Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลายเป็นผู้หญิงที่เลว โดยตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ เรื่องจริงดังนิยาย ค่ะ  

เรามีแฟนและอยู่กินกัน(ตอนนี้เราอายุ 28 แฟนอายุ40ค่ะ)
อยู่กันมา 3 ปี แต่อยู่กันทุกวันน่ะค่ะโดยที่ทางบ้านเรารู้ แฟนเราคนนี้มีหน้าที่การงานดีมาก จากลองเช่าคอนโดอยู่ 1 ปี และมาซื้อบ้านอยู่ด้วยกัน
ขณะนั้นเราก็ได้รู้ว่าเขาแต่งงานและมีลูกแล้ว เราเสียใจมากและสงสัยว่าทำไมเขามีเมียแล้วแต่มาอยู่กับเราได้อย่างไร อยู่ในที่นี้คือไปทำงานด้วยกันและกลับด้วยกัน จะมีแค่วันอาทิตย์กลางวันที่เขาขอกลับบ้านค่ะ แต่ตอนเย็นก็จะกลับมาหาเรา พาเราไปทุกที่ เราสืบรู้ว่าเมียและลูกเขาอยู่บ้านแม่เขาค่ะ
และเขาก็รู้ด้วยสามีเขาคือแฟนเรามีเราและมาซื้อบ้านอยู่ด้วยกัน เขาแต่งงานกัน พอเรารู้เรื่องนี้และทะเลาะกันเขาเล่าว่าไม่มีใครอยู่เป็นเพื่อนแม่เขา
และผู้หญิงก็บอกเรื่องนี้กับที่บ้านไม่ได้ เขาก็เลยให้อยู่ และออกมาอยู่ข้างนอกค่ะ
มาเล่าต่อค่ะ
ลืมเล่าว่า  พวกวันปีใหม่ วันสงกรานต์ เขาจะขอกลับบ้าน 1-2 วัน ส่วนที่เหลือเกือบทั้งอาทิตย์นี่ให้เราหมดเลยค่ะ โดยให้เหตุผลว่าจะกลับไปหาแม่ค่ะ ซึ่งเราก็ไม่ว่าอะไร เพราะเราเองเราก็ยังอยากมีเวลาส่วนตัวในวันหยุดยาวแบบนั้นสัก 1-2 วันเหมือนกัน เช่นกลับบ้าน ไปเจอเพื่อนฝูง  และเวลาอีก5 วันก็ค่อยไปเที่ยวด้วยกัน ซึ่งเราก็ถือว่าอยู่กันทุกวันและเขาก็ให้เวลาเราเยอะมากอยู่แล้วค่ะ ) งานเลี้ยงออฟฟิศเขาก็ให้เราไปค่ะ  โทรศัพท์ตอนอยู่กับเรานี่เปิดเครื่องตลอดและบอกตลอดเวลาอยู่ด้วยกันและมีใครโทรมาค่ะ เขาไม่เคยกลับไปนอนค้างบ้านเลยค่ะถ้าไม่ใช่วันปีใหม่ สงกรานต์ อย่างที่บอก จะอยู่กับเราทุกวันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 53 21:40:49

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 53 20:35:48

จากคุณ : blackfamily
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 53 20:35:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com