Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณผู้ชายนี่ส่วนใหญ่เค้ากลัวหมอผู้หญิงกันเหรอค่ะ  

เคยมีคำถามที่มันค้างคาใจมนานมาก คืออยากทราบว่าผู้ชายนี่เค้ากลัวหรือว่าคิดอย่างไรกับหมอผู้หญิงเหรอ
คืิอแบบว่าพอรู้ว่าเป็นหมอ(หมายถึงหมอนะค่ะ ไม่ใช่นักศึกษาแพทย์) ก็เกิดอารมณ์ประมาณว่าเกรงใจ กลัว หรือไม่อยากคุยด้วย หรือว่าเป็นเพราะเหตุผลอะไรกันแน่ค่ะ
เพราะจากประสบการณ์ส่วนตัวนะค่ะคนที่เคยคบด้วยหรือจีบนี่คือเพื่อนที่เรียนด้วยกันหรือไม่ก็รุ่นพี่ใน รพ อะไรประมาณนี้นะค่ะ
ทั้งๆที่ไม่ใช่คนเก็บตัวอะไร เที่ยวบ่อยมาก เจอผู้คนก็พอสมควร รู้จักคนเยอะ

เคยคุยกันกับเพื่อนๆ และเพื่อนเราก็รู้สึกได้เหมือนกัน รวมทั้งสังเกตจากหมอผู้หญิงรุ่นพี่ว่ามักเป็นโสดกันเยอะมาก
ทั้งๆที่ถ้าดูจากรูปร่างหน้าตาหรือฐานะทางสังคมก็แล้วแต่ทุกคนก็ล้วนแต่อยู่ในเกณฑ์ดี ถึงแม้จะไม่ได้ perfect ไปซะทุกอย่างก็ตาม
คือถ้าเทียบกับอาชีพอื่นนะค่ะถือว่าโสดเยอะมากจริงๆ เลยเกิดเป็นคำถามที่ไม่ทราบคำตอบว่าเป็นเพราะอะไร
เพื่อนผู้ชายเราเคยบอกถ้าเค้ารู้ว่าเราเป็นหมอส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยอยากจีบหรอก เค้าว่าถ้าเค้าทิ้งเรากลัวโดนฆ่าหั่นศพ อันนี้มันพูดเล่นนะ

เลยอยากขอถามความเห็นส่วนใหญ่ของคนอื่นนะค่ะว่าคิดยังไงค่ะเกี่ยวกับเรื่องนี้ จะได้เป็นแนวทางในการปรับตัวต่อไปค่ะ
เพราะเราคิดว่าความจริงเรื่องอาชีพนี่ไม่น่าใช่เหตุผลหลักในการที่เราจะเลือกคบใครซักคนเลยนะค่ะ

จากคุณ : สงสัยมานานละ
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 53 14:59:47 A:118.172.165.252 X: TicketID:276165

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com