Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การตัดสินใจ ของการมีคู่ชีวิตค่ะ  

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

เมื่อปลายเดือนเมษา เราเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับการวิเคราะห์ผู้หญิงคนหนึ่ง (คือตัวเรานั่นเอง) ในวัย 31 ปีค่ะ ตอนนี้เราหากระทู้นั้นไม่เจอแล้วค่ะ แต่ได้ save ในรูปของ word ไว้ค่ะ เดี๋ยวเราจะ copy เฉพาะข้อความที่ตั้งกระทู้ มาลงไว้ให้อ่านกันนะค่ะ...

----------------------------------------------------------
กระทู้เดิม
ช่วยวิเคราะห์ผู้หญิงคนนี้ ในวัย 31 ปีด้วยค่ะ..

อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยวิเคราะห์ผู้หญิงคนนี้หน่อยนะคะและขอความเห็นด้วยค่ะ..

ผู้หญิงคนนี้คือ เราเองค่ะ ขอเริ่มต้นเล่าข้อมูลเบื้องต้นก่อนนะคะ

เป็นผู้หญิงในวัย 31 แล้วคะ..เคยคิดอยากจะมีครอบครัวในตอนอายุ 30
แต่เหตุการณ์ไม่สามารถเป็นไปได้ อาจด้วยปัจจัยหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็น การดำเนินชีวิต ความคิดในขณะช่วงวัยนั้น การเรียน การทำงาน

ในลักษณะภายนอก เป็นคนที่ไม่สูงค่ะ สูงแค่ 156 ซม น้ำหนักประมาณ 51 ค่ะ ผิวขาว ออกแนวจีนหน่อย แต่ตาโตค่ะ..เป็นคนเหนือค่ะ

ในด้านลักษณะนิสัย เป็นคนที่สดใส ร่าเริง คนภายนอกจะมองว่าเป็นคน
สุขภาพจิตดี ไม่มีความทุกข์ แต่ภายในจิตใจแล้ว เป็นคนที่จริงจังกับชีวิตพอ
สมควรค่ะ ขี้เกรงใจคนค่ะ ค่อนข้างคิดมากในเรื่องของชีวิต หน้าที่การงาน
และความรักค่ะ ดำเนินชีวิตที่เป็นไปตามกรอบที่ควรจะเป็น วิถีชีวิตเป็นไป
อย่างเรียบง่าย ตั้งใจเรียนหนังสือ ไปที่ยวบ้างแต่น้อยมาก ส่วนใหญ่ไปกับครอบครัว อยากเที่ยวเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาเลยค่ะ..ทุ่มเทกับการเรียนมากจนเกินไป (ช่วงสงกรานต์นี้ก็ไม่ได้กลับบ้าน แก้งานที่อยู่หอพักค่ะ) เรียนต่อ
เรื่อย ๆ จากตรีจนกระทั่งเอก มีช่วงพักการเรียนประมาณ ปีกว่า ๆ ตอนจบโท
ใหม่ ๆ ตอนนี้กำลังจะจบการศึกษาในเดือน พฤษภาคมนี้ค่ะ

ในช่วงของการแก้ไขงานนี้เอง..เกิดมีความคิดแวบๆ ขึ้นมาบ่อยครั้ง ทำให้
ไม่ค่อยมีสมาธิในการทำงานเท่าไหร่ พยายามควบคุมจิตใจไม่ให้คิด โดย
การอ่านหนังสือที่ช่วยยกระดับความคิด ก็คลายความกังวลลงบ้าง แต่ภายใต้
จิตใจลึก ๆ ก็มีความกังวลอยู่ค่อนข้างมากค่ะ ว่าอนาคตจะเป็นเช่นไร อยากมี
คู่ชีวิตที่ดี แต่ไม่รู้จะมีหรือเปล่าในอนาคต และเริ่มรู้สึกว่าตนเองเริ่มแก่..
ก่อนหน้านี้ก็มีคนมาชอบอยู่บ้างเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าไม่ใช่..พยายามเรียนรู้และคบกันไป แล้วรู้สึกว่าฝืน จึงคอย ๆ ถอยออกมาจากชีวิตเค้า และไม่
อยากเสียเวลาค่ะ

ณ ตอนนี้อยากมีคู่ชีวิตที่สร้างอนาคตด้วยกัน แต่ยังไม่มีเลยค่ะ อยากถาม
เพื่อน ๆว่า ณ ตอนนี้ถ้าจะมองหาคู่ชีวิต จะช้าไปหรือเปล่าในวัยนี้ และยังมี
ผู้ชายที่สนใจผู้หญิงในลักษณะนี้บ้างมั้ย แก่เกินไปหรือเปล่าคะ..
(เพราะบางทีก็คิดว่าเป็นเพราะเรารูปร่างไม่ดี หรือบุคลิกดูเป็นเด็กเรียนเกินไป
หรือเปล่า ที่ทำให้ผู้ชายไม่ชอบค่ะ)

และอีกข้อหนึ่งค่ะ ผู้ชายที่มีบุคลิกที่เฟรนลี่ อารมณ์ขัน ขยันทำงาน มุมานะ อดทนต่อความยากลำบาก และสุขุม ใจเย็น พวกคุณสนใจผู้หญิงแนวนี้มั้ยค่ะ และจะหาพวกคุณเจอได้อย่างไร

ขอความคิดเห็นทั้งคุณผู้หญิง และ คุณผู้ชายค่ะ และขอขอบคุณทุกคนที่ร่วมแชร์ความคิดค่ะ....

จากคุณ : ก่อนจะสายเกินไป
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 20:54:45 A:202.28.78.130 X: TicketID:264742

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com