Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมพล..คนผมน้อย แต่ไม่ยอมหัวล้าน...ปรึกษากันหน่อยครับ (6)6  

เวรกรำตอบกระทู้ปั๊บกระทู้พังเลย ไปภาค 7 เลยนะคับ

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L9648054/L9648054.html

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 53 23:09:19

จากคุณ : ไทยไทย
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 21:37:47

ความคิดเห็นที่ 6

ท่านใดเป็นอย่างผมบ้างครับ

หลังจากที่มีอาการผมร่วงเป็น 100 เส้น/วัน ก็เริ่มใช้ยาดังนี้ครับ
*Propecia 1mg +++ กินตอนเช้า
*Huhair 5% +++ ทา เช้า-เย็น
*Noxidil (minoxidil 5mg) +++ กินตอนเย็น (กินแค่เดือนแรกที่เริ่มใช้ยา)
*ยาสระผม +++ Falles

หลังจากกินยามาได้แค่ 3 เดือน เห็นผลชัดเจนครับ ผมขึ้นดกดำและหนาขึ้นเยอะ ผมที่เคยร่วงก็หยุดร่วง กลับมาร่วงตามปกติ 10-15 เส้น/วัน
และกินต่อเนื่องมา 8 เดือนแล้วครับ แต่พอเข้าเดือนที่ 8
อาทิตย์แรกของเดือนที่ 8 : ผมร่วง 20-30 เส้น/วัน
อาทิตย์สองของเดือนที่ 8 : ผมร่วง 50-60 เส้น/วัน
อาทิตย์สามของเดือนที่ 8 : ผมร่วง 80-90 เส้น/วัน

ท่านใดมีประสบการณ์ช่วงบอกทีนะครับ ว่าต้องรักษาอย่างไรต่อ อีกอย่างตรับ minoxidil แบบทา ยี่ห้อไหนใช้แล้วเห็นผลมากที่สุดครับ

จากคุณ : penus4u
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 22:54:43

ความคิดเห็นที่ 7

*Noxidil (minoxidil 5mg) +++ กินตอนเย็น (กินแค่เดือนแรกที่เริ่มใช้ยา)
ใช้แบบกินด้วยเหรอครับ เห็นเค้าว่ากันว่าไม่ดี แต่ถ้าได้ผลก็น่ากินนะ 555

จากคุณ : โอไซริส
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 22:59:36

ความคิดเห็นที่ 8  

ใครทานfinasแล้วขนแขนขึ้นมั่งครับ

จากคุณ : Natjung83
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 23:23:25

ความคิดเห็นที่ 9

คุณ penus4u พอดีไม่ได้เซฟไว้ครับ ตอนแรกกะจะตั้งกระทู้ใหม่ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วละกะว่าซัก 400 คห ก่อน ไม่รอดซะงั้น

คุณ penus4u อาการเหมือนผมแหละครับ ผมกินมา 1 ปี 3 เดือน เดือนที่แล้วร่วงเกือบร้อยเส้น เป็นประมาณ 3-4 วีคได้ึครับ

มาช่วง 10 วันมานี้ จำนวนที่ร่วงค่อยๆลดลง เหลือ 30-40 เส้นครับ มันเป็นการผลัดผมอ่ะเป็นไซเคิลของมัน ผมถามคนที่กินมาหลายๆปีเค้าบอกก็เป็นเหมือนกันช่วงครบปีแรกๆหลังจากนั้นไม่เป็นแล้ว

เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 23:25:27

ความคิดเห็นที่ 10

เข้ามาลงชื่อ ครับ

จากคุณ : โป๊ปสวอน
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 23:28:56

ความคิดเห็นที่ 11

ตอนนี้ผมกินยา โปรสกา กับให้ แฮร์โทนิคและยาสระผมของ Bergamot เห็นมีเพื่อนบอกว่า ป้าเค้าผมบางแล้วใช้ตัวนี้เห็นผมขึ้น ผมเลยลองใช้ดู

เพื่อนๆ คนไหนเคยใข้มั่งครับได้ผลไหมเอ๋ย

โปรสกาผมทานแล้ว รู้สึกว่ามีขนขึ้นส่วนอื่นด้วยอะ แล้วก็นมตั้งเต้า และก็ปวดไข่บางเวลา ถ้ามีอาการแบบนี้ผมควรทานยาต่อไปไหมอ่า

จากคุณ : BK LOVE
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 00:01:42

ความคิดเห็นที่ 12

เข้ามาลงชื่อด้วยครับ สมาคมเดียวกัน หิหิ

จากคุณ : nickvp
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 00:29:58

ความคิดเห็นที่ 13

สารานุกรม สำหรับชายไทยหัวล้าน 555
ตราบใดที่ยังมีคนหัวล้าน ก็ต้องมีกันต่อไป สำหรับกระทู้นี้ เหอะๆๆๆ

จากคุณ : tum2910
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 02:46:18

ความคิดเห็นที่ 14

เข้ามาลงชื่อครับ
2เดือนแรก proscar แบ่ง 2 ตอนนี้ proscar แบ่ง4+แฮร์โทนิกFalles ผมร่วงลดลงครับ

จากคุณ : ananchai_y
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 08:13:35

ความคิดเห็นที่ 15

เข้ามาลงชื่อครับ ^^"

จากคุณ : Maxima
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 09:10:00

ความคิดเห็นที่ 16

เข้ามาลงชื่อครับ

จากคุณ : 9Golf
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 09:14:52

ความคิดเห็นที่ 17

เข้ามาลงชื่อครับ หัวอกเดียวกัน อิ อิ

จากคุณ : mangjonh24
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 09:18:49

ความคิดเห็นที่ 18

ตามมาครับ  ขอบคุณ คุณไทย ไทย ด้วยครับ
ที่เป็นธุระส่งหลังไมค์มาให้  ^________^  
ขอให้น้ำใจอันนี้ส่งผลให้ผมขึ้นดก ขึ้นดำนะครับ  ^^'

ตอนนี้ผมกิน Firide แบ่งสามมาได้เดือนที่สองแล้ว
กะว่าหมดจะใช้ โปรสกา ครับ

ไมนอกซิดิ้ว ใช้ยี่ห้อ Reten ทาบ้างลืมบ้าง
ตอนนี้ยังไม่เห็นผลไรชัดเจนครับ ยังร่วงบ้างเหมือนเก่า
ก็กินไปด้วย ทาไปด้วย คาดว่าน่าจะวัดผลอีกทีตอนหกเดือนแล้วครับ

สู้ๆ นะครับทุกคน

จากคุณ : นายต้นปาล์ม
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 10:08:56

ความคิดเห็นที่ 19  

ผมกิน proscar แบ่ง 4 ตอนเช้ามั่ง สายมั่ง บางทีก็บ่ายถึงจะได้กิน กินมาสี่เดือนละ

ยังไม่เห็นผลเท่าไหร่คับโดยเฉพาะที่ตรงตัวเอ็ม และตรงกลางก็เริ่มเหนไข่ดาวแล้ว

ด้วย ส่วนตอนสระผมก็ร่วงประมาณสิบกว่าๆ คงไม่ถึงยี่สิบ เพราะผมสั้นกินเฮด ไว้

ยาวไม่ได้ และหนังศรีษะจะมันด้วย ถามคนที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมได้ไหม

คับว่าควรจะใช้ยาตัวไหนควบด้วยกันและใช้ยาสระผมของอะไรดีคับ

ขอบทุกครับ และขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

จากคุณ : bumclub
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 10:09:34

ความคิดเห็นที่ 20

รายงานตัวฮ้บ

จากคุณ : กริชครับผม
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 12:59:32

ความคิดเห็นที่ 21

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 15:23:41

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 15:21:52

ความคิดเห็นที่ 22

ใครที่ต้องการซื้อผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับหัวล้านต่างๆ ในคลังยาบางปะกอก ซึ่งขายยาในราคาที่ถูกมากๆ ผมยินดีรับฝากซื้อให้ได้นะครับ ไม่มีคิดค่าใช่จ่ายใดๆทั้งสิ้น ยกเว้นค่าจัดส่งกะค่าซองที่ผู้ซื้อต้องเสียเพิ่มเองนะจ้ะ
ก็คิดซะว่า ของต่างๆ มันจะคิดแบบนี้ละกัน
- EMS+ซองกันกระแทก รวมทั้งหมดคงไม่เกิน 50 บาท สำหรับ การส่งพัสดุในขนาดกล่อง PROSCAR PROPECIA หรือ FRIDE
- EMS+กล่อง สำหรับใช้ใส่พัสดุใหญ่ขึ้นมาอีก อาจเป็นพวกขนาดเท่ากล่องไมน็อกซิดิล อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเค้าคิดค่าส่งยังไง  
เรื่องตัวสินค้าใครสนใจสินค้าใดๆก็ลองโทรไปเช็คราคากันก่อนได้ครับเพื่อป้องกันการซื้อผิดพลาด ที่นั่นมีสารพัดยา ถามรุ่น ยี่ห้อ อะไรให้ตรงนะครับ ก่อนจะฝากซื้อ เพราะถ้าซื้อผิดแล้ว กลัวจะมีปัญหาเปลี่ยนไม่ได้อะไรแบบนี้
ร้านคลังยาบางปะกอก โทร 02-4285678
ปล.ขออนุญาตรับฝากแต่ตระกูลหัวล้านนะครับ ไม่ว่าจะเป็นยากิน ยาทา วิตามิน ยาสระผม หรืออะไรต่างๆที่คิดว่าจะฝากก็จัดมาครับ
ผมขอไม่รับฝาก ยาแก้ปวด ลดไข้ รักษาหน้า สิว ผิวพรรณ หรือโรคใดๆทั้งสิ้น เพราะเดี๋ยวถ้าซื้อผิดไป คนจะที่งานเข้าคือผมเอง 555  
ปล.2 ที่อาสาซื้อให้เพราะเหตุผลคือ
-ร้านอยู่ใกล้บ้านผมเอง และผมผ่านบ่อยๆ
-เพื่อนๆหลายคนมีปัญหาในการหาซื้อยาได้ยาก
-ราคาที่ซื้อได้นับว่าค่อนข้างถูกสุดในท้องตลาดแล้ว
-ร้านที่ซื้อมีความน่าเชื่อถือได้ว่าเป็นยาแท้ 100%
   ไม่มีเจตนาเพื่อการค้าหรือเอากำไรใดๆทั้งสิ้นนะครับบอกไว้ก่อน(เดี๋ยวมีคนหาว่าผมหากินกับชาวหัวล้านอีก 55) แค่อยากช่วยเหลือเพื่อนๆชะตากรรมเดียวกันแค่นั้ันเอง มีคนฝากซื้อผมมาหลายคนแล้วครับ รับประกันไม่มีโกง^^  หวังว่าคงเข้าใจเจตนานะครับ
.
.
.
##NeVeR GiVe Up##
ตอนนี้ซื้อ PROSCAR ให้เรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้เช้าๆจะทำการจัดส่งไปให้ ถ้าถึงแล้วกรุณาแจ้งมาทางในบอร์ดด้วยนะครับผม

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:47:39

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 53 13:34:09

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 15:22:27

ความคิดเห็นที่ 23

ขอบคุณ คุณไทยไทย มากๆครับ ส่งลิงค์มาให้อีกแล้ว smile

จากคุณ : นายคิ้วเข้ม
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 15:23:17

ความคิดเห็นที่ 24  

หลังจากที่ใช้โรแกนมา ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า แต่รู้สึกดีขึ้นเลยหละครับ
เดี๋ยวต้องรอเวลาซักหน่อยว่าจะหนาขนาดไหน แต่นะปัจจุบันก็ถือว่าโอเค
ไม่มีปัญหากับยา รู้สึกเหมือนหนาขึ้น

จากคุณ : บ้าจิง
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 15:34:12 A:192.168.212.123 X:203.113.114.186 TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 26

^
^
^
คุณ รอด
ขออนุญาตนะครับ ผมว่าถ้าจริงใจที่จะบอกเป็นวิทยทานจริงๆ ซึ่งเพื่อนคุณทำมาแล้วได้ผลดีจริงๆ ก็บอกกันบนกระทู้นี้เลยดีกว่าครับ เพื่อเป็นประโยชน์แด่เพื่อนๆท่านอื่นที่อาจผ่านมาเห็นก็ได้ครับ ซึ่งถ้าโชคดี ก็อาจจะเป็นอีกวิธีทางเลือกอีกทางในการรักษา
เพราะถ้ามีคนอยากรู้หลายคน แล้วติดต่อไปทางเมลหรือโทรศัพท์  คุณก็เท่ากับต้องเล่าหลายๆรอบ สู้บอกในนี้ทีเดียวเลยดีกว่า ดูโปร่งใสด้วยครับ
ปล.เพราะเพื่อนๆในนี้ทุกคน อยู่ร่วมกันเพราะแชร์ และแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ ช่วยเหลือกันได้เท่าที่จะช่วยกันได้ คนนั้ันลองหมอนี้ อีกคนลองคลินิคนั้ัน ยากิน วิตามินยี่ห้อต่างๆ ถูกลองใช้และบอกต่อกันมาเรื่อยๆ แม้กระทั่งเรื่องเล็กๆอย่างยาสระผม อันไหนดีบอกต่อ อันไหนไม่ดีก็มาเล่าสู่กันฟัง บางคนมีแม้กระทั่งสูตรที่พลิกแพลงเอาเอง แล้วได้ผล ก็ยังเอามาแนะนำ ถ้าจะกรุณาทำแบบนั้ันบ้างจะเป็นการดีมากๆ
และถ้าสิ่งที่เอามาถ้าดีจริงก็จะเป็นประโยชน์อย่างมหาศาลเลย แถมตัวพี่เอง ก็ได้บุญเต็มๆด้วยครับ ^^
บางทีแค่เสียเวลานั่งพิมกระทู้สั้นๆสัก 5 บรรทัดเนี่ย อาชช่วยคนได้เป็น 100 คนเลยนะครับ(เหมือนคุณ p-tel ผู้บุกเบิกกระทู้นี้ เเค่เค้าเปิดประเด็นนั้ันขึ้นมาทีเดียว ผมว่าถ้านับจนมาถึงวันนี้ มีไม่ต่ำกว่า 1000 คนอ่ะที่ได้ประโยชน์จากกระทู้ของพี่เค้า ไม่ว่าจะเอาไปประยุกต์ใช้ บอกต่อเพื่อน พี่ น้อง คนรอบข้าง )ซึ่งป่านนี้บุญคงส่งให้เค้าผมดกดำไปแล้วแหละ อิอิ
ปล.ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรือไม่เชื่อนะครับ แค่ขอออกความคิดเห็นให้เฉยๆ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 16:44:52

