Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--โรงพยาบาลไหน หรือคุณหมอท่านไหน เก่งเรื่องการรักษาโรคเก๊าท์ และ ไขข้อ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ--  

คือคุณพ่อ อายุ67ปี เป็นโรคเก๊าท์มาตั้งแต่สมัยหนุ่มๆค่ะ
แต่ตอนนี้อาการรุนแรงมาก เข้าโรงพยาบาลเกือบทุกเดือน เพราะข้อต่างๆ
ทั้งข้อศอก ตาตุ่ม หัวเข่า บวมมาก บางจุดก็แตกด้วย
จนคุณหมอที่รักษาบอกว่า ไม่เคยเจอผู้ป่วยที่เป็นหนักขนาดนี้
น่าจะเป็นเคสstudyของ นักศึกษาแพทย์ได้เลย

รอบนี้ รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง เพราะที่ตาตุ่มบวมและแตก
แต่ที่โรงพยาบาลไม่ได้ชี้แจงว่าจะต้องรักษาอย่างไรต่อ ได้แต่ล้างแผลและให้นอนพักหลายวันแล้ว มีการให้น้ำเกลือด้วยค่ะ

เราเลยอยากทราบว่า มีโรงพยาบาลไหนที่เก่งเรื่องโรคนี้บ้างคะ
เราทราบคะ ว่าคงไม่มีทางหายขาด แต่แค่อยากให้พ่อ ไม่เจ็บแผล และลดบวมก็ยังดีค่ะ
เพราะเอกชนที่รักษาอยู่ตอนนี้ จ่ายเงินไปเยอะมาก แต่ยังไม่เห็นผลการรักษาใดๆเลย นอกจากการล้างแผล
ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ อยากทำเรื่องย้ายโรงพยาบาลเร็วที่สุดค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : pLay sQuEeZe
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 53 11:29:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com