิงคนนี้และผู้หญิงคนนี้ก็ดูเหมือนจะรักผมมากด้วยและผมก็ได้มีการคุยถึงแผนที่จะแต่งงานกันในปีหน้านี้นะครับ แต่เรื่องนี้เหมือนเป็นแผลในใจสำหรับผม เธอยังไม่ทราบว่าผมเคยแต่งงานมาแล้ว ผมควรจะเล่าให้เธอทราบดีใหม หรือ รอให้เธอถามถึงเล่าให้ฟัง ที่ผมไม่อยากเล่าไม่ใช่อยากจะโกหก แต่ไม่อยากพูดถึงอดีตที่ไม่ดีเท่านั้น และอีกอย่างถ้าเล่าแล้วผมกลัวที่จะเสียเธอไป ผมควรทำอย่างไรดีกับเรื่องนี้
เพิ่มเติม
ผมเป็นวิศวกร อายุ 34
ผู้หญิงคนที่คบจะแต่งงานด้วย เป็นพยาบาล อายุมากกว่า 2 ปี
ผมได้รู้จักกับครอบครัวและเพื่อนๆของเธอทุกคนแล้วและเธอก้ได้รู้จักกับครอบครัวผมแล้ว

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 53 16:24:01

จากคุณ : yao_xin
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 15:31:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com