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 16:40:34

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 16:34:09

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 16:29:37

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 16:26:05

ความคิดเห็นที่ 27

มายืนยันอีกเสียงครับว่า คุณ tum ไม่ได้คิดจะเอาอะไรจากการค้าเลย เพราะผมซื้อร้านยา เพรชรัตน์ แถวรพ. ศิริราช ก็ราคาตามนั้น ขอให้ผลบุญที่คุณตั๊มคิดจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ส่งผลให้ผมดกๆๆๆ นะครับ :)

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 17:13:26

ความคิดเห็นที่ 28

Proscar  เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนผมไปซื้อหน้าศิริราชมา มันขึ้นราคาเป็น 1320 บาท
ขึ้นมา 20 บาท แต่ก็รับได้ครับ 4 เดือนซื้อครั้งนึง ต่อให้มันขึ้นไปเป็นร้อย ก็ต้องซื้อครับ
แลกกับ บุคลิกแล้วผมว่ายังไงก็คุ้มครับ  บางทีผมเห็นคนที่ผมบางมากๆ
ผมอยากบอกเค้านะครับ แต่ก็ไม่กล้า กลัวเค้าอาย บางทีบอกไปกลัวคนไม่เชื่อ
เพราะบางคนยังฝังใจอยู่้ว่า ผมบางหัวล้านรักษาไม่ได้ จริงๆแล้วมันรักษาได้ครับ
ยืนยัน 100% เพราะลองมากลับตัวเองแล้ว

ผมหายเพราะกระทู้ใน Pantip ยังไงก็ติดตามภาคต่อๆไปครับ

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 19:04:12

ความคิดเห็นที่ 29

คุณ โป๊ปสวอน ส่งกระทู้นี้ให้เค้าเลยครับรับรองๆ

ต้องขอบคุณ tum มากๆครับ ไว้ผมต้องฝากซื้อบ้างเหมือนกัน ใจดี จริงๆเลยครับ

**สำคัญ** ใครที่ติดตามกระทู้อยู่ยังไงช่วยลงชื่อในกระทู้ด้วยนะครับผมจะได้แอดชื่อไว้เผื่อกระทู้เน่าอีก

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 21:13:03

ความคิดเห็นที่ 30

คุณ บ้าจริงน่าสมัครสมาชิกนะครับ ผมติดต่อไม่ได้เลยถ้ากระทู้เน่า

เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 21:16:47

ความคิดเห็นที่ 31

อ้าว คห.25 โดนอุ้มไปไหนแล้วอ่ะครับ
ที่บอกว่ามีเพื่อนรักษาแล้วดี ไม่ยอมบอกที่ และรายละเอียด แต่ใครสนใจให้ไปถามหลังไมค์เอา
สงสัยโดนอุ้มไปแล้ว หึหึหึ

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 53 00:00:48

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 00:00:03

ความคิดเห็นที่ 32  

ผมก็เป็นผู้ติดตามกระทู้นี้ตั้งแต่ภาค1เลยครับ ไว้เดี๋ยวผมจะสมัครแบบเต็มตัวครับ
ยินดีที่ได้รุจักทุกท่านครับ

ปล.ตอนนี้ยังมีปัญหากับตรงง่ามอยู่ยังไม่เป้นที่พอใจครับ แต่ก็ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 00:18:50

ความคิดเห็นที่ 33

ครับ หลังจากที่ตามอ่านมานานตั้งแต่ภาคแรก
ก็ขอสมัครเป็นสมาชิกชมรมนี้(ที่ไม่มีใครอยากอยู่555)อย่างเป็นทางการนะครับ
ผมชื่อ โจครับ อายุ 33 น่าจะเยอะสุดในกระทู้นี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ
ผมจำได้ว่า ผมเคยเริ่มเข้ามาหาข้อมูล ของคนที่มีผมบาง
ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วรู้สึกว่าจะบุ๊คกระทู้นี้ของภาีคแรกไว้แต่ก็ไม่ได้อ่าน
เพราะตอนนั้นหัวเริ่มออกอาการบางขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้สนใจครับ
คิดตื้นๆว่าเดี๋ยวถ้ามันล้านก็ตัดสกินเฮดซะ แต่เอาเข้าจริงมันไ่ม่ง่ายขนาดนั้น
จากวันนั้นผ่านมา หนึ่งปี หัวผมบางขึ้นอย่างเห็นได้ชัด จนคนเริ่มทักกันมาก
ผมเองเวลาไปนั้นมาไหน พอเข้าไปส่องกระจกในห้องน้ำต้องคอยจัดทรงผม
เพื่อพยายามปกปิดส่วนที่ล้าน แต่ก็ไม่ได้ผลหรอก ตอนนี้เวลาไปไหนมาไหน
ผมจะรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจ

จนกระทั่งวันนี้ผมกลับมาหาพันทิปอีกครั้ง กระทู้นี้ก็ยังอยู่ ตอนนี้นึกแต่โกรธตัวเอง
ว่า หนึ่งปีที่ผ่านมาผมมัวทำอะไรอยู่เนี่ย
ผมอยู่ต่างจังหวัดพออ่านกระทู้เสร็จผมรีบไปหาซื้อ โปรสกา ที่ร้านขายยา
ที่คิดว่าน่าจะมี แต่มันไม่มีครับ ก็เลยนึกถึงคุณตั้ม ก็จัดการติดต่อไป
ตอนนี้ก็รอยาอยู่ คิดว่าไม่เกินวันจันทร์คงได้ครับ

ก็ขอขอบคุณคุณตั้มด้วยนะครับ

จากคุณ : ##NeVeR GiVe Up##
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 07:15:57

ความคิดเห็นที่ 34

มารายงานตัวครับ

จากคุณ : justiriuz
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 10:26:09

ความคิดเห็นที่ 35

แวะมาดู อิอิ

จากคุณ : BK LOVE
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 12:38:19

ความคิดเห็นที่ 36  

เพิ่งเข้ามาติดตามห้องนี้ครับ
เพิ่งรู้ว่ามีการรวมพลกันด้วย
งั้นผมขอถามผู้ร่วมต่อสู้กับผมน้อย นิดนึงครับ
คือก่อนหน้านี้ 4 เดือน ผมเริ่มใช้ minoxidil 2% ชนิดทาอยู่ไม่จำกัดยี่ห้อครับ(ไปร้านยาแล้วถามหาตรงๆ เลย)
แล้วก็เห็นผลขึ้นมาอย่างชัดเจนเลยครับ ว่าผมเริ่มหนาขึ้น
แต่พอมาติดตามที่หัวข้อนี้เลยทราบว่ามีการทาน finasteride ร่วมด้วย
คือจะถามว่ามีใครใช้ minoxidil อย่างเดียวแล้วได้ผลโดยไม่ต้องทานยาครับ
คือผมกลัวผลข้างเคียงด้วยอ่ะครับ

จากคุณ : WATCHARUN
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 13:36:55

ความคิดเห็นที่ 37

ตอนนี้กินยา proscar อยู่ เรื่อยกินมานานแล้ว 3 ปีได้ ยา Minoxidil แบบกิน มียี่ห้ออะไรบ้างครับ ถูกๆไม่แพง มันเป็นยาลดความดันหรือเพิ่มความดันกันแน่ครับ กินแล้วผมดกบ้างไหมครับ มีผลข้างเคียงอะไรไหมครับ ผมใช้แบบ Minoxidil แบบทา ไม่ได้ครับ แพ้ครับ ผื่นแดงขึ้น สิวขึ้นเลย ใช้กี่ 2%-5% ก็แพ้หมด ใครกิน Minoxidil มากี่เดือน ช่วยมาเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 53 14:07:25

จากคุณ : Gamemer
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 14:05:51

ความคิดเห็นที่ 38

WATCHARUN
เท่าที่ทราบมา ส่วนใหญ่จะกินด้วยแทบทั้งสิ้น
เรื่องกลัวผลข้างเคียง เลี่ยงได้ครับ แต่ต้องยอมจ่ายเพิ่มเพื่อไปกินวิตามินอีกตัวที่ชื่อ PROCERIN ซึ่งยาตัวนี้ออกฤทธิ์คล้ายๆตัวเดียวกับที่เพื่อนๆในนี้กินอยู่ แต่เพียงแต่ไม่พบผลข้างเคียงใดๆ
เอาเป็นว่าตามไปอ่านดูครับ http://www.procerin-th.com

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 14:14:19

ความคิดเห็นที่ 39  

ขอบคุณครับ คุณ tum2910
ผมลิงค์เข้าไปดูใน procerin แล้วครับ
แล้วลองอ่านดู แต่ดันไปเจอประโยคที่ว่า
"โดยที่ Procerin จะมีประสิทธิภาพมากสำหรับคนที่มีอายุช่วงอายุ 18-35 ปี "
ตอนนี้ผมก็ 35 แล้วครับ เลยอยากขอถามท่านอื่นๆ ที่อายุเกิน 35 แล้วกิน Procerin อยู่ ได้ผลยังไงมั่งครับ
เพราะก่อนหน้าที่ผมจะเจอ minoxidil ได้ลองกับยาสมุนไพร ต่างๆ
และก็พวกแฮร์โทนิคต่างมาก็มากครับ แต่ไม่ได้ผลเลยชักไม่ค่อยแน่ใจกับยาชนิดอื่นๆครับ
ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 14:54:28

ความคิดเห็นที่ 40

WATCHARUN
งั้นมีอีกทางเลือกนึงครับ นครหลวงการแพทย์ น่าจะเหมาะกับพี่ที่สุดแล้ว ผมขึ้นแน่นอนครับ ไม่มีผลข้างเคียงด้วย แต่จะพอใจรึเปล่า อันนี้ต้องลองเองครับผม

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 15:18:03

ความคิดเห็นที่ 41  

สืบเนื่องมาจาก  #28 ของคุณ โป๊ปสวอน  ที่ว่ายืนยัน100เปอเซ็น

ขอถามเพื่อนำไปใช้แก่ตัวผมเองว่า คุณโป๊ปสวอน  ใช้ตัวยาใดบ้างครับ

และที่เห็นผลนั้นใช้มานานเท่าไหร่แล้วครับ  

ส่วนตัวผมนี้ แปะไว้ที่ #19 ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 17:07:55

ความคิดเห็นที่ 42

มารายงานตัวครับ กระทู้เพื่อมวลมนุษยชาติ 555

จากคุณ : ปิงทะโมน
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 17:14:12

ความคิดเห็นที่ 43

คุณ WATCHARUN

ตามที่คุณ tum2910 บอกครับ Procerin คือ Saw Palmetto + วิตามิน ซึ่งเป็นสารธรรมชาติ ให้ผลเช่นเดียวกันกับ Proscar คือ ลดฮอโมน DHT ซึ่งเป็นสาเหตุของผมร่วง
แต่Proscar หรือ Finasteride จะสังเคราะห์มาจากสารเคมี
ซึ่งราคาจะแพงกว่า Proscar ถ้าเทียบเป็นแบบวันต่อวัน หรือจะให้ถูกกว่านั้น ลองหา Saw Palmetto ยี่ห้ออื่นในท้องตลาดมาลองดูก็ได้ครับ น่าจะให้ผลลัพธ์ที่ใกล้เคียงกัน
จะให้ดีก็เพิ่มพวก Zinc + Biotin เข้าไปด้วย ตัวยาพวกนี้จะไม่มีผลข้างเคียง
หรือจะลองแบบผมดูก็ได้ เป็น Minox+สารลด DHT หยดลงหัวเลย ทีเดียว
แต่ยังไม่อยากแนะนำ เพราะผมยังอยู่ในขั้นทดลอง เพิ่งใช้มาได้อาทิตย์เดียว แต่ยังไม่เจออาการแพ้หรือคัน ถ้ามันเวิร์คจะว่าลองหยุด Proscar เหมือนกัน

ปล. สำหรับผู้หญิง Proscar - Sawpalmetto ทานไม่ได้นะครับ เพราะผู้หญิงไม่มีไข่ ^^"

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 53 17:59:51

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 17:54:48

ความคิดเห็นที่ 44

เวลาหยดไมนอก+สารลด DHT ในคราวเดียว
แน่ใจได้อย่างไรว่าไม่ dilute กันครับ

จากคุณ : รักพ่อหนุ่มแรมโบ้
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 18:24:11

ความคิดเห็นที่ 45

โห ผมไปดูมาแล้วราคาสูงทีเดียว
ใครใช้ procerin แล้ว มันใช้ได้นานไหมครับ

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 18:33:13

ความคิดเห็นที่ 46  

ปรึกษาครับ

คือผมกิน Proscar มา 3 ปีแล้วครับ ที่ผ่านมาก็ได้ผลดีมาตลอด

จนเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ผมเริ่มร่วงมาก(ช่วงนั้นมีเรื่องเครียด) ผมเลยซื้ออาหารเสริม Harry Resque มากินคู่กับ Proscar และยังมีวิตามิน Bรวม และ ไบโอติน อีกตัว
แต่ผมก็ร่วงเยอะมากๆ ไม่มีท่าทีจะหยุดเลยครับ
สระผมทีติดมือมา 30 เส้น ยังไม่นับที่ไหลลงไปที่พื้นอีกนะครับ เยอะจนไม่กล้านับ

ตอนนี้แต่ละวันผมกิน
Proscar  แบ่ง 4ส่วน + Harry Resque 1 เม็ด + วิตามิน B รวม 1เม็ด + Biotin 1เม็ด

คำถาม

1.นี้ผ่านมา 2 เดือนแล้วยังไม่หยุดร่วงเลย ผมเลยคิดว่า อาหารเสริม Harry Resque นี้มันยิ่งกิน ยิ่งร่วงรึป่าว (สำหรับผมคนเดียวนะ) มีใครเคยกินตัวนี้แล้วได้ผลเป็นงัยบ้างครับ

2.แล้วถ้าผมร่วงมาจากสาเหตุความเครียด(เมื่อ 2 เดือนก่อน) มันจะส่งผลไปอีกกี่เดือนครับถึงจะหาย ซึ่งปัจจุบันก็ไม่เครียดเรื่องงานแล้ว..แต่เริ่มจะเครียดเรื่องผมบนหัวแทนแล้วเนี้ย

3.เห็นคนแนะนำ นครหลวงการแพทย์ แต่ผมจะถามว่า มีใครรักษาที่ ไทยแฮร์เซ็นเตอร์ บ้างไหมครับ ได้ผลเป็นยังไง

จากคุณ : I just can't stop loving you
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:09:55

ความคิดเห็นที่ 47  

อ้อ อีกคำถาม
เรื่องเสียน้ำ...นี้มันมีผลกับผมร่วงจริงๆเหรอครับ มีใครเคยลองเก็บไว้นานๆปล่อยที แล้วผมร่วงน้อยลง อย่างมีนัยะสำคัญ บ้างไหมครับ

