Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากแนะนำคนเป็นสิว หรือผื่นภูมิแแพ้ทั้งหลายค่ะ^^  

เราขอแนะนำเผื่อเป็นอีกทางเลือกของคนเป็นสิว+ผื่นแพ้ค่ะ
รพ.ศิริราช ค่ะ คลีนิคพิเศษผิวหนังค่ะ((มีทั้งปกติและนอกเวลา))

เราเป็นสิวเห่อมา 3 เดือนแล้วค่ะ((อย่างไร้สาเหตุ))
ทนเจ็บปวด เหงื่อไหลก็แสบ ใครเห็นก็ทักจนเริ่มเครียด
ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะรักษาที่ไหนดี
คลีนิคเพื่อความงามชื่อดังทั้งหลายดี รึทานอาหารเสริมดี
จนมีพี่สาวเพื่อนเค้ารักษาผื่นภูมิแพ้ที่ศิริราชแนะนำให้ลองไปดู
เพราะเค้ารักษาแล้วหายจริง หมอไม่เลี้ยงไข้
เลยไปมาเมื่อวานนี่เองค่ะ...
^
^
ประทับใจคุณหมอมากๆ
ซักถามละเอียดมากๆ บอกสาเหตุของโรคทุกอย่าง((อย่างใจเย็น))
คุณหมอช่วยตัดสินใจด้วยว่าในชีวิตประจำวันเราใช้skin care แบบไหน
คสอ.ยี่ห้ออะไร บอกส่วนประกอบแต่ละชนิด
แผนในการรักษา กี่เดือน ผลที่คาดว่าจะได้
ที่สำคัญคุณหมอบอกว่าไม่มีความจำเป็นต้องทานยาด้วยค่ะ((อันนี้ถูกใจ)))
^
^
แต่จะบอกว่าคุณหมอคนไข้เยอะมากกกกกกกกกค่ะ
เราไปทำบัตรใหม่เมื่อวันพฤหัสฯ 29 ที่ตึกผู้ป่วยนอก
แนะนำให้ถ่ายบัตรประชาชนไป 1 ใบค่ะ แล้วก็กรอกข้อมูลทำบัตรใหม่
เสร็จแล้วจะได้ยื่นเลย เพราะคิวยาวมากแม้แต่ซีร๊อกซ์คิวยังยาวเลยค่ะ
รวมๆเวลาจนได้บัตรราว 1 ชม.ค่ะ

จากนั้นก็ขึ้นไปที่ตึก 84 ปี ชั้น 2 ศูนย์เลเซอร์และผิวหนังค่ะ
คิดว่าจะจองคิวได้เลย((คลีนิคพิเศษเริ่ม 4 โมงเย็น..เราไปเที่ยงค่ะ))
ที่ไหนได้ พี่พยาบาลหน้าเคาเตอร์บอกว่าคิวเต็มแล้วจนถึง 3 ทุ่ม 0_0"
พี่เค้าแนะนำให้ไปจองคิวไว้ที่ สำนักงานคลีนิคนอกเวลา ค่ะ
แล้วค่อยมาใหม่วันหลัง ...ผิดหวังนิดๆ แต่ก็ทำตามเค้าแนะนำค่ะ
^
^
ที่สำนักงานคลีนิคนอกเวลาพี่พยาบาลรับจองคิวก็ใจดีสุดๆ
ตอนแรกบอกว่าคิวคุณหมอว่างอีกที 16 สค. ตกใจ!!
นี่มันเพิ่งวันที่ 29 กค.เองนะ โอ้ววแม่เจ้า..
กำลังจะทำจองอยู่แล้ว จู่ๆเค้าบอกมีคนยกเลิกนัดวันเสาร์ที่ 31 พอดี
เหอๆๆ โชคดีไรอย่างนี้ พี่พยาบาลยังบอกเลยค่ะว่าโชคดีจริงๆ
^
^
เมื่อวานเลยได้พบคุณหมอ ที่สำคัญการจองคิวนั้นดีจริงๆค่ะ
ในบัตรนัด 12.56 ยื่นบัตรตอน 12.15 นั่งรอไม่ถึง 10 นาที
ก็ได้ตรวจแล้วค่ะ ^^
อีกอย่างที่ชอบคือคุณหมอจะไม่ยัดยาค่ะ
ครีมตัวไหนที่เราใช้อยู่แล้วโอเค คุณหมอก็ให้ใช้ต่อได้ค่ะ
ตัวไหนที่คุณหมอไม่เห็นด้วย มีการขออนุญาตคนไข้เปลี่ยนด้วยนะค่ะ
วิเคราะห์กันทีละตัวเลยค่ะ แม้แต่กันแดดคุณหมอยังช่วยเลือกเลย
ถามนั้นถามนี่คุณหมอก็ตอบละเอียดสุดๆ
นัดอีก 1 เดือนค่ะ ของเราก็รักษาที่มันอุดตันก่อน 3 เดือนค่ะ
อย่างอื่นค่อยว่ากัน
คุณหมอบอกว่าตอนมันจะเป็นไม่ได้เป็นข้ามคืนนี่เนอะ
จะหายเร็วๆคงเป็นไปไม่ได้ เอาแบบหายแบบยั่งยืนจะดีกว่า
ยาที่จ่ายมาให้เราใช้แล้วโอเคนะค่ะ ไม่แพ้ไม่แสบ
คุณหมอวิเคราะห์มาแล้วว่าผิวแพ้ง่าย ที่สำคัญให้อดทนอย่าแกะเกา
^
^
เห็นพยาบาลบอกว่าจะมีคุณหมอแค่ 2 ท่านเท่านั้นนะค่ะ
คนไข้เลยล้นตลอด....เก่งทั้ง 2 ท่านเลย
เอาไว้เป็นทางเลือกแล้วกันนะค่ะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย
คุณหมอที่เราไปตรวจ คือ อาจาร์ยหมอ วรัญญา ค่ะ(((คุณหมองานเข้า..อิอิ)))
รีบๆไปรักษากันนะค่ะ ของพวกนี่หายช้าค่ะ
อย่าไปเชื่อคำโฆษณาที่บอกว่าหายได้ภายใน 3 วัน 7 วันเลยค่ะ

อีก 1 เดือนจะมาอัพเดทใหม่นะค่ะ ว่าผลที่ได้เป็นยังไงค่ะ ^^
...................................

จากคุณ : angelion
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 53 18:08:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com