Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใส่ตาปลอม..ควรบอกเขาก่อนไปพบดีไหม  

เราเคยได้รับอุบัติเหตุทางรถยนต์ทำให้ตาเสียต้องใส่ตาปลอมค่ะ
จะว่าเหมือนก็เหมือน แต่ยังไงก็ผิดปกติ..

ถ้าเคยเห็นแฟนคุณปุ้p พิธีกรผู้หญิงถึงผู้หญิง หรือคุณนิติพงษ์ ห่อนาค เขาทำได้สวยกว่าเราเพราะเขามีเงิน..
ของเราหาหมอไม่ค่อยถูกทาง ก็ดูดีได้ระดับนึึงค่ะ
อาศัยใส่แว่น แต่งตัวเป็น รูปร่างดี หน้าตาเคยสวยมองผ่านๆก็โอเคค่ะ..
แต่เราจะจิตตก ชอบจ้องตาคนอื่น มาเปรียบเทียบของตัวเองค่ะ
ว่าถ้าคนเขามองเราแบบนี้ จะรู้สึกอย่างไร

แต่เราเหงา..เราได้ไปสมัครเวปหาคู่ค่ะ
รูปถ่ายเรา 7 รูป สวยหมดเลย ดูดีหมด ถึงถ่ายใกล้ก็ไม่ผิดปกติค่ะ
ทำให้คนมาแอดเราเยอะมาก เราก็เลือกคบค่ะ
จะเป็นคนที่มีโปรไฟล์ดี สามารถเช็คข้อมูลจริงได้หมด
มีวิศวะ ทนายความ นักธุกิจ เราเจอแต่คนดีๆค่ะ
ส่วนมากคุยแล้ว ทุกคนจะชอบเราหมด สมัครเป็นแฟน
ถึงระยะหนึ่ง เขาก็ต้องการจะนัดเจอค่ะ..

แต่เราไม่กล้าเจอเขาค่ะ เรากลัวการถูกปฎิเสธ
เราอาย และคิดว่าเขาคงหาว่าเราหลอกลวงเขาค่ะ
เราก็ไม่wด้ไปพบใครแต่เราก็อยากมีแฟนค่ะ
พอคิดถึงว่าจะต้องมานั่งสบตากัน หวานใส่กันเงี้ย เราเซ็งเลยค่ะ..
คิดว่าตัวเองผิดปกติเป็นปมด้อยมากค่ะ

ถามความเห็นเพื่อนๆค่ะ..
เราควรบอกเขาก่อนไปพบดีไหม....
ถ้าเป็นเพื่อนได้เจอโดยไม่เคยบอกล่วงหน้าเพื่อนจะรู้สึกอย่างไร โกรธไหม
หรือคนที่ได้พบ เพื่อนคิดว่าเขาจะยอมรับเราไหม..
เพราะที่เขาเข้ามาคุยกับเราเขาก็จะชมอันดับแรกว่าเราหุ่นดี แต่งตัวดี สวยน่ารัก
พื้นฐานครอบครัวเราดีหมด นิสัยก็เป็นอันดับต่อมาที่เชาชื่นชม เพระเราเป็นคนร่าเริงค่ะ

จิตตกจัง..ทำไมถึงรู้สึกว่าเป็นปมด้อย เมื่อจะคิดรักใคร..
แต่ถ้าไม่คิดรักใคร เราจะเป็นคนที่มั่นมากค่ะ..

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : จิตตก
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 12:44:35 A:118.173.97.100 X: TicketID:164842

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com