จากคุณ : I just can't stop loving you
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:25:12

ความคิดเห็นที่ 48

ตอบคุณ bumclub

แรกเริ่มเดิมทีผมทาน Propecia ครับ แต่รับภาระค่าใช้จ่ายไม่ไหวจริงๆ
ผมก็เลยเปลี่ยนมาทาน Proscar มาตลอดเลยครับ ได้ผลเหมือนกัน
ส่วน Minoxidil ใช้ Regaine 5 ขวดสีน้ำเงิน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ใช้แล้วครับ
ทานแต่ Proscar อย่างเดียวเลย

** ทั้งนี้ทั้งนั้น การรักษาอาจอยู่ที่ฮอร์โมนและการตอบสนองบางคนด้วยนะครับ
    สำหรับผมถือว่าร่างกายตอบสนองได้ดีเลย ผลข้างเคียงไม่มีครับ

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:47:48

ความคิดเห็นที่ 49

รักพ่อหนุ่มแรมโบ้
กล่องนึงกินได้เดือนนึง แต่กินวันละ 3 ครั้ง นั่นหมายความว่า กล่องนึงมี 90 เม็ด ซัดยากันจนเหม็นเบื่อเลยทีเดียว เหอเหอเหอ
.
.
.
I just can't stop loving you
มาอีกแล้ว เคสแบบนี้ ชักๆเริ่มเสียวแล้ว ไอ้กินๆแล้วกลับมาร่วงอีกเนี่ย นี่ขนาดกินมา 3 ปีแล้วก็กลับมาเยี่ยมอีกเหรออาการนี้
แหะแหะแหะ ยังไงก็ขอให้หายไวๆครับ
ปล.เสียน้ำไม่เป็นไรหรอกครับ วันละยกยังไม่เป็นเลย แต่ถ้าหลายๆยก จากประสบการณ์ตรง มันร่วงมากขึ้นจริงๆครับอาจจะมากกว่าเดิม 2 เท่า แค่วันสองวันก็หายนะ แต่ไม่ได้หมายความว่าอาการที่ผมเป็นนั้ันคนอื่นจะเป็นเหมือนผมนะครับ บางคนยิ่งกินยายิ่งคึก ยิ่งจัดหนัก ชีวิตยิ่งมีความสุข 555 เมื่อมีความสุขและไม่เครียด ผมก็ไม่ร่วงตามไปด้วย

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:52:40

ความคิดเห็นที่ 50

ถ้าเป็นผมร่วงที่เกิดจากความเครียด
การถึงจุดสุดยอด ซึ่งจะช่วยลดความเครียดได้
จะทำให้อาการผมร่วงลดลงได้ครับ

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:53:35

ความคิดเห็นที่ 51  

ผมกำลังมีความคิดว่าจะซื้อ Minoxidil ชนิดน้ำมาทา
แต่เห็น คุณ โป๊ปสวอน คห.48 บอกว่าเดียวนี้ไม่ใช้แล้ว ผมเลยอยากทราบสาเหตุว่าทำไมถึงเลิกใช้ครับ มันมีผลข้างเคียงหรืออย่างไร

แล้วคุณ tum2910  ใช้  Minoxidil แบบทา ด้วยรึป่าวคับ เพราะเห็นผมขึ้นหนาเชียว

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 21:03:46

ความคิดเห็นที่ 52

ตอนแรกๆก็ใช้ เนื่องจากมีคนบริจาค NuHair มาให้ ปรากฏว่าพอแหวกผมตรงกลางหัวแล้วทา ก็ร่วงมาเส้น สองส้น ติดมือตอนทามาตรึม จนรู้สึกว่า กว่าจะขึ้นเพราะยา ผมมันคงชิงร่วงไปหมดแน่ เพราะต้องแหวกทาเยอะมาก
คราวนี้เลยเปลี่ยนแผนใหม่ ตั้งใจเน้นที่การกินยาให้หยุดร่วงก่อน พอหยุดร่วงเมื่อไหร ค่อยกลับมาทาอีก และไปตัดสกินเฮดมารอบนึง ตัดแบบหวีเบอร์ที่เกรียนที่สุด แล้วก็ตัั้งหน้าตั้งตากินมาเรื่อยๆ คราวนี้พอผมยาวขึ้นมา หัวก็ดำมืดไปแล้ว เลยไม่เคยกลับไปหาไมน็อกอีกเลย
ส่วนขวดที่เหลือ ก็บริจาคเป็นของมือสามเพื่อเป็นประโยชน์แก่คนผมบางคนอื่นต่อไปแล้ว ^^

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 21:12:55

ความคิดเห็นที่ 53

ผมแนะนำให้ใช้ไปเลยครับไมนอก ใช้เต็มสูตรไปเลย
จะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลังว่าน่าจะใช้แต่ทีแรก
ส่วนเรื่องขึ้นไม่ขึ้น ก็รอเวลาครับ รอการตอบสนอง
ถ้าไม่ขึ้นคงต้องพึ่งหมอแล้ว

ส่วน อันนี้ความเชื่อส่วนตัวผมนะ ยังเป็นข้อสงสัยของผมจนบัดนี้
คือ ยาเนี๊ยะ ถ้าเป็นคนละยี่ห้อ จะต่างกันไหม ในโดสที่เท่ากัน
คือกินยาไทยจะถูกกว่าไหม

regimen เรื่องรักษาผม ของผมคือ
ต่อวัน
1/4 harifin-5(finas) 690 บาท กินได้ 120 วัน วันละ 690/120= 5.75 B
2 Biotin 120 บาทต่อขวด กินได้ 50 วัน วันละ 120/50 = 2.40 B
1 Zinc 180 บาทต่อขวด กินได้ 90 วัน วันละ 180/90 = 2.00 B
(minox)Nuhair 5% ประมาณ 3 เดือน(จริงๆกว่านั้น) วันละ 450/90 = 5.00 บาท

รวมค่าใช้จ่ายต่อวัน สำหรับ ไอเท็มครบเซ็ตแบบถูกสุด
= 15.15 บาท ต่อวัน

ซึ่ง สำหรับทุกคนของจัดเป็นเซ็ตนี้นะครับ
แล้วถ้ามีตังก็เล่น finas กับ minox เป็นของที่แพงกว่านี้ก็ได้
(ส่วนใหญ่คนในกระทู้นี้จะใช้ของแพงกว่านี้ครับ)

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 21:26:23

ความคิดเห็นที่ 54

ฝากเรื่องเรตินเอด้วย
มีรายงานการศึกษาระบุไว้ชัดเจนว่า
ถ้าในรายที่ผมร่วงเถิกจากด้านหน้า
การรักษาด้วยไมนอกแบบทาจะไม่ค่อยได้ผล
ต้องใช้ร่วมกับเรตินเอครับ

และ
- ไมนอกแบบทา ทำลายคอลลาเจ้นครับ ดังนั้น ทาแบบจำกัดพื้นที่เข้าไว้ !
- ควรทาเรตินเอก่อนไมนอก

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 21:48:55

ความคิดเห็นที่ 55

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 18:00:50

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 23:06:53

ความคิดเห็นที่ 56

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 18:01:04

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 53 23:14:35

เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 23:13:49

ความคิดเห็นที่ 57  

ขอบคุณ สำหรับคำตอบคุณ tum2910  และ รักพ่อหนุ่มแรมโบ้ ครับ

ตอนนี้เลยมึนไปหมด ว่าทำไมถึงกลับมาร่วงอีก คิดไปต่างๆหนาๆ
คิดไปว่า เอ...หรือยา proscarแผงนี้ที่กินอยู่มันของปลอมหว่า แต่แผงนี้ซื้อมาจากร้าน ฟาซิโน่ คิดว่าไม่น่าจะยาปลอมมั้ง (ปกติซื้อยาเปลี่ยนร้านตลอด เอาตามสะดวก)

แต่ผมร่วงคราวนี้ไม่เหมือนครั้งก่อนๆ ปกติจะร่วงด้านบน
ด้านข้างกะข้างหลังไม่ร่วง ดึงยังงัยก็ไม่ร่วง

แต่คราวนี้ร่วงกระจายทั้งหัว ด้านข้างด้านหลังก็ร่วงง่่ายมากๆ งงเลย

จากคุณ : I just can't stop loving you (I just can't stop loving you)
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 15:52:43

ความคิดเห็นที่ 58

คุณ I just can't stop loving you

ผมว่าถ้ายังไม่หยุดร่วงน่าจะลองไปหาหมอดูนะครับ

......................................................
ส่วนผมตอนนี้รอยาจากคุณตั้มอยู่ครับ
เดี๋ยวกะว่าจะถ่ายรูปหัวไ้ว้ ทุกเดือนๆ
แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 16:13:53

ความคิดเห็นที่ 59

พี่ผมไปส่งให้ตั้งแต่เมื่อวานซืนเย็นครับ แต่คนที่ทำการบอกว่าวันนี้EMS ออกไปแล้ว ของน่าจะได้จัดส่งเช้าๆวันที่ 20 แทน วันนี้คือวันที่ 21 คงจะถึง ไม่ทราบว่ายังไม่ถึงอีกเหรอครับ จากกทมไปลำพูนนี่ สองวันน่าจะถึงนะครับ หรือเค้าใช้เวลากันกี่วันหว่า??? เดี๋ยวยังไงก็คงไม่เกินวันจันทร์แหละ

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 16:21:35

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 16:20:31

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 16:19:13

ความคิดเห็นที่ 60  

ช่วยตอบหน่อยครับ

ถ้าไม่มี เรตินเอ ใช้ differin Gel 0.1% แทนได้ไหมครับ

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 16:48:22

ความคิดเห็นที่ 61

bumclub
ส่วนตัวผมว่า ถ้าคิดจะใช้ ดิฟเฟอรินน่าจะดีกว่าด้วยครับ เพราะระคายเคืองน้อยกว่า ^^ เรตินเอโหดเกิน
ปล.ความเห็นส่นตัวนะจ้ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 17:00:45

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 16:59:47

ความคิดเห็นที่ 62

โอ้ หามานานครับ

ขอผมอยู่ด้วยคนนะครับ  อายุเพิ่งจะ ย่าง30 เอง เริ่มหรอมแหรมแล้วครับ

ผมก็ใช้ยานะครับแต่ไม่ทราบว่าเป็นยาอะไร
พอดีไปสั่งเอาจากที่เพื่อนแนะนำ เป็นหมออยู่ที่นครสวรรค์น่ะครับ

หมอเค้าก็ให้ยา มาทานกับมาทา ครับ  
ยาที่ทานเป็นเม็ดสีเหลืองแบนๆ (ทรงกลม)เม็ดเล็กๆ ครับ
ทานวันละเม็ดก่อนนอน
ส่วนยาทาเป็นขวดเล็กๆ ครับ ใช้ทาเช้าเย็นครับ
เมื่อประมาณปีที่แล้วผมใช้ทั้งทานและทาครับ
ผลก็ ร่วงน้อยลง ผมขึ้นมาบ้าง แต่ว่าก็ยังเถิกๆ ตรงหน้าผากอยู่ครับ
มองดูมันก็ยังบางๆ อยู่น่ะครับ ไม่ดกดำเหมือนตอนอายุ 20 ต้นๆ ครับ

ผมก็ใช้มาประมาณ ปีนึงได้ แต่แฟนบอกว่าทานยาเม็ดทุกวันเลยจะมีผลข้างเคียงอะไรไหม
ผมก็เลยชักกลัวๆ ก็เลยหยุดยาเม็ด แล้วทาแต่ยาขวดน่ะครับ
แต่แล้ว มันก็กลับมาบางอีกแล้วครับ

เฮ้อ กลุ้มครับ
ผมควรทำยังไงดีครับ

พอดีมาเห็นกระทูนี้เลยว่าจะมาศึกษาดูสักหน่อย
ว่าจะไปทางไหนต่อดี
ไม่อยากโกนหัวตั้งแต่อายุแค่นี้ครับ  

ขอบคุณครับ T_T

จากคุณ : polopc
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 20:50:16

ความคิดเห็นที่ 63

หมอนิตยารึป่าว คือผมก็คนคอนหวันอ่ะครับ

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 20:53:40

ความคิดเห็นที่ 64

ขอบคุณที่หลังไมค์มาให้นะคะ เลยตามมาอ่านต่อ ข้อถามนิดนึงนะคะ

- เรื่องProscar (Finasteride 5 mg) อันนี้ที่ตัดแบ่ง4 เราสามารถตัดเก็บไว้ทีเดียว30เม็ดได้มั้ยคะ พอดีจะตัดให้แฟนค่ะ จะได้ทานสะดวกขึ้น อยากทราบวิธีเก็บ ต้องเก็บพ้นแสงแดด รึป่าวคะ ???แล้วตัดยาทิ้งไว้นานๆจะเสื่อมมั้ยคะ ผุ้หญิงสัมผัสกับเนื้อยาที่ละเอียดโดยตรงได้ ไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ ???

- ยาทา Minoxidil นี่ควรกิน Proscarก่อน ให้ผมเริ่มขึ้น หรือควรเริ่มพร้อมๆกัน2ตัวเลยดีคะ ควรเริ่มที่ 5เปอ หรือ 2เปอ ???

