Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ อาหารรสจัด (เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม เผ็ด ) รสใหนเป็นโทษกับร่างกายมาก-น้อยที่สุด ++  

อยากทราบคำตอบทางวิชาการจริงๆ ค่ะ

มากที่สุด ไม่แน่ใจระหว่าง หวานกับเค็ม
น้อยสุด เปรี้ยว มั้ง
แล้วเผ็ดล่ะ ถ้าเผ็ดสุดๆ บ่อยๆ นี่ มันจะทำให้เป็นรัยรึเปล่าอ่ะคะ??

หลังๆ นี่รู้สึกแก่  อยากระวังตัวเอง แต่ยังติดพฤติกรรมตอนเด็กๆ อยู่อ่ะค่ะ
ยังนอนดึก กินอาหารรสจัด (มันซะทุกรส) กินขนมนมเนย กาแฟเข้มปี๊ดดด
คือแบบทำอะไรสุดๆ ตลอดดดดด  ถึงแม้จะเป็นคนแข็งแรงมากๆ แต่หลังๆ เห็นคนนู้นคนนี้เป็นนู่นนั่นนี่เลยชัดป๊อดอ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคะ
ปกติไม่ค่อยได้มาแถวนี้หรอกค่ะ เพราะไม่ค่อยป้วย
จะอยู่แถวๆ ห้องศุภฯ กะ บลูฯ ซะล่ะมาก ;)

จากคุณ : mylack
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 53 13:04:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com