Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาไงต่อไปดีเนี่ย..................???(แอบเครียด..บ่น)  

ตอนนี้ มีปัญหากันแฟนครับ ไม่รู้จะเอายังไงดี

คบกับแฟนมา 4 ปี   3 ปีแรกก็ยังดีกันอยู่ พอขึ้นปีที่4 อาจเพราะตามใจ และเอาใจเธอมาตลอด เลยเอาแต่ใจเลยครับคราวนี้ อะไรไม่ได้อย่างที่เค้าคิดไว้(เป๊ะๆ) มีวีน มีเหวี่ยง ว่าทำไมไม่ใส่ใจ แถมโดนด่าด้วย(แค่วางปากกาไม่เป็นที่ก็มีเรื่องได้)
อีกอย่างเวลาทะเลาะกัน ผมก็เป็นฝ่ายง้อเค้าทุกครั้งอยู่แล้วครับ ไม่ว่าใครถูกใครผิดเพื่อให้ไม่มีปัญหากัน พอดีกันแล้วก็คุยกันว่าทะเลาะเพื่ออะไร ปรับความเข้าใจปกติ

แต่ก็เกิดเรื่องจนได้ ตอนนั้นผมคุยกะน้องคนนึง ซึ่งไม่เคยเจอกันคุย m กะ โทรคุยบ้างบางครั้ง  เค้าจับได้เลยคิดว่ากิ๊กกัน(ย้ำเค้าคิดไปเองหมด) (!กรำยังไม่เคยเจอกันเลย) แล้วก็ทะเลาะกันครั้งใหญ่ที่สุด  ผมก้อง้อตามเคย แล้วไม่คิดต่อกับน้องคนนั้นอีก เพื่อความสบายใจของเค้า

.......มันยังไม่จบง่ายๆ สิครับ ทุกครั้งที่ทะเลาะกันเค้าจะขุดเรื่องนี้มาพูดทุกครั้ง  บางครั้งแค่แซวเล่นๆว่ากินเยอะไปป่าว ก้โยงเข้าเรื่องได้ว่าถ้าชอบหุ่นดีๆก็ไปเอาน้องเค้าทำแฟนสิ T_T แล้วพอขุดเรื่องนี้ ก้โดนตบทุกครั้งไปสิน่า

.......แล้วทำไมวันนี้ทนไม่ไหว ต้องมาโพส ยอมรับครับว่า เมื่อก่อนเจ้าชู้ น่าระแวง กะล่อน และเลวเล็กๆ  เมื่อวานเค้าเช็คเมล์ผม เจอ msg ของ hi5 ส่งเตือนวันเกิดของน้องเค้า(เรื่องปกติของ hi5)  คราวนี้เป็นเรื่องครับ ไม่ได้ทำอะไรเลย โดนวีน เหวี่ยง ตบ แล้วพอบอกว่า ไม่ได้ยุ่งมานานมากแล้วก็ไม่เชื่อให้เช็ค ก็ไม่เช็ค เพราะเค้าคิดว่าเค้าคิดถูก 100% ว่ายังติดต่อกันอยู่  ไม่มีทางคิดผิด และที่ผมพูดไป โกหกทั้งหมด  ผมไม่สู้ผู้หญิงอยู่แล้วครับโดนตบหน้าชากันไป   ตอนนี้ ง้อยังไง ก้ไม่หายโกรธ   เริ่มไม่ไหวแล้วครับ ขอระบายหน่อย

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 53 02:58:45

จากคุณ : jane_za_ja
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 53 00:50:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com