- เค้าสกินเฮดตลอดเลย อันนี้ถ้าทานยายังควรสกินเฮดต่อรึว่าไว้ยาวคะ กลัวว่าผมที่เริ่มขึ้นใหม่จะโดนรบกวนค่ะ

ลักษณะผมร่วงจากรรมพันธุ์ค่ะ เว้าหน้าเป็นตัวMลึกมาก ด้านบนกับด้านหลังเริ่มบางแล้วด้วย ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ เป็นกระทู้ที่ดีจริงๆๆ ^^

จากคุณ : tanspy
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 21:21:44

ความคิดเห็นที่ 65

tanspy
เป็นคุณแฟนที่น่ารักจริงๆครับ นับถือครับนับถือ
ผมยังแอบคิดเลย ถ้าสมมติวันนึงผมหัวล้านจริงๆ จะมี ญ เอามั้ยเนี่ย -*-

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 21:43:54

ความคิดเห็นที่ 66

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 22:16:58

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 22:13:31

ความคิดเห็นที่ 67

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 53 22:19:39

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 22:14:08

ความคิดเห็นที่ 68

tanspy
อ้าวลืมตอบคำถามซะงั้น 555
- ตัดเก็บไว้ได้ครับ แต่ส่วนตัวผมจะค่อยๆตัดทีละสองสามเม็ดครับ เพราะเมื่อยามันแยกออกจากกัน ผมว่ามีโอกาสเสื่อมง่าย(ผมอาจมั่วก็ได้นะ ^^")
- เก็บไว้อุณหภูมิห้อง หลีกเลี่ยงแสงแดด ความชื้น
- เลี่ยงได้ ก็อย่าไปจับเลยครับ ถ้ามีความจำเป็นจริงๆ ตัดให้ครบทั้งแผง แล้วที่เหลือก็ให้คุณแฟนรับไปจัดการกับชีวิตต่อเองเลยครับ ^^
- ไมน็อกทาไปพร้อมๆเลยครับ ถ้ามีตัง งบเยอะ 2% ลองดูก่อน
- ทรงไหนก็ได้ครับ ทรงผมไม่มีส่วน ดีซะอีกผมสั้นทายาง่ายดี
ปล. นอกเรื่องนิดนึง ขอให้รักกันนานๆนะครับ อิจฉา(เห็นเค้ารักกันแล้วเดินจากไปอย่างเศร้่าๆ 555)

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 22:16:02

ความคิดเห็นที่ 69

-โดนแสงแล้วเสื่อมครับ อากาศไม่มีผลครับ
-ถ้าไม่ท้องหรือแพลนว่าจะท้องก็จับได้ครับ คิดว่าให้แฟนรับผิดชอบหักเองดีกว่าครับ
-จัดไปเลย 5 เปอร์เซ็นครับ ไว้แสบหรือระคายเคืองค่อยลดลง เพราะน้อยครับที่จะระคายเคือง ส่วนเรื่องเริ่มยา ก็เริ่มพร้อมๆกันแหละครับ จะได้เสริมกัน บางคนเขาก็ใช้แค่ตัวใดตัวนึงนะ (ส่วนใหญ่จะเป็น minox อย่างเดียว)
- ก็ไว้สั้นๆก็ได้นะ มันจะได้ไม่เสียเวลารอเวลาอยากใว้ยาวๆด้วย

ถ้าเว้าเป็นตัว m ที่ด้านหน้า แน่นอน ควรจะใช้ไมนอกร่วมกับเรตินเอด้วย หาความรู้เพิ่มเรื่องเรตินเอเอานะครับ
การสร้างความทนทานของผิวหนังต่อทั้งเรตินเอ(โหด)และไมนอก(ไม่โหดมาก)เป็น long story แน่นอน ดังนั้น ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะครับ

เมื่อแฟนทนกับเรตินเอแล้ว ก็จะได้แฟนที่หน้าเด็กและผมดกครับ :)

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 22:24:35

ความคิดเห็นที่ 70  

เท่าที่ศึกษาดูจากหลายๆ ความเห็น
ดูเหมือนว่าหลายๆคนในนี้ จะกิน PROSCAR ด้วยกันทั้งนั้นนะครับ
แล้วคิดว่าคงมีผลข้างเคียงไม่มาก เพราะถ้ามีผลมากหลายคนในนี้คงไม่กินกัน
ผมคงต้องลองบ้างแล้วครับ ยังไงขอคำแนะนำจากคุณ tum2910 ด้วยครับ
ว่าถ้าผมจะลองซื้อมาซักชุดผ่านคุณ จะต้องทำไงบ้าง

ส่วนไอ้เรื่องจะไปหาหมอที่นครหลวงการแพทย์ ตามที่คุณ tum2910 แนะนำ
สำหรับผมคงเป็นเรื่องใหญ่ล่ะครับ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดคงไม่สะดวก

เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 23:15:33

ความคิดเห็นที่ 71  

กลัวผลข้างเคียงจากproscarอะคับ
procerinนี่ใช้ได้ผลแล้วไม่มีผลข้างเคียงจิงหรอคับ
ใครเคยใช้หรือพอรู้บอกผมที่คับ แล้วสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ ราคาเท่าไหร่

จากคุณ : อยากหล่อ
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 23:50:36

ความคิดเห็นที่ 72  

สนใจretin-aมากเลยครับใครมีความรู้มากๆมาคุยกันหน่อยครับ

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 16:45:34

ความคิดเห็นที่ 73

ขอบคุณ คุณtum2910, คุณรักพ่อหนุ่มแรมโบ้ มากนะคะ ... ^^ ชอบจังที่อวยพร555 เราบ้ายออยู่ด้วย
จะบอกว่า ตัวแฟนเราเค้าก็ไม่สนใจจะรักษาเลยนะคะเพราะเป็นกรรมพันธุ์ยังไงก็ต้องเป็น เราเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่มีปัญหาแต่ปล่อยๆไป สำหรับเราเฉยๆค่ะ ถึงตอนนี้จะไปก่อยวัยอันควรมากๆๆเราก็รักเค้าอยู่ดี
แต่เราเชื่อว่า ผู้ชายเนี่ยมักจะมีความมั่นใจในตัวเอง ดูเป็นผู้นำ โดนเพื่อนล้อเพื่อนแซวก็อดเสียเซลฟ์กันไม่ได้ใช่มั้ยคะ ^^ รีบรักษากันแต่เนิ่นๆๆเนี่ยละ ดีกว่าอยู่เฉยๆแล้วมานั่งเสียใจเนอะ ...

- เราว่าจะส่งยาไปให้เค้าก่อนสักแผงค่ะ อาจจะตัดให้ไม่กี่เม็ดพอเป็นแนวทาง พอดีตอนนี้เค้าอยู่ตปท. จะกลับไทยก็อีกหลายเดือน ไม่อยากเสียเวลาไปซะเฉยๆๆ หลายเดือนก็หลายเส้นอยู่เหมือนกัน - -"

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 19:46:28

ความคิดเห็นที่ 74

สงสัยไรถามได้ครับ

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 19:50:46

ความคิดเห็นที่ 75

**เรื่อง RetinA นะคะ เราอ่านมานิดเดียว ถ้าอ่านเยอะขึ้นได้ทราบข้อมูลเพิ่มมากขึ้นจะนำมาบอกต่อๆกันนะคะ ต้องขอบคุณคุณรักพ่อหนุ่มแรมโบ้ ที่ช่วยมาบอกเล่านะคะ ^^

RetinA ส่วนใหญ่เราจะรู้จักในนามของ ยารักษาสิว ค่ะ ที่เค้าเอามาใช้ในการรักษาผมร่วงเนี่ยก็เป็นเรื่องที่เจอโดยบังเอิญว่ามันทำให้ขนเพิ่มขึ้นในคนไข้บางราย (เค้าบอกว่ายาที่เรารู้จักกันดีอย่าง Propecia กับ Rogaine ก็บังเอิญเหมือนกัน โชคดีจริงๆ ^^)

- "RetinA ช่วยให้ร่วงน้อยลง" การทำงานของ RetinA จะช่วยควบคุมการทำงานของต่อมสร้างไขมันที่ผิว เพื่อควบคุมไม่ให้สร้างไขมัน(sebum)ที่บริเวณหนังศรีษะมาก เพราะใน sebum จะมี DHT ฮอร์โมนที่เป็นสาเหตุให้รากผมอ่อนแอ หลุดร่วงได้ง่าย เพราะฉะนั้นถ้าเราควบคุมตั้งแต่ต้นจุดเริ่มได้ ก็จะช่วยยับยั้งการหลุดร่วงของเส้นผมได้ค่ะ
- "RetinA ช่วยในการดูดซึมของ Minoxidil" RetinA จะช่วยในการเพิ่มจำนวนเซลล์ (cell proliferation) ทำให้เกิดการดูดซึมตัวยาminox สู่หนังศรีษะและรากผมได้ดีขึ้นค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการใช้RetinA ก็ควรใช้ด้วยความระมัดระวังนะคะ จากที่เราอ่านๆมาขอสรุปให้ดังนี้ค่ะ
- ในกรณีที่เพิ่งเริ่มรักษา อย่าเพิ่งเริ่มใช้RetinAก่อนเลย ควรใช้ในกรณีที่ใช้ minox มาได้สักพักจนรู้สึกว่าเริ่มไม่ได้ผล อาจจะใช้RetinAควบคู่ไปด้วยได้ค่ะ
-หลังจากใช้RetinA แล้วรู้สึกแสบๆ คันๆ บริเวณหนังศรีษะก็ควรระวังเรื่องแพ้นะคะ (เค้าบอกว่า"it may be that you are one of the unlucky ones")เพราะถ้ายังฝืนใช้ต่อไปอาจทำให้บริเวณหนังศรีษะอักเสบแล้วอาจจะร่วงมากขึ้นได้
-ความเข้มข้นของ RetinA ที่แนะนำ คือ 0.025% และ 0.05% (ขึ้นอยู่กับคุณหมอสั่ง ถ้าซื้อมาใช้เองก็แนะนำว่า %น้อยสุดดีกว่าค่ะ)

ที่มา:http://www.howtoall.com/Menshealthfiles/howtostodecidewhetherretinaisrighttouseforyourhairloss1.htm
http://www.drpistone.com/Hair-Restoration-Library/Using-Retin-A-In-A-Hair-Loss-System/Hair-Restoration/

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 20:29:56

ความคิดเห็นที่ 76

ลงชื่อด้วยค่ะ

จากคุณ : Ouju_smile
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 21:29:35

ความคิดเห็นที่ 77

รายชื่อท่านใดตกหล่นช่วยแจ้งด้วยนะครับไว้ส่งลิงค์กระทู้ให้

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 22:11:52

ความคิดเห็นที่ 78  

ขอวิธีใช้retin aควบคู่ไมน้อกด้วยครับ

เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 23:40:48

ความคิดเห็นที่ 79

คุุณ ไทยไทย
ผมด้วยครับ

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 02:09:10

ความคิดเห็นที่ 80  

^
^
^
งั้นผมก็ด้วยคนครับ

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 09:42:30

ความคิดเห็นที่ 81

ผมอยากจะแชร์ เรื่องยาสระผม ที่เคยลองใช้  เพราะ ตัว finasteride มีคนให้ข้อมูลกันมากแล้ว  

ยาสระผม มีความสำคัญไม่แพ้ fin กับ minox เลยทีเดียว

พวก presenta ออดาส ดอกบัวคู่ ทั้งสองสูตร จินดา ฟอลเลส  ยาสระผมเด็ก
สำหรับผม บอกได้ว่า ไม่ต่างจาก พวก ซันซิล เลย คือ ไม่ได้ผล หัวยังมันเหมือนเดิม  

ปีแรกๆ ที่ผมยังไปหาหมออยู่ หมอ จะให้ยา สระผม สีแดงๆ ไม่มียีห้อ มาสระ ให้สระ วันเว้นวันแช่ 5 นาที ขวดละ 400 บาท 100 ml  สระแล้วผมหายมัน ตุ่มไขมันคล้ายๆสิวเสี้ยน ที่อยู่บนหัว ลดลงมาก จนเรียกได้ว่าหายไปเลย  

ยาสระผมที่ว่า คือ ไนโซรอล (คีโตโคนาโซล 2%)  ขนาด 100ml 240 บาท
ของ copy โดยบริษัท ยาใหญ่ๆ ราคา 120 บาท  มีหลายยีห้อ มากๆ  ให้ผลเหมือนกัน

ผมอยากจะแนะนำ ให้ ท่านที่มีปัญหา เรื่องผมบาง ที่เกิดจากพันธุกรรม์  ควร ใช้ยาสระผมตัวนี้เสมอๆ ครับ ใช้ได้ยาวนาน ไม่มีอันตราย ครับ พออาการหัวมัน หาย ก็ เหลือสัปดาห์ ละครั้งพอ ตามคำแนะนำข้างขวด

ผมบอกได้เลยครับว่า ผมพอใจ ไนโซรอล มากกว่า หยด minox 2% อีกครับ

พวกวิตามิน  biotin zinc bcozy horse tail brewer yest   หรือแนวๆนี้
ถ้า กินอาหารครบทุกหมู่ และเพียงพอ ไม่จำเป็นต้องกินครับ มีผลทางใจ ซะมากกว่า และราคาไมู่ถูกเลย  ไม่ต่างจากกินแบรนด์

แต่ถ้างบไม่จำกัดก็ จัดไป ครับ  แต่ควรเป็นตัวเลือกหลัง fin==> nizoral ==> minox ==> Vitamin

จากคุณ : markmuka
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 10:43:34

ความคิดเห็นที่ 82

คุณ Tanspy

พอดีเพิ่งเห็นครับ ว่าจะซื้อให้แฟน ซื้อให้ได้นะครับ
แต่ว่าห้ามตัดให้โดยเด็ดขาด ผู้หญิงห้ามสัมผัสโดนตัวยาครับ
ถ้าจำไม่ผิดเหมือนว่าจะมีผลทำให้เด็กที่เกิดมาผิดปกติ (เอาจริงๆแล้วมันดูน่ากลัวไปมั้ย คือผมไม่เชี่ยวชาญมากนะครับ
แต่อาจมีผลในเรื่องการสะสมในร่างกายเหมือนเคยผ่านตามาว่าห้ามผู้หญิงสัมผัสโดยตรงเด็ดขาด)
ขนาดตัวผงของมันยังไม่ควรจะโดนเลยครับ เอาเป็นว่าเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงละกันนะครับ ^^"

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 12:04:30

ความคิดเห็นที่ 83

วันนี้ได้รับ ยาที่ฝากคุณตั้มซื้อแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 12:05:03

ความคิดเห็นที่ 84

แอดชื่อให้แล้วนะคับ ทั้ง 2 คน

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 12:35:20

ความคิดเห็นที่ 85

โอ้ยพี่อยากจะบอกว่าผมดีใจมากเลยที่มันถึง!!!
เพราะทุกครั้งที่ผมส่งให้ใครต่อใครมา ผมจะเก็บสำเนาและเลข EMS ไว้ทุกๆครั้ง ไว้เป็นหลักฐานยามมีปัญหา แต่ครั้งนี้เผลอปาทิ้งไป
คราวนี้สองวันก็แล้ว ยังไม่ถึงปลายทางสักที lจะไปเช็คสถานะพัสดุว่าอยู่ไหน ก็ไม่รู้จะไปเอาแมวอะไรไปแสดงให้เค้าดู
ผมละเสียวหลังแว้บๆๆ เกือบงานเข้าแล้ว 55

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 13:27:56

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 13:24:38

ความคิดเห็นที่ 86

เข้ามาลงชื่อด้วยคนคับ...
อยากทราบข้อมูลของยา Proscar หน่อยอ่ะคับ
เปนยาอะไร แบบไหน...
ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วต้องตัดแบ่งทานด้วยหรือคับ??

