Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สถาบันทันตกรรม บริการยอดแย่ ใครเคยไปมาบ้างคะ  

คือมื่อวันอาทิตย์ เราพาแฟนไปหาหมอผ่าฟันคุดค่ะ

ไม่คยไปมาก่อนแต่เห็นที่นี่เป็นสถาบันเกี่ยวกับทันตกรรม

ซึ่งน่าจะเป็นผู้ชี่ยวชาญกี่ยวกับด้านฟันโดยฉพาะ

ไม่อยากพาไปตามคลีนิคค่ะ กัวไม่ปลอดภัย

กัวแฟนเจ็บเลย แนะนำแฟนอย่างดีว่าที่นี่เป็นสถาบันทันตกรรม คงจะดีกว่าคลีนิคทั่วไปแน่ๆ

ไปถึงก็ประมาณ 8.30 น. ค่ะ ข้างล่างบอกให้ขึ้นไปช็คคิวข้างบนชั้นสอง

ว่ามีคิวไม๊เพราะป็นผู้ป่วยใหม่

ขึ้นไปชั้น 2 ค่ะ คนที่คาท์ตอร์กำลังวุ่นวายกับการจัดคิวคนที่มาพบแพทย์

เราถามว่าถ้าจะมาผ่าฟันคุดวันนี้ได้ไม๊

เค้าบอกรอซักครู่ เด๋วถามหมอให้นะคะ

พอดีมีคนไข้ที่จะมาทำฟันตอนเช้าแคนเซิ่ล

จะถามหมอให้ว่าจะรับทำคสนี้แทนได้ไม๊

แล้วซักพักก็กลับมา แล้วบอกให้ลงไปทำบัตรข้างล่าง

พอทำบัตรเส็ด ก้อขึ้นมา เค้าให้เข้าห้องเลยค่ะ

ยังคิดในใจ สถาบันทันตกรรม นี้ดีจัง

รวดเร็วมากมาย

ผ่านไป ประมาณ 5 - 10 นาทีได้

แฟนเราออกมาค่ะ

แล้วก้อยิ้มๆ แล้วบอกว่าไม่ไหวละ

เราก้อถามว่าทำไม

หมอบอกว่าจะถอนฟันคุดข้างไหน

แฟนเราบอกว่าหมอช่วยแนะนำหน่อยครับมันมีทั้ง 2 ข้าง

หมอบอกว่าจะถอนไม่ถอน

แฟนเราบอกว่าไม่แนะนำก่อนเลยหรอ

เค้าบอกอ่าวมาถึงนี่มีแค่สองอย่างจะถอนหรือไม่ถอนแค่นั้น

จะเอาไงว่ามาจะได้รีบๆทำ พูดจานักเลงมาก

แฟนเราบอกเห็นท่าไม่ดีแล้ว เลยบอกไม่ทำ

แล้วก้อเลยออกมา

พอเราถามคนอื่นค้าก็สงสัยว่าทำไมที่ สถาบันทันตกรรม ที่บอกไม่มีการเอ็กซเรย์เลยหรอ

แล้วอยู่ดีๆ จะถอนได้ลยหรอ โดยที่ไม่รู้อะไร สักแต่จะถอน

หรือ คุณหมอในสถาบันแบบนี้นึกว่าตัวเองป็นพระเจ้า

เพราะมีแต่ชาวบ้านไปหาสามารถพูดยังไงกับเค้าก็ได้

เพราะเค้าไม่มีทางเลือกหรอคะ

รู้แล้วว่าสถาบันเกี่ยวกับภาครัฐมันถึงแย่ เพราะคนที่เรียกตัวองว่าแพทย์อย่างพวกคุณนี่แหล่ะค่ะ ถ้าอยากรู้ชื่อแพทย์หลังไมค์มาได้นะคะ

ใครเคยไปทำที่นี่มาบ้างคะ

ถ้าจะถอนฟันคุดมีที่ไหน ที่ดีๆแนะนำบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หว๊าน...หวาน
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 53 16:24:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com