Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ขอรับบริจาคเลือดกรุ๊ปบี หรือ กรุ๊ปใดก็ได้นะคะ ให้กับ ด.ญ.ศิวภรณ์ ที่รพ.ศิริราช ค่ะ @@@@  

ดอกไม้ สวัสดีค่ะ  :    )
เนื่องจากนิวได้รับ เมล์ค่ะจาก helplink.net
และได้โทรไปสอบถามกับทางรพ.เรียบร้อยแล้วค่ะ :   )
นิวขออนุญาตช่วยประชาสัมพันธ์นะคะ

ขอรับบริจาคเลือด กรุ๊ปบี หรือ กรุ๊ปใดก็ได้ค่ะ
ให้กับน้อง จอย ด.ญ.ศิวภรณ์ แสงจันทร์
อายุ 13 ปี  10 ดือน
น้องเข้ารับการรักษาที่รพ.ศิริราช ตั้งแต่วันที่ 21 เม.ย. ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ลูกสาว
ด้วยอาการของโรค Goodpasture หรือเรียกว่าโรคที่ไตทำงานไม่ปกติ ค่ะ
ซึ่งพบผู้ป่วยที่เป็นโรคนี้น้อยมากค่ะ
โดยน้องจอย มีอาการเกล็ดเลือดต่ำ เลือดจาง มีเลือดออกที่ปอด
น้ำท่วมปอด ไตเสื่อม มีอาการชัก ซึ่งเป็นอันตรายมาก
ทำให้ขณะนี้น้องจอยต้องหายใจผ่านท่ออ๊อกซิเจน
และได้รับยาเพื่อให้หลับ

ตอนนี้น้องอยู่ในห้อง ไอซียู ค่ะ ซึ่งแพทย์ได้ให้การรักษาอย่างเต็มที่
แต่เนื่องด้วยอาการของโรคดังกล่าว เป็นโรคที่มีความซับซ้อน
จึงต้องติดตามอาการวันต่อวัน และในการรักษานั้น
จำเป็นจะต้องได้รับเลือด น้ำเหลือง และเกล็ดเลือดอย่างต่อเนื่อง
จึงขอรับบริจาคโลหิต กรุ๊ป บี หรือ กรุ๊ปใดก็ได้ค่ะ
เพราะทางโรงพยาบาล จะนำมาแลกเปลี่ยนเป็นเลือดกรุ๊ปบี
เพื่อให้กับน้องจอย

ดอกไม้
หากท่านใดมีความประสงค์จะบริจาค กรุณาติดต่อที่
ตึก 72 ปี ชั้น 1 (ศาลา 100 ปี)
ระบุผู้รับชื่อ ด.ญ.ศิวภรณ์ แสงจันทร์ ห้อง I.C.U. ตึกเจ้าฟ้ามหาจักรี
ใน วันจันทร์ - ศุกร์       เวลา 08.00 - 18.00
    วันเสาร์- อาทิตย์    เวลา 08.00 - 16.30

ถ้าต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
ติดต่อได้ที่คุณหนิง นะคะ 081-484-2120 , 087-032-2914

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 12:15:03

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 12:13:37

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 12:12:57

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 12:11:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com