จากคุณ : saDEEN_fish
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 15:00:12

ความคิดเห็นที่ 87

saDEEN_fish
-ถ้ารู้ตัวว่าหัวเริ่มล้านและเห็นความหล่อเป็นเรื่องใหญ่ ก็หามากินซะด่วนเลยครับ ^^"
-กินทุกวันแบ่งคล้ายๆในภาพเอาละกันนะครับ แต่ในรูปเค้าแบ่ง 5 เราคงไม่สามารถ เราแบ่ง 4 เอาละกันจ้า
-กล่องละพันกว่าบาท แต่พยายามอย่าเกิน 1500
รูปการกินตามนี้เลยจ้า

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:39:40

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:35:34

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:21:02

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:19:37

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 15:15:51

ความคิดเห็นที่ 88

saDEEN_fish
ยามีจำหน่ายตามร้านยาทั่่วไปครับ แต่สิ่งที่ควรระวังคือ
- ระวังยาปลอม ในกรณีนี้ซื้อกับร้านที่น่าเชื่อถือนิดนึง เพราะมีคนเคยลงว่ามียาปลอมด้วยนะจ้ะ
- ซื้อผิด ร้านตรงคลังยาโลตัสพระรามสอง เพื่อนผมไปซื้อโปรสกา โดยเอาชื่อยาจากผมไป เรื่องราคาไม่ทราบเพราะต่างร้านก็ต่างราคา ไอ่นี่งุ่นง่านไปซื้อ กลับบ้านได้ PROPECIA กลับมาแทน -*-(เรื่องจริงนะครับ!!)
รูปภาพกล่องจะตามนี้ หรืออาจต่างไปเล็กน้อย ^^
.
.
.
WATCHARUN
ค่าเสียหายทั้งสิ้น
PROSCAR+ค่าซองกันกระแทก+EMSและค่าบริการไปรษณีย์ = 1350 บาทถ้วน ถ้าเป็นสินค้าอย่างอื่น กรุณาโทรไปเช็คตามเบอร์ที่ลงไว้ คห.บนๆ แล้วแจ้งผมมาอีกทีนะพี่ (ในกรณีถ้าจะซื้ออะไรที่ไม่ใช่ยากิน กรุณาถามรุ่นและสีของขวดไรงี้มาให้ตรงนะครับพี่ กันพลาด!!!)
วิธีการก็โอนเงินเข้าบัญชีผม พอซื้อเสร็จ จัดส่งไม่เกิน 2 วันทำการ ของถึงบ้านครับ ^^ แอด MsN มาที่
Raijin2910@hotmail.com

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:42:38

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:37:53

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:36:43

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:34:45

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 15:27:04

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 15:25:34

ความคิดเห็นที่ 89

แล้วฝากซื้อไวอะกร้าได้ไหมครับ 555+

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 16:36:20

ความคิดเห็นที่ 90

อ้าวพี่สเตฟาน ฝากผมซื้องี้เลยเหรอ 55
ที่สำคัญ คนขายร้านนี้ยังสาวๆทั้งนั้นอ่ะ ผมไปซื้อนี่ยิ้มกรุ้มกริ่มกันแน่ ^^
ปล.ยาแบบนี้ต้องซื้อโดยมีใบสั่งจ่ายจากหมอไม่ใช่เหรอครับ

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 16:51:47

ความคิดเห็นที่ 91

ยังร่วงกันกี่เส้นมั่งครับท่านๆ

จากคุณ : jinnawat
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 22:07:15

ความคิดเห็นที่ 92

jinnawat
เลิกนับมานานแล้วครับ ^^ ดูๆไม่เยอะจนตกใจ พอแล้ว

เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 22:41:44

ความคิดเห็นที่ 93  

คุณ tum2910
ผมจะฝากซื้อ PROSCAR 5 mg อย่างเดียวเลยครับ
ยังไงช่วยแจ้งเลขบัญชีให้ด้วยครับ ผมส่งเมล์ไปให้คุณแล้ว
ขอบคุณครับ

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 10:56:56

ความคิดเห็นที่ 94

วันนี้กินยาเป็นวันแรก ยังไม่รู้สึกอะไร
แต่ที่เจอคือตัดยายากกว่าที่คิดแฮะ

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 12:11:20

ความคิดเห็นที่ 95  

ผมยังร่วงอยู่เลยครับสำหรับผม ถึงแม้ตอนสระจะไม่เยอะ แต่เหมือนจะร่วงเอา
ระหว่างวัน ส่วนอาการหลังจากใช้โรแกน 5% ก็ไม่มีอากาีรแพ้ครับ ผมเหมือนจะดู
หนาขึ้นหรือเพราะผมยาวก็ไม่รู้ ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วครับ ปัญาอีกอย่างของผมคือ
ศรีษะมันอยากทราบว่าจะทำอย่างไรดี ยิ่งเป็นคนขี้ร้อน แต่โดยส่วนรวมก็โอเคนะ
ครับสำหรับโรแกน ^^

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 12:14:08 A:125.26.219.229 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 96

WATCHARUN
เดี๋ยวผมจะเเจ้งทางเมลไปนะครับพี่ สำหรับ บช
ปล. อย่าลืมชื่อ ที่อยู่ที่ต้องการให้จัดส่ง แจ้งทางหลังไมค์หรืออีเมลด้วยนะครับผม ^^
.
.
.
ในคลิปนั้ัน ของพี่เองเหรอ เล่นเทพแบ่ง 5 เลยเหรอครับ ^^"
ปล.ผมจะส่งมีดโกนแบบด้ามเขียวๆ ไปให้พร้อมๆกันกับยาแล้ว ดันลืม ผมใช้ตัดอยู่ ตัดง่ายที่สุดแล้วซื้อมาเก็บไว้ตรึมเลย เพราะตัดไปๆมีดมันจะทื่อ เวลาใช้นะ มันเหมือนอีโต้ย่อส่วนดีๆนี่เอง เข้ามือ กะง่าย พี่ลองไปซื้อมาละกัน
.
.
.
บ้าจิง
ใช้ไปแค่อาทิตย์เดียว คงไม่น่าจะใช่นะครับ คงไม่ออกฤทธิ์เร็วขนาดนั้น
ยังไงก็สู้ๆครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 12:50:09

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 12:45:30

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 12:33:09

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 12:32:06

ความคิดเห็นที่ 97

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 12:48:59

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 12:48:03

ความคิดเห็นที่ 98  

tum2910
ผมก็ว่าอย่างนั้น ใช้ไปอาทิตย์เดียวเอง ไหงคนทักว่าผมหนา
ขึ้น ผมคิดว่ามันยาวขึ้นมากกว่าเลยปกปิดฮ่าๆ แล้วพี่ตั้มคิดว่า
ใช้แชมพูไรช่วยในการจัดการกับหนังศรีษะมันดีสุดครับ แนะ
นำที รู้สึกหนังศรีษะชอบมันๆ

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 14:53:59 A:125.26.219.229 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 99

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 15:13:52

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 15:12:25

ความคิดเห็นที่ 100

บ้าจิง
เรื่องแชมพูนี่ เดี๋ยวรอท่านผู้รู้คนอื่นมาตอบละกันครับ เพราะผมใช้แชมพูไปเรื่อยๆ แต่ก็เป็นคนหัวมันอยู่เหมือนกัน ^^"

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 15:12:42

ความคิดเห็นที่ 101  

พูดถึงเรื่องแชมพู ผมเคยซื้อแชมพู บาหวาง(Bawang) ที่เฉินหลงเป็นพรีเซ้นส์เตอร์ ขวดสีดำ-ทอง ซื้อมาลองใช้ตอนปลายปีที่ผ่านมา (ตอนนั้นผมไม่ค่อยร่วง แต่อยากเอามาเสริมเฉยๆ) ใช้ได้ 2-3 ครัง ปรากฏว่าคันหัวมากกๆ ผมร่วงเพียบ เลยเลิกใช้(หลังจากนั้นต้องซื้อแชมพู Selsun มาใช้แก้คันหัวอีก พอหายคัน ผมก็ไม่ร่วง)

แต่เห็นหลายๆท่านใช้ก็บอกว่าดีๆ ก็คงขึ้นอยู่กับหัวแต่ละคนมั้งคับ ว่าเหมาะกับอะไร

เอาเป็นว่าถ้าใครเคยใช้ยี้ห้อนี้แล้วรู้สึกว่าดี เหมาะกะตัวท่าน ก็ติดต่อหลังไมค์ผมมาได้ ผมยินดีส่งให้ฟรีๆ ยังเต็มขวดเลย ขวดสีดำ-ทอง สำหรับผมร่วงนะคับ

จากคุณ : I just can't stop loving you (I just can't stop loving you)
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 17:48:25

ความคิดเห็นที่ 102  

tum2910
มีดโกนด้ามเขียวๆ ที่ว่าแบบในรูปนี้ใช่ม่ะ
-แล้วเปลี่ยนใบมีดได้ไหม หรือต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งด้าม
-ซื้อแถวไหน

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 18:01:17

ความคิดเห็นที่ 103  

รูปไม่ขึ้น  ตามไปดูที่นี้นะคับ http://www.siambig.com/shop/photo_product/buakaew118874.jpg

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 18:12:20

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 18:04:03

ความคิดเห็นที่ 104  

ซ้ำ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 18:10:49

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 18:07:46

ความคิดเห็นที่ 105

ใช่เลยครับพี่ มีดโกนบ้านๆแบบนั้ันแหละ ตัดเวิร์คกว่าเครื่องตัดยาอีก คบกริ้บเลยทีเดียว ยิ่งได้มาใหม่ๆนะ ตัดโคตรเพลินเลย ยี่ห้อ SAYURI ครับ MADE IN JAPAN นะทำเปนเล่นไป ^^
ปล.ซื้อได้ตามร้านขายของชำตามบ้านท่าน แต่ถ้าใครซื้อตามแล้วใช้ไม่เวิร์ค อย่าโทษผมนะครับ คิดซะว่าเสีย 8 บาทซื้อมีดไว้โกนขนหน้าแข้งได้อันละกัน 55
...รูปครับผม...

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 18:33:17

เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 18:29:51

ความคิดเห็นที่ 106

ในคลิ๊ปไม่ใช่ของผมหรอกครับ
ไปเจอในยูทูปมา

ช่วงนี้ทำไมรู้สึกผมมันบางลงเร็วจัง
เฮ้อไปไหนมาไหนไม่มั่นใจเลย

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 02:52:45

ความคิดเห็นที่ 107  

อ่านอยู่ทุกวันเลยครับแต่ไม่ได้เข้ามาตอบสักเท่าไร

ตอนนี้เส้นผมก็หนาขึ้นอีกนิด แต่ดูเหมือนมันช้าๆลงนะไม่เหมือนแรกๆที่กินยา คล้ายๆไม่ตอบสนองรึป่าวเนี่ย เซ็งจริงๆ

จากคุณ : ผมหนาแล้วครับ (ผมหนาแล้วครับ)
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 06:57:28

ความคิดเห็นที่ 108

ใจเย็นๆครับพี่ เดี๋ยวก็หล่อแล้ว 3 เดือน
ปล.สงสัยใจร้อนเพราะจะรีบเอาไปใช้งานแน่เลย ได้ข่าวว่าเล็งจะจีบสาวแบงค์อยู่นิ กำลังจะเข้าไปแซวในห้องสยามอยู่เลย 555
ปล.2 จีบติด มีข่าวดีแล้ว อย่าลืมมาแจ้งในนี้ให้ร่วมแสดงความยินดีด้วยนะพี่ อิอิอิ

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 09:53:09

ความคิดเห็นที่ 109  

คุณ tum2910  ครับ
ผมโอนเงินเข้าบัญชีคุณแล้วครับ 1,350 B ตามที่แจ้งผมในเมล์
และผมลงชื่อที่อยู่ไปแล้วด้วย เปิดเมล์ดูด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ปล ผมพยายามติดต่อคุณทางโทรศัพท์แล้วแต่โทรไม่ติด

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 10:24:35

ความคิดเห็นที่ 110

WATCHARUN
จ้า ไม่เกินสองวันนี้เดี๋ยวจะซื้อให้นะครับ พอดีวันนี้ติดธุระนิดนึง พอซื้อเสร็จ จะแจ้งมาทางบอร์ดครับผม
ปล.ทำโทรศัพท์ตกส้วมครับ ดับสนิทเลย วันนี้เย็นน่าจะซ่อมเสร็จ แหะๆๆ โทดทีครับผม

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 53 11:05:34

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 11:03:52

ความคิดเห็นที่ 111

อยากสอบถามเรื่องผลข้างเคียงของยา proscar หน่อยคับ..
คือว่า ถ้าทานติดต่อไปเรื่อยๆ
ขนมันจะขึ้นทั่วตัวหรือเปล่า?? -____-"
หมายถึงว่า มันจะดกไปหมดทั้งตัวหรือเปล่าอ่ะคับบ..เหอๆๆ

จากคุณ : saDEEN_fish
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 14:04:14

ความคิดเห็นที่ 112  

ถามคุณ tum2910 หน่อยครับ พอดีไปอ่านเจอ ตอน 3พอดีเห็นบอกคุณเป็นเซ็บเดิมเหมือนกันเหรอครับ  ผมก็เป็น แต่ที่หัวไม่ค่อยเยอะจะเป็นที่หน้าซะมากกว่าอ่ะ แบบนี้เราจะใช้ยาพวก Minoxidil ทาหัวมันจะยิ่งแพ้กว่าเดิมหรือเปล่าครับ พอดีผมก็เริ่มบางลงแล้ว แต่ไม่รู้มันบางเพราะอะไร เป็นมาหลายปีละครับ    
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Hunter3489
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 21:11:17

ความคิดเห็นที่ 113  

ทำไมคนอื่นกิน proscar กันสามสี่เดือนถึงผมขึ้นกันแล้ว

ผมกินมาแล้วสี่เืดือนกับอีก 20 วัน หมดไปสามแผงแล้ว

ไม่เห็นจะดำเลย (เห็นเปนไรผม แต่สู้แสงไม่ได้) ตรงด้านหน้าอะ

แบบนี้ผมควรกินยาอย่างอื่นร่วมด้วยไหมคับ

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 21:12:07

ความคิดเห็นที่ 114

มาเเชร์กันนะครับ ตอนนี้ กินยายงยุทธ มาได้จะ 1เดือนเเล้ว....
เเต่ปรากฏว่า ผมร่วงหนักกว่าตอนไม่ได้กินยา สางทีหลุดที สระผมที เปนสิบๆ อีกใครเป็นบ้างครับ เครียดเลยช่วงนี้

จากคุณ : Fakey
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 21:20:18

ความคิดเห็นที่ 115  

ช่วยแนะนำbiotinกับzincแบบถูกๆให้หน่อยครับ ขอราคาด้วยนะครับ มพิกัดด้วยยิ่งดี

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 22:28:45

ความคิดเห็นที่ 116  

Natjung83
แนะนำเป็นร้านคลังยาบางปะกอกครับ ได้ถูกแน่ๆ

จากคุณ : ผมหนาแล้วครับ (ผมหนาแล้วครับ)
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 22:48:17

ความคิดเห็นที่ 117  

คุณ ผมหนาแล้วครับ (ผมหนาแล้วครับ)

แนะนำยี่ห้อให้หน่อยครับ

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 22:57:32

ความคิดเห็นที่ 118

คุณ saDEEN_fish  โปรสกาไม่ทำให้ขนขึ้นทั้งตัวหรอกครับ

คุณ bumclub  ลองทาไมนอกซิดิลร่วมด้วยน่าจะเห็นผลเร็วขึ้นนะครับ

Fakey มันผลัดผมหรือปล่าวครับ ไงก็อดทดหน่อย

ส่วนเรื่องอาหารเสริมผมไม่มีข้อมูลนะครับ

เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 23:45:22

ความคิดเห็นที่ 119

เมื่อกี้ผม ไม่มีไรทําเลย เอา ยายงยุทธมา ผ่าดู เม็ดสีเหลืองเป็นเเคปซูล ผ่ามา ข้างในเป็นเเคปซูล ซ้อนอีกชั้นนึง สีขาว บรรจุน้ำมัน อยู่ข้างในอีกที
(ยังกะผ่า CT200 555+ )

ผมเลยสงสัยว่าไอน้ำมันที่เห็นมันคือ Dunasteride อย่างที่เขารําลือรึเปล่า...

