Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หากจะมีแฟนสักคน เรื่องความบริสุทธิ์  

เห็นหลายท่านคุยเรื่องกระทู้เรทกันท่าทางสนุกทีเดียวตัวผมเองก็ได้ตามอ่านอยู่บ้าง
ต้องขออภัยถ้าเรื่องจิ้นไม่จิ้นที่เป็นเนื้อหาจะไปสะกิดความรู้สึกบางท่าน

พักหลัง ๆ เริ่มมีแนวความคิดที่ไม่ยึดติดเรื่องควาบริสุทธิ์
มากขึ้น ผมก็เริ่มมาคิดว่า หรือว่าเราจะตกยุคไปแล้ว
อดีตของผู้หญิงเป็นเรื่องละเอียดอ่อน เป็นผู้ชายไม่ควรเห็นแก่ตัว
แต่ทุกวันนี้ในความคิดผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมากนัก
.
ผมเป็นผู้ชาย อายุ 27 ยังไม่เคยมีแฟน ปัจจุบันยังโสด ค่อนข้างเป็นคนหัวโบราณ ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน มีชอบผู้หญิงบ้าง
และก็มีผู้หญิงมาชอบบ้าง ด้วยที่ว่าความคิดยังไม่เป็นผู้ใหญ่พอ เลยยังไม่อยากมีแฟน แต่อนาคตก็ยังไม่แน่นอน เคยคิดจะไปเที่ยวผู้หญิงเหมือนกัน
แต่ก็คิดว่า ครั้งแรกไม่อยากไปเสียกับอะไรแบบนั้น ถึงหลายคนเคยพูดว่าได้ผู้ชายบริสุทธิ์เหมือนได้ควายมาตัวนึงก็ตามที เลยมีคำถามอยากถามคนในห้องลุมพินีตามนี้ครับ
.

1. ถ้าผมเป็นผู้ชายที่รักษาความบริสุทธิ์ไว้ได้ผมมีสิทธิจะหาผู้หญิงที่เหมือนกันมาเป็นแฟน ผมเห็นแก่ตัวไปหรือเปล่าครับ

2.ถ้าคุณจะจีบ ผู้หญิงฝาแฝด 1 คนจาก 2คน ที่เจอพร้อมๆ กันในขณะที่ความรักยังไม่เกิด มีแต่เพียงความชอบ บังเอิญคุณรู้ว่าแฝดคนพี่ผ่านผุ้ชายมาสองสามคน กับคนน้องยังบริสุทธิ์อยู่ จะเลือกจีบคนไหนครับ

3. การที่ผุ้หญิงจะมีอะไรกับผุ้ชายที่คบด้วยทุกคนเดี๋ยวนี้มันเป็นเรืองปกติธรรมดาไปแล้วหรือยังครับ

4. หากแฟนผมเจอเรื่องแย่ ๆ มาในอดีต(ถูกข่มขืน) กรณีนี้
ผมคิดว่าผมรับได้ คุณจะชื่อว่าผมรับได้ตามที่ว่าไหมครับ

5. ถ้ายังไม่ได้รักกัน เหตุใดผมต้องเลือกมีแฟนไม่บริสุทธิ์ครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
ขออภัยหากล่วงเกินสิทธิบางประการของทุกท่าน

จากคุณ : Unavailable
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 53 12:24:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com