Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามข้อมูล Viartril-S (power)  

ปกติคุณแม่ทาน Viartril-S (power) ในช่วงเช้่าตอนตื่นนอนเป็นประจำ
เมื่อเดือนก่อนไปตรวจร่างกาย ความดันสูงขึ้น
จึงไม่แน่ใจว่ามาจากทานยา Viartril-S (power) เป็นประจำไหมค่ะ

และมีบางคนบอกว่าถ้าคนเป็นโรคความดัน มีรุ่น Viartril-S กล่องสีฟ้าด้วย
จริงหรือไม่อย่างไรค่ะ พอดีซื้อจากคลังยาประกอก ไม่สามารถขอคำแนะนำได้เลย

แล้วถ้าทานยานี้ และไปดื่มนมหรือกาแฟต่อ จะมีผลอะไรไหมค่ะ
หรือต้องทิ้งช่วงเวลาห่างออกไปเท่าไหร่ดี

ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : Ning

จากคุณ : Ning
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 53 09:36:59 A:119.46.8.74 X: TicketID:141874

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com