Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่ายา enantone นี่เป็นยาที่ใช้ประกันสังคมได้ไหมค่ะ  

สวัสดีค่ะ พอดีเป็นชอคโกแลตซีสและพังพืดมากเลยในมดลูกค่ะ คุณหมอว่ามันฝังอยู่ในกล้ามเนื้อมดลูก คงต้องลองฉีดยา enantone นี่ดูก่อนสัก 3 เดือนว่าจะเป็นอย่างไร ก่อนจะตัดสินใจผ่าตัดกันค่ะ

คราวนี้รักษาที่ รพ เอกชน คุณหมอแจ้งว่ายาแพงค่ะ ราคาเข็มละ 12000 บาท ฟังแล้วอึ้งเลยค่ะ

เลยคิดว่าจะรักษาประกันสังคมดีหรือป่าว ไม่รู้ยานี้ประกันสังคนใช้ได้ไหมค่ะ เราลอง search ดูแล้ว ก็ไม่ค่อยพบข้อมูลเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ปล. โทรไปโรงพยาบาลที่ทำประกันสังคมแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน บอกแต่ว่าให้มาพบคุณหมอแบบประกันสังคมก่อน แล้วอาจจะมีการส่งต่อไปแผนกสูติ (ผู้เชี่ยวชาญกว่า) แล้วถึงจะรู้อะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : pinkybird
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 10:26:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com