Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามวิธีการพบหมอ ที่ รพ.จุฬา ครับ มีขั้นตอนอย่างไร  

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ครับ จะไปหาหมอ ตอนนี้อยู่ ตจว. และไม่เคยไป รพ.ใหญ่ๆ เลย

ถ้าหาหมอ ที่ รพ. จุฬา เราทราบชื่อหมอแล้ว และเช็คแล้วว่าตรวจวันไหน
ปกติ เราสามารถทำนัดได้หรือเปล่า และถ้าไม่ได้ ต้องไปกี่โมง
บางท่านบอกต้องไปตั้งแต่ตี 5 แต่ตารางของหมอ ออกตรวจ 8 โมงถึงเที่ยง วันพุธ
บางคนบอกว่า ให้ไปเอาบัตรคิวก่อน แบบนี้ ถ้าผมไปตั้งแต่คืนวันอังคาร์
แล้วผมพักที่ โรงแรมดุสิต ซึ่งตรงข้าม รพ.
ตีห้าผมไปหยิบบัตรคิว แล้วกลับมานอน รอ ไปประมาณ 11 ม. ได้หรือไม่
และถ้าหากไปแล้วเลยคิวที่เราหยิบแล้ว จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ถ้ากรณีเป็นคลีนิคพิเศษ วันนึงสามารถทำนัด และหาหมอได้ถึง 2 หมอหรือเปล่าครับ
ไม่ทราบว่าคิวเป็นอย่างไรบ้าง แน่นมากหรือเปล่าครับ
คือไปจากต่างจังหวัด อยากพักแค่คืนเดียว คุณแม่จะหาหมอตา
ทำนัดไว้วันอังคาร ตอนนี้ถ้าอยากเพิ่มหมอกระดูก และข้อด้วย
เพื่อนๆ คิดว่า วันเดียวสามารถหาได้ทั้ง 2 หมอหรือเปล่าครับ
และมีขั้นตอนอย่างไร (ตอนนี้ทำนัดแล้วเฉพาะหมดตา)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จากคุณ : ไทยไชโย
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 53 12:21:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com