Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการออกกำลังกายสำหรับ คนเอ็นไขว้หน้า เข่าขาดครับ  

ผม เอ็นไขว้หน้าหัวเข่าขาดครับ จากการเล่นฟุตบอล ซึ่งตอนนี้ผมเรียนอยู่ ยังไม่สะดวกที่จะผ่าตัด ตอนนี้กลัว ไม่กล้าวิ่งครับ จะหาวิธีออกกำลังกาย Fat burn
อย่างไรดีครับ
และ อยากบริหารแถว ขา เข่า ครับ ไม่ทราบว่าทำอย่างไรได้บ้าง สามารถเล่น machine weight ทุกท่า ในฟิตเนสได้เลยรึเปล่า จะมีผลกระทบไรไหม เพราะต้องการให้ กล้ามเนื้อทุกส่วนบริเวณ ขา แข็งแรงครับ เพราะคุณหมอ บอกว่าหลังผ่าขาจะลีบ จึงอยากจะสร้างกล้ามเนื้อไว้เยอะๆครับ

จากคุณ : realball21
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 23:39:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com