Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อึดอัดมาก ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง ไม่อยากไปเล่น fitness ก็เพราพวก trainer (PT)  

คือผมเป็นคนนึงที่สมัคร fitness ที่ cali ไว้แล้วผมไปเล่น เล่นอยุ่คนเดียว ใส่หูฟังฟังเพลงด้วย สักพักก็มี PT. เดินเข้ามาถาม ชวนคุย แล้วแนะนำการเล่น ผมก็ฟังๆไปเผื่อเอาไว้ใช้เล่นเอง เสร็จก็เอาผมไปวัดไขมัน ความดัน แล้วก็เริ่มขายคอร์ส ผมก็บอกไม่เอา สักพักก็เรียกหัวหน้าเค้าเข้ามาคุยอีก ผมก็บอกว่าผมเล่นหลายสาขา ไม่ได้มาประจำ ไม่ได้เอากระเป๋าตังค์มา

เค้าก็จะขายให้ได้ เสียเวลาออกกำลังผมมากเลย ผมก็เลยบอกไปผมไม่ได้เอาบัตรเครดิตมา เดี๋ยวผมมาวันอาทิตย์อีก ที่ผมบอกเพราะว่าผมบอกว่าไม่เอาก็ยังตื้ออยู่ ผมจะรีบไปออกกำลังกาย พอผมบอกยังงั้นก็บอกผมว่าเดี๋ยววันอาทิตย์เจอผมแล้วมาคุยอีกที ผมถึงได้ออกไปได้

หลังจากนั้นมันทำให้ผมไม่กล้าไป fitness ที่สาขานั้นอีกเลย กลัวไปเจอเรียกมาซื้อคอร์สอีก แล้วสาขานั้นใกล้บ้าน และที่ทำงานผมที่สุด แล้วทุกครั้งที่ผมไปสาขานั้นบอกเลยว่าเป็นสาขาสุขุมวิท 23 ผมก็อยากไปเล่นพวก machine และก็ free weight แต่ zone ที่เล่นนั้นอยุ่ตรงที่พวก PT อยู่เยอะๆกันมาก ถ้าใครไปจะพอรู้ มันทำให้ผมไม่กล้าไปเล่น เล่นอยู่แต่ชั้น 2

อันนี้เป็นสาเหตุที่ทำให้ผมถ้าจะไปต้องเลี่ยงไปสาขาอื่น ผมเบื่อมากเลยครับ มันทำให้ผมบางครั้งก็ไม่อยากไปเพราะพวก PT นี่แหละ ขนาดผมใส่หูฟัง ยังเดินเข้ามาคุยเลย

เพื่อนๆคนไหนมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับผม ผมไปเล่นคนเดียวด้วย แล้วปกติเป็นคนขี้เกรงใจเลยไม่อยากคุยกับ PT น่ะคับ

ที่จิงผมอยากให้มีกฎว่าไม่ให้เดินเข้ามาหาสมาชิกตอนเล่น หรือว่าเข้ามาขายคอร์สเลย ถ้าใครอยากจะซื้อให้ติดต่อ PT เอง ผมไม่รู้ว่าจะมีใครมีความรู้สึกแบบผมมั้ย แต่ผมอึดอัดมากเลยครับ

จากคุณ : Blue_Boo
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 53 17:28:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com