ใครหายงยุทธเเล้วได้ผลมั้งครับ อยากทราบความเห็นด้วยจร้า ......

ขอบคุณค้าบบบ (-/\-)

@คุณ ไทยไทย.. ผลัดผมมันร่วงเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ เเล้วเมื่อไหร่มันจะหยุดร่วงหงะครับ กินมา1เดือนพอดีเปะ ตอนนี้ร่วงจน บางกว่าเดิมเยอะมากๆๆ กะว่าถ้าไม่ดีขึ้นยังไง จะลองmoveไปนครหลวงเหมือนเดิม ...

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 00:01:58

ความคิดเห็นที่ 120

แวะมาทักทายทุกท่านครับ

ตอนนี้ผมสบายแล้วครับ สางผมผมไม่ขาดไม่หลุด เวลาขับมอไซค์ถอดหมวกออกมาทุกทีผมจะร่วงอย่างต่ำ 4-5 เส้น เดี๋ยวนี้เส้นผมแข็งแรงสุดๆ

มาเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ สู้ๆครับลงเรือลำเดียวกันแล้ว

จากคุณ : คนหาของป่า
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 00:27:59

ความคิดเห็นที่ 121

555 คุณตั้มไปเจอกระทู้ผมซะแล้ว
ตอนแรกเอะใจว่าคนเดียวกันหรือเปล่า
รีบกลับมาดูกระทู้นี้ เออใช่จริงๆ
ตอนนี้กำลังรวบรวมความกล้าอยู่ครับ55+
ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอก
-----------------------------------------------
ส่วนเรื่องผมตอนนี้ก็กินยาไปเรื่อยๆ
คือผมจะพยายามไม่ดูทุกวัน เพราะรู้ว่ามันต้องใช้เวลา
พยายามทำลืมๆไป ไม่อยากเครียดมาก
และว่าจะไปหาซื้อรีแกนมาทาด้วยครับ

โชคดีครับทุกท่าน

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 01:37:16

ความคิดเห็นที่ 122

คุณ Fakey

อย่างที่ผมบอกล่ะครับทนกินไปก่อน มันหลายเดือนถึงครึ่งปีเลยล่ะกว่าจะเห็นผลชัดเจน  ถ้าพ้นเดือนที่สองหรือสามไปยังร่วงมากๆ อยู่ค่อยคิดกันอีกที

คิดว่าในนี้คงยังไม่มีใครไปหามากหรอกครับ มีผมกะคุณผ่านสักทีเพิ่งไปมาสองคนเอง

แคปซูลเหลืองมันไม่ใช่ไมนอกหรอกหรอครับ  ผมคิดว่าฟ้าขาวอาร์เจนไตน์จะเป็นดูตาสซะอีก

คุณ ##NeVeR GiVe Up##

ผมไปเม้นกระทู้นั้นคนแรกเลยนะ 55 จีบติดพามาเปิดตัวด้วนะครับ

จากคุณ : roykim53
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 05:07:59

ความคิดเห็นที่ 123

คุณ Fakey

ผมตอนที่มันร่วง มันจะร่วงเป็น cycle หมายถึงตอนที่ยังไม่ได้กินยาพวก fin หรือ dut นะครับ  คือถ้ากิน วิตามิน zinc botin horse tail brew yeast พวกนี้ ก็ ยังจะร่วงเป็น cycle  เอาแบบที่เป็นเองคือ cycle หนึ่งจะกินเวลาประมาณ 6 เดือน ร่วง ล้าน งอก ร่วง ล้าน งอก .........
พอกินพวก fin ไป ส่วนใหญ่ เกือบ 100 % จะไปกินเอาช่วง ร่วง  
ซึ่งตาม cycle ต้องรอให้ร่วงหมดก่อน แม้นจะกินยาแล้วก็ตาม ซึ่งจะกินเวลาประมาณ 3 เดือน ก็จะเข้าสู่ช่วง งอก   ซึ่ง ถ้ารักษาความสม่ำเสมอ ของยาที่กินได้ และระดับ DHT ลดลง คุณก็จะมีความหวังที่ผมจะไม่ร่วง ใน cycle ต่อไป แปลว่าระยะหวังผลอย่างต่ำ 6 เดือน  ซึ่งถ้า มีการ switch หมอ หรือ ยาในช่วงนี้ ก็จะไม่ได้ผล นั่นเอง ครับ  อย่าผมเองต้องใช้ถึง 2 cycle คือ 1 ปี ถึงจะอยู่ตัว คือไม่ร่วงเป็น cycle อีก  แต่ไม่ได้ดกดำเหมือนตอนเป็นวัยรุ่นนะครับ  แต่มันจะรักษาสภาพที่ดีที่สุดของมันตอนก่อนที่จะเริ่มล้าน  ครับ
แต่เท่านี้ก็พอใจแล้ว  เพราะ เพื่อนๆ ร่วมรุ่นเดี่ยวนี้ ล้านแล้ว กินยาไม่ทันแล้ว

จากคุณ : markmuka
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 11:17:43

ความคิดเห็นที่ 124

ใช้ proscar มานานหลายปีมาก  ก็ได้ผลพอรู้สึกได้
แต่ช่วงหลัง ๆ มันเกิดผล (ทำไมเพิ่งมาเกิด)
อ่อน..ไป..เลย
ตอนแรกคิดว่าไม่น่าใช่เพราะใช้มาหลายปีไม่เป็น อาจเป็นอายุที่มากขึ้น
ตอนนี้เลยหยุดมา 6 เดือน...
เย้ ...มันกลับมาแล้ว
ทั้งความแข็งขัน และผมร่วง....

ทำไงดี

จากคุณ : ตุ๋ย (kongking)
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 13:05:10

ความคิดเห็นที่ 125

ชอบคำนี้ของคุณ markmuka ครับ "กินยาไม่ทันแล้ว" เพราะฉนั้ันอยากให้คนที่มีอาการ อย่าปล่อยไว้นะครับ ดูแลรักษาตั้งแต่เนิ่น เพราะเวลาที่ปล่อยไว้ ผมมันก็จากเราไปเรื่อยๆเช่นกัน แล้วกว่าจะมาคิดได้มันอาจสายไปก็ได้

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 15:14:54

ความคิดเห็นที่ 126

สวัสดีทุกท่านครับ

สมาชิกใหม่จะมาขอร่วมรวมพลด้วยคนครับ ติดตามมาสักระยะแล้วครับ จนตอนนี้ทนไม่ไหวกับสภาพเส้นผมที่ร่วงได้ร่วงดีทุกวันจนบางลงอย่างเห็นได้ชัด ปัญหาผมร่วงเกิดกับผมมาสักสองสามปีได้แล้วครับก็พยายามหาวิธี โดยเปลี่ยนยาสระผมไปเรื่อย หรือหาวิตามินมาใส่ก็ไ่ม่เกิดผลจนไปตัดผมร้านประจำช่างเขาบอกว่าผมด้านบนบางลงป่าวจึงเริ่มสะดุดตั้งแต่นั้นมาครับแต่ทำอย่างไรก็ไม่หาย จนมาพบกระทู้รวมพลนี้แหละครับจึงติดตามมาเรื่อยๆสักระยะแล้วจึงตัดสินใจขออยู่รวมพลด้วยคนครับ ไว้จะขอเข้ามาปรึกษาท่านทั้งหลายเรื่อยๆนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ปล.อ่านมาเจอความเห็นคุณตั้มช่วยเหลือหาซื้อยาให้ท่านอื่นด้วย ใจดีมากๆเลยครับ ไว้ผมอาจรบกวนคุณตั้มบ้างนะครับ คริคริ เพราะยาแถวนี้หายากจังแม้แต่ พวกไบโอตินยังไม่มีเลยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : kmml
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 17:13:03

ความคิดเห็นที่ 127

คุณ ตุ๋ย (kongking)

ลองหาตัว Minox มาทาครับ ส่วนยาทานนี่อาจลองเปลี่ยนเป็นพวก Saw Palmetto ดูครับ
ตัว Saw palmetto นี่มันจะช่วยลดฮอโมน DHT ได้เหมือน proscar แต่น่าจะไม่มีผลข้างเคียง เพราะทำมาจากธรรมชาติ ตัวนี้ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน แต่น่าจะเปลี่ยนมากินตัวนี้ในอีกไม่นาน ตอนนี้รอลุ้นผลจากไมน๊อกตัวใหม่อยู่ ถ้าเวิร์คผมคงจะได้เวลาลาจาก Proscar เพราะผมกลัวมาสักพักว่าอาการนี้อาจจะเกิดขึ้นกับผมในวันหนึ่งเหมือนกัน
ขอให้ผมกลับมาสวยๆ ขอให้....แข็งๆครับ ^^"

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 17:47:33

ความคิดเห็นที่ 128  

Natjung83
ไบโอตินยี่ห้อเนเจอร์บาลานซ์ขวดสีชมพูๆ ราคาขายข้างขวด 450บาท มี60 เม็ด
รู้สึกว่าจะซื้อมาตอนนั้นราคา 225 รึว่า 250 บาทผมไม่แน่ใจซื้อมา7-8เดือนล่ะ
ส่วนzincนั้นไม่เคยซื้อครับเลยไม่รู้ราคาแต่เชื่อว่าน่าจะถูกกว่าที่อื่นๆครับ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 18:22:12

ความคิดเห็นที่ 129

kmml
ถ้าหาซื้อไม่ได้ก็ติดต่อผมมาได้เลยครับพี่ ^^
.
.
.
ถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ
ตอนนี้ผมไม่ได้กินยานครหลวงมาได้สัก 1 เดือนแล้วครับ เหลือแต่กินโปรสกาแบ่ง 3 พอดีอยากพลิกแพลงเอาเอง แล้วจะลดต้นทุนด้วยครับ ตอนนี้เลยว่าจะมาซื้อไมน็อกแบบเม็ดมากินเองดีกว่าครับ เพราะว่าที่หมอนครหลวงนั้ันจะต้องจ่ายไมน็อกเม็ดด้วยแน่ๆเลย
ว่าแต่เวลาไปซื้อ เค้าขายกันยังไงแล้วมียี่ห้ออะไรบ้าง ใครทราบรบกวนทีครับ ขอบคุณครับ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 20:22:37

ความคิดเห็นที่ 130  

tum2910
ซื้อที่คลังยาเลยครับใกล้บ้านคุณtum2910ยี้ห้อ น็อกซิดิลครับ ขนาด5 mg จำนวน 100 เม็ด ราคา 65 บาทครับ ผมไปซื้อมาแล้วครับแบ่งครึ่งละลายน้ำแล้วทาที่หัวครับประหยัดดีครับ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 20:45:02

ความคิดเห็นที่ 131

ผมหนาแล้วครับ
ขอบคุณครับพี่ แล้วเวลากิน กินวันละกี่เม็ดครับผม
ผลข้างเคียงมันจะหน้ามืดหน่อยใช่ป่าวครับ
เรื่องขน พอรับได้ เพราะนครหลวงก็ขนเยอะอยู่ ^^

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 20:52:22

ความคิดเห็นที่ 132

คุณตั๊มกินยาแล้วระวังหน้ามืดไปปล้ำใครเข้านา... ไมน๊อคแบบกินผมก็สนใจ แต่กลัวขนจะขึ้นเป็นลิงอะครับ เลยใช้แบบทาไปก่อน ตอนนี้ก็มีแต่ไรผมเล็กๆๆขึ้น ได้แต่ภาวนาให้มันโตขึ้นเป็นผมเส้นดำๆ เถอะ... ตอนนี้สภาพการรักษาของผม กิน proscar มาสองเดือนนิดๆ ทาไมน๊อคเดือนครึ่ง รู้สึกว่าเวลาตื่นนอนผมร่วงติดหมอนน้อยลง ตอนสระก็ร่วงนิดหน่อย โดยรวมก็พอใจครับ แต่อยากให้ด้านหน้าโดยเฉพาะตรงง่ามผมขึ้นมาเยอะๆ หน่อย... ถูทุกวันจะเลขจะขึ้นแทนผมละครับ -_-'

ปล. ยินดีที่ได้รู้จักกับเพื่อนร่วมชะตากรรมทุกๆ ท่านครับ

จากคุณ : 9Golf (9Golf)
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:08:06

ความคิดเห็นที่ 133  

ถ้าจะกินไมน็อกขนาด 5 mg นี่แรงไปนะครับ ควรแบ่งครึ่งดีกว่าครับ เม็ดยามีรอยร่องแบ่งตรงกลางแบ่งง่ายครับ เม็ดยาไม่แตกทานวันล่ะ2.5 mg ผมว่าน่าจะพอเพียง เพราะจริงๆทุกๆท่านในที่นี้คงใช้ Finasteride เป็นหลักเสียมากแต่ทานไมน็อกเสริมช่วยเร่งก็ไม่เสียหาย ในอดีตผมเคยซื้อไมน็อกจากร้านยาที่เค้าบอกว่ารักษาผมร่วงมาทาน ผมก็ดำขึ้นครับ แต่เส้นผมกลับไม่ขึ้นนะ ผมทานมา1เดือนเอง แต่ขนอื่นๆนะดิ สุดยอด ตอนนั้นก็ไม่ทราบว่าหมอเค้าให้มากี่mg แต่ผลข้างเคียงนี่ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมหรือป่าว คือตอนกินไมน็อกแล้วจะปวดฉี่บ่อยมาก เข้าใจว่ายาไปขยายหลอดเลือดทั่วร่างกายน่าจะมีผลตรงนี้ด้วยนะ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:14:28

