Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อรักจากไป ทำอย่างไรถึงจะผ่านพ้น ช่วงนี้ไปได้  

เมื่อเค้าบอกว่า ไม่รักเราแล้ว เมื่อเค้าแสดงออกว่า ไม่มีใจให้เราแล้ว
เมื่อเรามารู้ว่า เป็นแค่ตัวสำรอง ที่เค้าคิดถึง และมาหา เวลาเหงา
เหมือนที่เพื่อนๆในห้องนี้กล่าวไว้ "สะอาด ปลอดภัย เรียกใช้งานได้ทุกที"

กำลังตัดสินใจว่า จะจบความสัมพันธ์ค่ะ แต่มันทรมานเหลือเกิน
ไม่รู้ว่า ต้องทำใจ แบบไหนบ้าง นานเท่าไร ถึงจะผ่านพ้น ช่วงนี้ไปได้

ทำงานก็มองไม่เห็นอะไร เพราะคราบน้ำตา มันบังตลอดเวลา
ไม่อยากคิด ก็ยิ่งคิด เจ็บปวดเหลือเกิน หมดเรี่ยวหมดแรง หมดพลัง

เค้าก็ยังติดต่อมา อยู่นะคะ ทุกเช้าก็ส่ง sms มาทักทาย ให้เราคิดถึงซะงั้น
แล้วจะมาบอกทำไม ว่าไม่รักกันแล้ว ทำให้เราลังเล จะตัด ก็ตัดไม่ลงซะที
ปัญหาอยู่ตรงนี้แหละ ทำอย่างให้ตัดใจได้ แล้วค่อยมา หาวิธีทำใจ อีกทีค่ะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ
ปล อย่าว่าอะไร ผช ของเราเลยนะคะ เราผิดเองที่ไปรักเค้า แม้จะจากกันแล้ว เราตั้งใจไว้ ว่าจะเลือกจำ เลือกเก็บ แต่สิ่งที่ดีๆไว้
เราแค่ต้องการ คำแนะนำ จากเพื่อนๆ ถึงวิธีตัดใจ ให้ได้ค่ะ

จากคุณ : หมาน้อยบ๊อกเซอร์
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 53 09:06:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com