Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::: รพ.รัฐ ที่ชำนาญผ่าตัดทำเส้นเลือดจริง หรือเทียม สำหรับผู้ป่วยฟอกเลือด (ไต) แนะนำให้ด้วยค่ะ  

คุณพ่อผ่านการฟอกเลือด จากการเส้นเลือดที่ต้นคอ วันนี้ครั้งแรกแล้วค่ะ

ขั้นตอนต่อไป ก็รีบทำการผ่าตัดทำเส้นเลือดที่แขน ซึ่งตอนนี้ยังตอบ
ไม่ได้ว่า สามารถทำเส้นเลือดจริงได้เลย หรือจะได้ทำเป็นเส้นเลือดเทียม
แทนค่ะ เพราะยังไม่ได้ตรวจตรงนี้

เนื่องจาก รพ. ที่ฟอกเลือด รักษาครั้งแรก ค่าใช้จ่ายในการผ่าตัด
ค่อนข้างสูงค่ะ ราว 35,000 บาท (เฉพาะค่าผ่าตัด) ยังไม่รวมค่า
ห้องผ่าตัด ห้องพักผู้ป่วย หรืออื่น ๆ แล้วแต่จะเกิดขึ้นตอนนั้น
เบ็ดเสร็จคาดว่าน่าจะอยู่ราว 50,000++   ราคามันสูงเกินไปค่ะ

เลยตัดสินใจว่า ผ่าตัดทำเส้นเลือดที่ รพ.รัฐ จะประหยัดกว่า
ก็อยากได้ รพ.รัฐ ที่เชี่ยวชาญทำเส้นเลือดค่ะ เพื่อว่าหาก
ตอนที่ผ่าเกิดปัญหาเส้นเลือดอ่อนแอ ขาดง่าย เปื่อย ต่อไม่ได้
รพ. นั้นจะได้จัดการปัญหาได้น่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องย้ายไปย้ายมา

แต่เรายังไม่ทราบว่า มี รพ. รัฐ ไหน ที่ชำนาญตรงนี้ และราคา
ผ่าตัด บวกค่าจิปาถะอื่น ๆ คร่าว ๆ ซักเท่าไหร่

หากใครมีข้อมูลรบกวนแจ้ง จะเป็นพระคุณมาก ๆ เลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : nagoyalover
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 22:47:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com