Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ่นศูนย์ทันตกรรมรัชดา  

เนื่องจากวันนี้ผมพาแฟนไปทำฟันที่ศูนย์ทันตกรรมรัชดา
เนื่องจากคิวที่นัดไว้กับที่นี่ตรงกับวันอาทิตย์ 4 โมง

พอไปถึงประมาณ 3.45 เพราะไม่อยากไม่ตรงเวลากับใคร
ก็มีเจ้าหน้าที่ มาบอกว่าอาจจะช้าหน่อย เพราะว่าลูกค้ารายอื่น late มาเรื่อยๆ
(มันเป็นความผิดผมเหรอครับ) ปรากฏว่า กว่าจะได้ใช้บริการ ประมาณ​ 4.45
หมายความว่า รอประมาณ 1 ชม หรือ late จากที่นัด 45 นาที

ที่ต้องตำหนิ เพราะ ไม่มีการโทรมาบอกว่าอาจจะมีการ late ในการใช้บริการ
ผมให้เกริยติเค้าในการไม่ผิดเวลา แต่คุณกลับ control เวลาไม่ได้เอง
จะมีลูกค้าบางท่านนัดหมอท่านอื่น ก็มานั่งแป๊ป แล้วก็ไป เราก็ทนรอกันไป

แต่ที่เพิ่มความหงุดหงิดของผมคือ เค้าปิดเครื่องปรับอากาศ ทำให้ร้อนมากถึงบ้างครั้งผมทนไม่ไว้ ผมไม่เข้าใจว่า ระดับนี้ ประหยัดไฟกับลูกค้าขนาดนี้เลยเหรอ ร้านกาแฟยังไม่ประหยัดไฟอย่างนี้เลย

อีกอย่างคือ พนักงานเอาลูกมาปล่อยที่คลินิก วิ่งเล่นกันจนผมปวดหัว ผมพยายามไม่สนใจ กับวิ่งมาผลักเก้าอี้ที่ผมนั่งปล่อยๆ
ไม่ใช่ว่าผมไม่รักเด็กนะ แต่มันปวดหัว และก็ร้อนเพราะปิดแอร์ + late อีก ทุกอย่างเลยแย่หมด

ที่นี่แพงกว่าที่เยอะ (เทียบกับคลินิกเล็กๆ) แต่เนื่องจากที่ผมใช้บริการก่อนไปต่างประเทศ ทำให้ผมเชื่อใจ (ตอนนั้นยังเปิดใหม่ๆ) แต่ตอนนี้การบริการอาจจะไม่ดี สู้เงินที่จ่ายให้คลินิกเล็กๆไม่ได้ อาจจะเพราะการบริหารจัดการไม่ดีมั้ง จึงต้องประหยัดอย่างนี้

ที่มาตั้งกระทู้ เพราะสุดๆจริงๆ เอออีกอย่าง คำว่าขอบคุณ ไม่ได้ยินจากเจ้าหน้าที่
ตอนที่ผมไปถามว่าอีกนานไหม ไม่มีการมองหน้าคุยเลย มองอะไรก็ไม่รู้ (การคุยกับคนที่ไม่มามองหน้าเราเลย มันรู้สึกแย่) รอยยิ้มไม่เห็นตั้งแต่เข้า

ปล. วันนี้ผมกับแฟนแต่งตัวไม่ดีด้วยมั้ง เลยได้การบริการแบบนี้

เลยมาบ่นให้เป็นข้อมูลเบื้องต้นแก่ท่านอื่น เผื่อไว้ใช้วิเคราะห์ก่อนการใช้การบริการจากที่นี่ครับ

จากคุณ : เอ็กซ์คันเกียร์
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 22:30:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com