Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องไวรัสตับอักแสบบีค่ะ แฟนเพิ่งไปตรวจสุขภาพเพราะต้องเข้าทำงาน ผลออกมาว่าเป็นค่ะ เครียดมากเลย  

แฟนไปตรวจสุขภาพมาอาทิตย์ที่แล้วผลออกมาวันนี้ว่าเป็นไวรัสตัวอักแสบบีค่ะ     คบกันมาเพิ่งจะมีอะไรกัน  ปกติก็ป้องกันทุกครั้ง  ไม่ได้ป้องกันครั้งเดียวเมื่อ2-3วันที่แล้ว
ตอนนี้เครียดมากเลย  เราควรทำยังไงดีคะ   จะมีโอกาสเป็นรึเปล่า
แนะนำหน่อยนะคะ หาข้อมูลมาโรคนี้ค่าใช้จ่ายในการรักษาแพงมากเลยใช่มั้ย  เป็นแล้วหายยากด้วย  

และแฟนเราตอนนี้ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ  เขาต้องดูแลตัวเองยังไงบ้าง เรื่องคบกันจะต้องทำยังไงบ้าง ต้องปฏิบัติตัวยังไง  เขาก็บอกให้เราเลิกไป แต่เราสงสารเขามากเลย งานก็ไม่ได้และต้องมาเป็นแบบนี้อีก

เพิ่มเติมค่ะ  ถ้าจะไปตรวจ ตวรจได้ที่ไหนบ้างคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไร
ส่วนของแฟนเราออยากรุ้ว่าเป็นขั้นไหน  สอบถามได้ที่ไหนหรือว่าต้องไปตรวจให้ชัดเจนอีกทีคะ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 53 12:40:52

จากคุณ : รักคนโทรมาจังเลย
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 12:27:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com