Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ขอรับบริจาคเลือกกรุ๊ป AR H ด่วน นะคะ ที่สภากาชาดไทยค่ะ @@@@  

ดอกไม้ สวัสดีค่ะ  
เนื่องจากได้อ่านเจอจากห้องเฉลิมไทย นะคะ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9506583/A9506583.html
และได้โทรไปคุยกับพี่จุ๋ม ซึ่งเป็นพีสาวของผู่ป่วยแล้วนะคะ
นิวขออนุญาตประชาสัมพันธ์ให้อีกแรงนะคะ

ขอรับบริจาคเลือด กรุ๊ป AR H (ทั้งบวกและลบนะคะ)
ให้กับ  คุณ มนัสนันท์ พรมคนซื่อ  ซึ่งรักษาตัวอยู่ที่ รพ.นวนครค่ะ
เนื่องจากคุณ มนัสนันท์ ได้เสียเลือดมากค่ะ จากการผ่าตัดเนื้องอก
และเป็นโรคโลหิตจาง และระดับเลือดลงต่ำลงเรื่อยๆ ค่ะ
ซึ่งอยู่ในภาวะอันตรายค่ะ

กรุ๊ปเลือด ARH + คนไทยจะพบ ร้อยละ 99.7%
กรุ๊ปเลือด ARH -  คนไทย จาก 1,000 คน จะพบเพียง 3 คนค่ะ

สามารถบริจาคเลือดกรุ๊ปนี้ได้ที่ สภากาชาดไทย ที่เดียวนะคะ
เพื่อทางสภากาชาดไทย จะต้องนำมาทดสอบด้วยค่ะ
ว่าแมทช์กันไหม และจะทำการส่งต่อให้กับทางรพ.นวนคร ค่ะ
โดยระบุว่า ให้กับคุณ มนัสนันท์  พรมคนซื่อ นะคะ

เบอร์โทรพี่สาวคุณ มนัสนันท์นะคะ (ชื่อพี่จุ๋มค่ะ )
086-316-6344

ดอกไม้
เวลาเปิดทำการของสภากาชาดไทย นะคะ
จันทร์ ,พุธ, ศุกร์   เวลา    8.00 -  16.30
อังคาร, พฤ         เวลา     7.30 - 19.30
เสาร์,อาทิตย์ และนักขัตฤกษ์  เวลา  8.30 - 15.30
เบอรฺโทร  02-256-4300

ขอขอบคุณทุกคนด้วยนะคะ  ลูกสาว
ต้องขอโทษด้วยนะคะ พิมพ์ตัวข้อผิดค่ะ จากเลือก ต้องเป็นเลือด นะคะ
ขอโทษด้วยนะคะ  ลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 53 11:28:12

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 53 11:26:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com