Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปวดหลังแบบนี้จะเป็นโรคอะไรป่าวคะ  

คือว่าปวดหลังมาประมาณเดือนนึงแล้วค่ะ
จะปวดเฉพาะเวลางอหลังและตอนเกร็งไหลไปด้านหลังค่ะ
มันจะปวดตรงไหล สะบักแล้วกระดูกสันหลังส่วนบนอ่ะค่ะ
ไปหาหมอกระดูกมาแล้ว เอ็กซเรย์แล้ว
หมอบอกว่าปวดหลังธรรมดา ไม่ได้ให้ยากิน

แต่เป็นมาเดือนนึงแล้วยังไม่หายเลยค่ะ กลัวจะเป็นโรคอื่นด้วย
กลัวเป็นมะเร็งด้วย ยิ่งตอนนี้บางทีจะปวดเข่า ปวดขา
เหมือนกล้ามเนื้ออ่านแรงนิดๆด้วย

แล้วหาอ่านอาการปวดหลัง ปวดปวดขาในเน็ต บางคนบอกว่าคนรู้จักปวดหลังแต่เป็นมะเร็งตับ
หรือบางคนว่าเพื่อนปวดขาแต่เป็นมะเร็งกระดูกบ้างล่ะ
ตอนนี้เลยวิตกกลัวเป็นอะไรไป ถ้าเป็นอาการแบบนี้มันปกติไหมคะ

แล้วควรไปหาหมอด้านไหนอีกคะ(อย่าบอกว่าไปหาจิตแพทย์นะคะ555 พี่สาวบอกว่าจะเป็นโรคจิตก่อน55)

จากคุณ : aom
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 53 09:19:20 A:115.67.152.242 X: TicketID:110763

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com