ความคิดเห็นที่ 134

9Golf
เออ น่าคิดนะพี่ เพราะขนาดไม่กินนี่ รู้สึกเวลาเห็นใครสวยๆแอบหน้ามืดเหมือนกันนะผม...ไม่ใช่และ 55
"
"
"
ผมหนาแล้วครับ
แบ่งครึ่งเลย โห อย่างนั้ันกินได้โคตะระ คุ้มเลยสิครับ กินได้กี่เดือนนะนั่น

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:22:19

ความคิดเห็นที่ 135

ถามนึดนึงครับ คุณผมหนาแล้วครับ  แล้วถ้าเราหยุดกินไมน๊อคแล้ว มันจะมีผลทำให้ผมร่วงมากกว่าเดิมหรือเปล่าครับถ้าหยุดยา.... เพราะถ้าขนขึ้นแทนผม ผมก็คงหยุดยาอะครับ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:34:34

ความคิดเห็นที่ 136

9Golf
พี่กอล์ฟครับ ถ้ากลัวขน เราเลยคิดถึงไมน็อกเลยพี่ เพราะขึ้นได้ขึ้นดีเลยครับ ผมเป็นคนไม่มีขนแขนมาเลยในชีวิต ทุกวันนี้มีแต่คนทักว่าขนแขนสวยจัง พี่จินตนาการเภาพอาเองนะครับ 555

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:38:58

ความคิดเห็นที่ 137

งั้นผมขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ อิอิ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:49:30

ความคิดเห็นที่ 138

งั้นผมขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ อิอิ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:50:25

ความคิดเห็นที่ 139  

9Golf
คือเส้นผมของผมนี่ตอนกินไมน็อกมันดำอย่างเดียวนะคือตัวผมเองก็พยายามแหวกดูแล้วสรุปว่าไม่ขึ้นนะครับแต่ผมนี่สีดำจริงๆดูหน้าตาเปลี่ยนไปเลยเหมือนกัน กรณีของผมหยุดยาจึงดูไม่ออกครับว่ามันร่วงมากกว่าเดิมหรือป่าว แต่ขนที่แขน(ตรงท้องแขน)ขนที่หลังข้อนิ้ว ขนตา ยังอยู่นะครับยังไม่หายเลยเพียงแต่ขนที่แขนเส้นมันเล็กลงไปเท่านั้นเอง เสียดายที่คิ้วกลับไม่ค่อยเข้ม ถ้าเข้มนี่แจ่มเลย

tum2910
หุหุหุ ใช้กันจนลืมเดือนลืมปีล่ะมั้งครับ

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 21:55:06

ความคิดเห็นที่ 140

คุณผมหนาแล้วครับ ผมก็อยากลองดูบ้างนะครับ แต่เดี๋ยวคงต้องรอสักพัก ถ้าไม่ดีขึ้นจิงๆ คงต้องลองบ้าง... ที่ผมกลัวคือ ปกติผมก็มีขนหน้าอก หน้าท้องพออยู่แล้ว... ถ้ากินด้วยคงต้องกลายเป็นลิงแน่นอน หุหุหุ  :)

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 22:01:36

ความคิดเห็นที่ 141

9Golf
มีขนก็ดีนะพี่ เวลาไปไซร้คอสาวๆ เค้าอาจชอบ 555

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 22:09:35

ความคิดเห็นที่ 142

พูดถึงไมน็อกแล้วนึกถึงคุณมึนตึนที่ผมร่วงทั้งหัวเลยครับ กิน 3-4 เดือนกลับมาเต็มหัวเลย แบบสกินเฮดซะด้วยไม่ใช่ไว้ยาวมาคลุมปิดๆ

tum2910
จะไปซื้อวันไหนบอกหน่อยละกัน เดี๋ยวผมไปถอยด้วย 555 ประหยัดงบ 65 บาท กินวันละเม็ดขี้ๆยังไงก็ได้แล้ว 3 เดือนกว่า

เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 22:51:30

ความคิดเห็นที่ 143  

ขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยทาน minox นะคับ

เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ผมร่วงใหม่ๆไปหาหมอแถวสะพานควาย หมอให้ยามา 2 ตัว ซึ่งมารู้ทีหลังว่าเป็น finas+วิตามิน และ minox
กินไปกี่เดือนจำไม่ได้ แต่ไม่นาน ขนขึ้นทั้งตัวเลย ยังกะลิง แต่ตอนนั้นก็ดีใจเพราะผมหยุดร่วง ไรผมขึ้นมาเต็มเลย ขนขึ้นเต็มหน้า จนโดนทักว่าโดนเล่นของใส่รึป่าว เพราะหน้าดำไปด้วยขนอ่อน

ผ่านไปกี่วัน กี่เดือนก็จำไม่ได้..ตื่นนอนตอนเช้า มึนหัว ตาบวม หูบวม ประจำ ตาบวมเหมือนคนนอนร้องไห้มาทั้งคืน (มารู้ทีหลังว่าเป็นอาการข้างเคียงของ minox ซึ่งบางคนอาจไม่เป็น)
แต่ที่น่ากลัวกว่านั้น(ไม่คอนเฟิร์มว่าเป็นเพราะกิน minox นะคับ) คือมีความผิดปกติที่อัณฑะ พูดง่ายๆคือ ปกติไข่ 2 ใบใช่ม่ะ แล้วมีอยู่ใบมันเป็นก้อนๆเหมือนจะแยกตัวออกเป็น 3 ใบเถาซะงั้น T T
และบ่อยครั้งน้ำ....ที่ออกมา ปกติมันต้องสีขาว กลายเป็นสีเหลือง ให้ตกใจเล่นๆ

เลยไปหาหมอที่จุฬา หมอบอกว่าอาการพวกนี้สามารถเกิดขึ้นได้เป็นบางครั้ง แล้วก็หายไปเอง (ถ้าไม่หาย คือไม่ปกตินั้นเอง) แต่ให้หยุดยาที่กินอยู่ แล้วนัดไปตรวจอีกทีประมาณ 1 เดือน

หลังจากนั้นผมก็หยุดกินยาทั้งหมด
1 เดือนผ่านไป อาการ 3 ใบเถา ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย
น้ำ...ก็มีสีขาวปกติอย่างที่ควรจะเป็น

ทุกอย่างกลับสู่ภาวะปกติ ขนทั้งหมดที่เคยขึ้นตอนกินยา ร่วงไปหมด
แต่ตอนนั้นอาการผมร่วงก็หายไปเหมือนกัน ไม่ต้องกินยาไปนานเลย

พอศึกษาข้อมูลเอง จึงเลือกกินแค่ finas อย่างเดียว และหันหลังให้ minox (แบบกิน) อย่างเด็ดขาดเลยคับ

*แก้คำผิด*

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 03:01:40

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 02:57:25

ความคิดเห็นที่ 144  

ที่เล่ามาน่ากลัวมากอ่านแล้วเสียวๆ แต่อาจจะพบได้ไม่กี่คนส่วนใหญ่อาการที่พบที่รู้ๆกันคือ ขนขึ้นทั่วร่างกายแบบคุมไม่ได้
บางท่านในที่นี้ที่ทานไมน็ออกก็ไม่ได้แจ้งไว้ด้วยว่านอกจากขนขึ้นแล้วยังพบเจออาการอื่นๆอีกไหม??  
ของผมเองก็แค่ปวดฉี่บ่อยขึ้น

จากคุณ : ผมหนาแล้วครับ
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 06:27:54

ความคิดเห็นที่ 145  

เรื่องราคายาไมน็อกนี่สมัยก่อนตอน5-6ปีที่รักษาตามร้านหมอที่เขียนว่ารับรักษาอาการผมร่วงศรีษะล้าน   จ่ายตังรับยาไมน็อกมาจำได้คร่าวๆว่าตอนนั้นนั่งคำนวนตกราคาเม็ดละ10บาท ไอ้ตอนนั้นก็คิดว่าชั่งมันกินแค่วันละ10บาทเอง ซื้อหนมกินยังเยอะกว่านี้อีก แต่กินยาแค่เดียวเดียวเอง พอกลับมาซื้อไมน็อกเอามาใช้อีก ไปซื้อที่ร้านคลังยาได้มาราคาขวดละ65บาท กลับมานั่งคิด
ฮืม........*#&^$*&$%@  กำจิงๆๆสมัยก่อนถ้ารู้จักร้านคลังยาก็คงดีเนอะ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 06:39:59

ความคิดเห็นที่ 146  

มาติดตามรับฟังประสบการณ์ต่อครับ
ก่อนมาเจอบอร์ดนี้ผมแทบหมดหวังแล้วครับ
ตอนนี้ผมทาไมน็อกอย่างเดียว ก็เห็นผลขึ้นมาบ้างครับ

แต่ตอนนี้ก็ยังรอ proscar ที่ฝากคุณ tum2910 ซื้ออยู่
เผื่อมันจะหนาขึ้นอีก เป็นความหวังใหม่สำหรับผมเลยหล่ะ
ตอนแรกก็กลัวผลข้างเคียง แต่ก็กลัวหัวล้านมากกว่า เลยต้องยอมซื้อมาลอง

ยังไงคุณ tum2910 ส่งแล้ว ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 08:25:53

ความคิดเห็นที่ 147

WATCHARUN
ซื่อแล้วร้อยแล้วครับผม วันนี้กำลังจะไปจัดส่งครับ คงถึงไม่เกินวันจันทร์(เพราะติดวันเสา-อาทิตย์ด้วย)
"
"
"
ปล.เมื่อกี้ไปไปรษณีย์ข้างๆที่ทำงานมา เสือกปิด เพราะฉนั้ันเดี๋ยวไปส่งให้ตอนเลิกงานแทนนะครับ น่าจะได้ออกพรุ่งนี้ อาจช้ากว่ากำหนดไปสักวันสองวันคงไม่ว่ากันนะพี่ พอดีเพิ่งกลับมาจาก ตจว เมื่อวานด้วย ฉุกละหุกนิดนึง ^^"
.....เบอร์โทรศัพท์ใช้งานได้ตามปกติแล้วนะครับ มีอะไรโทรมาได้ 24 ชม.ครับผม

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 10:53:30

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 10:49:42

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 08:27:52

ความคิดเห็นที่ 148  

มีัใครใช้เรตินเอ กับ ไมน็อกรึยังครับ ผลที่ได้เป้นยังไงมั่งครับ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 12:17:20

ความคิดเห็นที่ 149  

คุณ tum2910
ไม่เป็นไรครับผมรอได้
ขอบคุณครับ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 13:11:29

ความคิดเห็นที่ 150

คุณตั้ม

ขอบคุณมากๆเลยครับ ไว้คงได้รบกวนแน่ๆเลยครับ คุณตั้มสนใจทานไมน็อกเหรอครับ ผมก็สนใจเหมือนกันครับ เพราะปกติผมก็ต้องทานยาลดความดันทุกวันอยู่แล้วครับ ผมเลยมีแนวคิดว่าอยากจะเปลี่ยนยาความดันเป็นตัวไมน็อกซะเลย (เพราะเพิ่งจะมารู้จากกระทู้รวมพลนี่แหละครับว่าตัวไมน็อกเป็นยาลดความดันและช่วยเรื่องผมได้) เคยไปขอเปลี่ยนจากหมอ หมอไม่ยอมเปลี่ยนให้ซะงั้น ยังบอกเราอีกแหนะว่าคิดไปเองหรือเปล่าที่ช่วยเรื่องผม หมอไม่ให้ความร่วมมือกันเลย 555
ผมเลยไปถามหาที่ร้านขายยาพอดีเขาไม่มีขาย แต่เขาบอกถ้ากินแล้วหยุดยามันจะร่วงเหมือนเดิมหรือมากกว่าเดิมอะครับ แต่ไม่เป็นไรครับอยากลองเผื่อจะได้ผลอะครับไหนๆก็กินยาลดความดันอยู่แล้ว ลองดูก็ไม่น่าจะมีอะไรเสียหาย แต่ยาเดิมคงไม่หยุดไปเลยหรอกครับไม่งั้นหมอด่าแย่เลย คริคริ เลยคิดว่าจะกินควบคู่กันไปเลยครับ  
แต่มีอยู่ครั้งนึงเปลี่ยนยาความดันตัวใหม่ทานไปสักระยะรู้สึกปวดหัวมากมายสงสัยไม่เข้ากับผมแต่สังเกตว่าผมดำขึ้นเส้นใหญ่ขึ้นมองไม่เห็นหนังศีรษะเลยครับ แต่ทนปวดหัวไม่ไหว เลยกลับมาทานตัวเดิมพอหายปวดหัวไปสักระยะผมกลับมาเส้นเล็กเห็นหนังศีรษะเหมือนเดิมเลยครับ เลยลองเสี่ยงกลับไปกินตัวที่ปวดหัวอีกครั้ง สรุปรอบนี้ไม่ปวดหัวแถมผมไม่เปลี่ยนแปลงอีกต่างหาก เลยไม่รู้ว่าที่ดำขึ้นมาเป็นเพราะอะไรกันแน่ไปดูประวัติการกินยาก็ไม่เคยได้รับยา ไมน็อกเลยครับ ทุกวันนี้เลยยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลย

ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าผมควรจะลองกินไมน็อกอย่างเดียวก่อน หรือกินควบคู่ไปกับ Proscar เลยดีครับตัดสินใจไม่ถูกเลย

คุณ ผมหนาแล้วครับ

ทานไมน็อกแล้วปวดฉี่บ่อย ผมคิดว่าน่าจะมีส่วนช่วยในการขับปัสสาวะนะครับ เพราะส่วนใหญ่ยาลดความดันจะช่วยขับปัสสาวะ เพราะยาที่ผมได้ส่วนใหญ่ทุกตัวจะขับปัสสาวะหมดเลย ทุกวันนี้ทำงานต้องเดินไปฉี่บ่อยมากๆๆ ดื่มน้ำไปแก้วนึงไม่เกิน 10 นาทีปวดปัสสาวะต้องไปห้องน้ำเลยครับ บางครั้งไปไหนเลยต้องอาศัยดื่มน้ำน้อยๆเอาครับ แต่ผมดื่มน้ำน้อยได้ไม่เกิน 3 วันเป็นแผลร้อนใน ในปากประจำครับตอนนี้เลยต้องดื่มน้ำให้เพียงพอ และขยันไปเข้าห้องน้ำเอาครับถือว่าเดินออกกำลังกาย 555

