Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนไม่หลับ ทำไงดี ช่วยด้วยค่ะ  

ช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับ ทำไงดี
จะบ้าตายอยู่แล้วค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า น้องจุ่นเป็นคนหลับยากมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว และเป็นคนนอนเยอะมาก(ไม่ต่ำกว่า7 ชม.) และถ้าเปลี่ยนที่นอนก็จะนอนหลับยากๆๆๆยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ อยู่หอพักมาจนชิน พอกลับไปนอนบ้านดันนอนไม่หลับซะงั้น
เมื่อก่อนจะดื่มกาแฟจัด และนอนดึกมากๆๆๆๆๆๆ(หลังเที่ยงคืนไปแล้ว)
ปัจจุบันเลิกดื่มกาแฟมาได้ 7ดือนแล้ว เริ่มปรับเวลานอนให้หัวค่ำขึ้น
4ทุ่มขึ้นไปก็จะเข้านอน
แต่...
แต่.....เมื่ออาทิตย์ก่อน น้องจุ่นย้ายที่อยู่ใหม่
อาการเดิมก็กลับมา คือ นอนไม่หลับซะงั้น
ตี4ไปแล้วยังไม่รู้สึกง่วงเลยซักนิด
จะข่มตายังไงก็ไม่หลับ เครียด กลุ้มมากเลยค่ะ
เคลิ้มหลับไปตอนรุ่งสาง แล้วตื่นมาตอนสาย
ไปทำงานสาย นอนไม่พอ ปวดหัว สารพัดเลย

ทำไงดีคะ มีวิธีแก้มั้ยคะ
อาทิตย์หน้าต้องไปทำงานที่หใม่แล้ว ต้องตื่นตั้งแต่ตี5ค่ะ
ขืนยังนอนไม่หลับแบบนี้ แย่แน่เลยค่ะ
ช่วยหนูด้วยนะคะ

จากคุณ : น้องจุ่น
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 16:15:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com