Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(RATE นิดๆ) ถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับไส้เลื่อนในผู้หญิงครับ  

สวัสดีครับ เมื่อวานนี้แฟนผมไปตรวจสุขภาพร่างกายที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งบนถนนเพชรบุรี เนื่องจากเธอค่อนข้างกังวลใจว่าทำไมเจ้าจิมื๊ของเธอจึงนูนๆอยู่เพียงข้างเดียว และจะเป็นเฉพาะเวลายืนซะด้วย ถ้าล้มตัวนอนเมื่อไหล่ไอ้ตรงนูนๆตรงนั้นมันก็จะหายไป (ผมเคยลองขอเธอจับดู เออ! มันเป็นก้อนๆจริงๆด้วยอ่ะ) ผลปรากฎออกมาว่าเธอเป็นไส้เลื่อนครับ เธอเป็นผู้หญิง100%ครับ ไม่ใช่ผู้หญิงข้ามเพศแน่นอนเพราะเรารู้จักกันมาตั้งแต่เด็ก (เพิ่งจะรู้ว่าผู้หญิงก็เป็นได้เหมือนกัน)

เมื่อถามคุณหมอเกี่ยวกับค่าผ่าตัด คุณหมอได้บอกกับแฟนผมว่าตอนนี้ทางโรงพยาบาลมีโครงการ"ไทยช่วยไทย"อยู่ หลังจากเช็คข้อมูลแป็บนึง คุณหมอบอกว่าราคาอยู่ที่ 7หมื่นกว่าๆ!!! (นี่มันไทยช่วยไทยหรือว่าไทยปล้นไทยกันแน่หว่า >_<") หมอบอกว่าไม่ต้องตกใจไป เพราะนี่คือราคาสำหรับการค้างสามคืน แต่อย่างแฟนผมพักคืนเดียวน่าจะโอเค ยังไงจะเช็คราคาแล้วโทรแจ้งแฟนผมอีกที

หลังจากออกมาจากโรงพยาบาลได้ซักพัก ทางโรงพยาบาลโทรมาแจ้งว่าราคาจะอยู่ที่ประมาณ 8หมื่น-1แสนบาท!!! โอ้วววว ราคาชักจะไปกันใหญ่ อะไรกัน ตอนแรกคุณหมอยังบอกว่า 7หมื่น (พักสามคืน) ตอนนี้กลายเป็น คืนเดียวล่อซะเกือบแสน ผมล่ะปวดหัวจริงๆ

หลังที่ผมพล่ามมาซะยาวเหยีด อยากจะถามว่าไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำคุณหมอที่เชี่ยวชาญหรือโรงพยาบาลอื่นที่ค่ารักษาแบบว่าโอเคๆหน่อยมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับผม

จากคุณ : Bank
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 11:57:51 A:61.90.27.124 X: TicketID:221923

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com