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 13:17:47

ความคิดเห็นที่ 151

kmml
ผมว่าถ้าพี่มีโรคประจำตัวแล้วล่ะก็ ปรึกษาหมอเฉพาะทางก่อนดีกว่าพี่ ถามความเห็นเค้าก่อนว่าได้มั้ย ถ้าได้ก็จัดเลย ส่วนเรื่องโปรสกา คงกินได้ไม่มีอะไร ส่วนจะเลือกตัวไหน ก็ตัดสินใจเอาดูครับ ราคาต่างกันเยอะอยู่
ระหว่าง
65 บาท 100 เม็ด/1300 บาท 30 เม็ด
.
.
.
ปล.เรื่องคำถามเกี่ยวกับผมร่วง ใครมีอะไรจะฝากถามก็ฝากทิ้งไว้นะครับ ประมานวันอังคารจะไปหาหมอแล้ว
ส่วนเรื่องซื้อยาก็เช่นกัน ถ้าใรจะฝากซื้ออะไรก็ฝากได้ครับ วันอังคารจะไปคลังยาอีกที  เพราะร้านมันอยู่ห่างกัน 10 เมตรเอง

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 15:08:10

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 15:02:09

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 13:35:43

ความคิดเห็นที่ 152

โอเคครับคุณตั้ม ไว้พบหมอรอบหน้าคงต้องคุยเป็นเรื่องเป็นราวอีกครั้งครับเผื่อเขาไฟเขียวจะได้ลุยได้อย่างสบายใจ

เรื่องซื้อยา ผมกะว่าจะซื้อทั้งไมน็อกและโปรสกาเลยครับ เพราะไมน็อกราคาไม่เท่าไหร่เผื่อหมอไฟเขียวได้ลุยเลยครับ ได้ไม่ต้องรบกวนคุณตั้มอีกรอบ ถ้าคุณตั้มสะดวกรบกวนคิดค่าเสียหายและแจ้งเลขบัญชีให้หน่อยครับ ทางหลังไมค์ก็ได้ครับเผื่อจะได้ทันวันอังคาร เพราะผมเข้ากระทู้ไม่แน่นอนครับเผื่อจะเข้ามาสั่งแบบฉุกเฉินเกิดไม่เจอคุณตั้มไม่ได้เลขบัญชีจะเสียเที่ยวไม่ทันวันอังคารอะครับ เลยอยากขอตัวเลขโอนและบัญชีสำรองไว้ก่อนครับ แต่ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงสั่งหรือไม่สั่งอย่างไรจะแจ้งให้คุณตั้มทราบก่อนวันอังคารแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 14:23:38

ความคิดเห็นที่ 153

kmml
เรื่องไมน็อก ฝากโทรเช็คราคาด้วยนะครับ มันอาจเปลี่ยนแปลงได้
ปล.เรื่องรบกวน ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ จะกี่รอบก็ได้ตามสบาย ไม่ต้องวันอังคารก็ซื้อได้ครับ แต่ที่แจ้งก็คือให้ท่านอื่นทราบด้วย ว่าวันอังคารจะโผล่ไปแถวๆนั้ันอีกที ใครสนใจก็ฝากได้
ปล.2แต่ขออย่างเดียว อย่าฝากซื้อผิด เพราะถ้าผมซื้อให้ผิดแล้ว ผมไม่กล้าเอาไปเปลี่ยนครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 15:06:27

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 15:04:05

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 14:59:35

ความคิดเห็นที่ 154

สวัสดีครับ สมาชิกชมรม
เราตั้งชื่อชมรมกันเลยดีไหม555+
วันนี้ไปซื้อยามาครับหมดไปสองพันกว่าบาท โห..
ได้
ไนโซรอล 220
รีเกน  1700 (แพงโคตร)
ไบโอติ ยี่ห้อ boots  269
รวมทั้งหมด 2175
เป็นสมาชิกลดไป 13 บาท(กำ)
เพิ่งเคยซื้อยาแพงขนาดนี้มาใช้เลยนะเนี่ย55+
คิดดูแล้วรีเกนขวดละ 1700 ใช้ได้ประมาณเดือนนึง
ก็หลายตังค์อยู่นะนั้น
แต่ไม่เป็นไรเพื่อความหล่อยอมจ่าย
ตอนนี้ชักจะเริ่มเครียด ออกจากบ้านไม่รู้จะหวีผมทรงไหนดี
เพราะทรงไหนก็ไม่เวิร์คผมมันบางลงเรื่อย กลุ้มเลย
ที่เขาบอกว่า อย่าเครียดเพราะจะทำให้ผมร่วงเลยไม่รู้ว่า
ผมร่วงเพราะเครียดหรือว่าเครียดเพราะผมร่วงเลย 55+

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 16:58:23

ความคิดเห็นที่ 155

ซ้ำ

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 17:10:45

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 16:58:35

ความคิดเห็นที่ 156

สั่ง rogaine ผ่านทางเว็บเอาก็ได้ครับขวดละ 900 เองเซฟไปเกือบพัน

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 17:50:04

ความคิดเห็นที่ 157

รีแกน 1700 แพงจัง ถ้าพี่ฝากผมซื้อกับโปรสกาด้วยก็จบแล้วพี่ เดาๆว่าคงไม่เกิน 1300 หรอกมั้ง เห็นคนในนี้ซื้อได้กันประมาณนั้ันเอง หรือว่าถูกกว่าก็ไม่ทราบ แอบเสียดายตังแทน เอา 500 นั้นไปนวดได้เลย 55
ปล.เอาน่าพี่ เพื่อสาวแบงค์ เราต้องยอม เพราะอีกหน่อยใส่ขันหมากอาจเยอะกว่านี้ ^^" 55

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 17:53:05

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 17:52:02

ความคิดเห็นที่ 158

update อาการหน่อยครับ
    จาก คห.ที่ 6 ตามที่โพสไว้ ตอนนี้กินยามาได้น่าจะ 9 เดือนแล้วครับ 5 อาทิตย์หลังมานี้ ผมยังร่วงน่าจะเกิน 100 อยู่เลย เพื่อนๆท่านใด มีอาการแบบผมบ้างครับ เศร้า...

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 20:40:39

ความคิดเห็นที่ 159

คุณ penus4u ผมก็เป็นครับ ผมกินครบปีมันกลับมาร่วงเยอะๆมาก จะเป็นอยู่เดือนกว่าๆ แล้วก็หยุดร่วงตอนนี้ปรกติแล้ว

ส่วนไมนอกแบบกินผมกินอยู่ครับขนาด 5 มิลลิกรัม ตอนนี้กินได้ 1 เดือนแล้วเพิ่งไปซื้ออีก 30 เม็ดมาวันนี้เอง ช่วงที่กินแรกๆ ผมกินก่อนนอนครับกินแล้วใจเต้นแรงบางคืนตื่นขึ้นมาเพราะใจเต้นแรงอ่ะเหนื่อย

หลังจากนั้น พอกินไปได้ 1 อาทิตย์อาการเหล่านีั้ก็หายไป ผมขึ้นมาเยอะมาก แต่แปลกที่ขนไม่ค่อยขึ้นนะครับ กะว่าตั้งแต่พรุ่งนี้ไปจะกินแค่ 2.5 มิลลิ พอคือแบ่งครึ่งนั่นแหละ

ยังไงฝากคุณ ตั้ม ถามหมอเรื่องไมนอกแบบกินมีผลข้างเคียงอะไรเพิ่มอีกหรือไม่ด้วยนะครับ

เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 21:54:35

ความคิดเห็นที่ 160  

จะเริ่มกินยาแล้วครับผม เหลือหามีดมาตัด ตอนนี้ใช้โรแกนมาตั้งแต่วันที่ 18
แต่ยังไม่ทานโปรสกา ส่วนตัวมีปัญหาที่ด้านหน้าครับบาง แทบไม่อยากออก
แดด ไม่อยากถูกฝน หลีกเลี่ยงการเล่นน้ำ ฮ่าๆ ตอนนี้ยิ่งมีสาวมาชอบ แต่เรานี่
ดิไร้ซึ่งความมั่นใจเลย ได้แต่หวังว่ายาจะืทำให้อาการดีขึ้น จะได้มั่นใจกว่านี้
ตอนนี้บอกตรงๆ ความมันใจผมแทบเป็นศูนย์ ยังไงก็จะเอาผลมารายงานเรื่อยๆ
นะครับ อ่อ ใช้โรแกน 5% มา 10 วัน ไม่มีอาการแพ้ รอเวลาอยู่ครับว่าจะมีอะไร
ดีขึ้นหรือเปล่า ส่วนยาจะเริ่มกินวันอาทิตย์นี้ ว่าจะไปหาซื้อมีดโกนก่อน ^^

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 00:51:20 A:125.26.219.84 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 161

เชีย Rogaine คับ ถูกกว่า แถมของนอก ผมมั่นใจของนอกมากกว่าของไทยครับ ^^"

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 01:08:21

ความคิดเห็นที่ 162

อยู่ว่างๆเลยเอารูปหัวมาให้ดู

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 53 02:35:13

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 02:33:57

ความคิดเห็นที่ 163

Regaine ใช่แบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 02:39:17

ความคิดเห็นที่ 164

ใช่ครับ คุณ##NeVeR GiVe Up##

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 04:41:31

ความคิดเห็นที่ 165

ไม่สงสัยเลย ทำไมพวกเราผมร่วงกัน ก็ดูเวลาที่เข้ามาตอบดิ แต่ละคนนอนโคตรดึกเลย 555
......ว่าแต่ว่าผมก็ยังนอนไม่หลับเลยซิ !!!

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 05:41:37

ความคิดเห็นที่ 166  

tum2910
555 จิงๆด้วย นอนเช้าเหมือนกัน

จะเข้ามาถามว่า มีใครกิน Saw palmetto (ที่เห็นคุยๆกันในนี้ เหมือนจะเป็น ยี้ห้อ Procerin) ควบคู่ไปกับ Finasteride บ้างไหม คือไม่ใช่เลือกกินอย่างใดอย่างหนึ่งนะ แต่กินมันทั้ง 2 อย่างเลย

พอดีหาข้อมูล เจอเว็บหมอคลีนิกแห่งหนึ่ง บอกว่ากินคู่กันได้ โดยกิน Finasteride เป็นหลัก แล้ว กินSaw palmetto เสริม วันเว้นวัน (สำหรับคนที่กิน Finas แล้วยังร่วงอยู่)

ผมสนใจวิธีนี้มากๆ มีใครสนใจจะลอง Saw palmetto กะผมไหมคับ ??

ประเด็นอยู่ตรงนี้ >> ถ้าสั่งซื้อของ Procerin พร้อมกันหลายๆกระปุกเนี้ย มันลดราคาไปได้เยอะเลย ( แต่ยี้ห้ออื่นๆ ราคาต่อ 1 กระปุก มันถูกกว่ายี้ห้อนี้)
พูดง่ายๆคือ มาหาเพื่อนสั่งซื้อพร้อมๆกันนะคับ ฮิฮิ...

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 07:13:00

ความคิดเห็นที่ 167  

เห็นในเว็บ Procerin อ้างไว้แบบนี้นะคับ

คำถาม : สามารถใช้ Procerin พร้อมกับ Finasteride เช่น Propecia หรือ Serum ต่างๆที่บำรุงเส้นผมใด้หรือไม่?

คำตอบ : จากคำกล่าวอ้างจาก Procerin USA กล่าวว่าผู้ใช้หลายคนใด้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจเมื่อใช้คู่กับ Propecia เพราะว่า ทั้งคู่ยับยั้งการเกิด DHT ที่ต่างช่วงกัน ( different phases of DHT production)

อ้างอิง : http://www.procerin-th.com/ProcerinFAQ.html
---------------------------------------------

โห....อ่านแล้วแทบอยากซื้อมากินซะเดี๋ยวนี้เลย เอาจิงนะเนี้ย สนไหม

ปล.มิได้เป็นหน้าม้า หรือมีส่วนได้เสียกับสินค้าใดๆที่ได้กล่าวอ้่างทั้งสินนะคับ

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 07:32:31

ความคิดเห็นที่ 168  

รััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััั

จากคุณ :
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 08:39:31 A:139.168.122.93 X: TicketID:271337

ความคิดเห็นที่ 169

ตอนนี้กินProscar แบ่ง4 + แฮร์โทนิค Falles จะ 3 เดือนแล้ว ผมก็ยังบางอยู่ แต่ร่วงลดลง มีใครพอจะแนะนำให้เพิ่มอะไรอีกบ้างครับ กะจะลองไมน็อก แบบกิน กลัวผลข้างเคียงครับ

จากคุณ : ananchai_y
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 08:48:55

ความคิดเห็นที่ 170

เรื่องกินวิตามิน Saw palmetto นั้ันผมเชื่อว่าอยากกินกันทุกคนแหละแต่ราคาแรงเหลือเกิน -*-
อีกอย่างหลายๆคนที่อยากลองกิน(รวมทั้งผมด้วย) ค่อนข้างอยู่ตัวกับยาที่กินอยู่แล้วด้วย เกรงว่าถ้าไปทะลึ่งเลิกกิน PRASCAR แล้วเปลี่ยนยากลางคัน จะเน่าลงซิครับ ไอ้ครั้นจะกินร่วมกันทั้งคู่ ก็ต้องมีกำลังทรัพย์พอประมาณเลย เพราะหลายๆท่านในนี้เล่นเซ็ตเทพกันทั้งนั้ัน
- RROSCAR   1300
- REGAINE     1XXX
เพราะฉนั้นถ้า +PROCERIN 990 เข้าไปด้วย อาจจะผมร่วงหนักกว่าเดิมอีก เพราะสุดท้ายก็จะไม่มีตังค์กินข้าว ขาดสารอาหาร แล้วกลับมาผมร่วงอีก 555

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 53 09:29:05

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 09:28:05

ความคิดเห็นที่ 171

เดี๋ยวรอพ้นเดือนนี้จะลอง Saw Palmetto ครับ
เพราะเดือนนี้หมดงบแล้ว ^^"

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 09:51:51

ความคิดเห็นที่ 172

เคยกินไมน๊อกมานาน ได้ผลดีนะ
หมอถามว่าหน้ามืดรึเปล่า เราก็บอกว่าไม่มืด  แต่ขนขึ้นเยอะจริง
ตอนนี้ใช้แบบทา ไม่ค่อยได้ผลเลย
สงสัยต้องกลับไปกินแล้ว

จากคุณ : kongking
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 09:55:22

ความคิดเห็นที่ 173

คุณตั้มจะไปหาหมอฝากถามด้วยนะครับว่า
กินไมน็อกมีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่า

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 13:35:43

ความคิดเห็นที่ 174

WATCHARUN
ของส่งเรียบร้อยครับ ส่งศุกร์ตอนเย็น ก็น่าจะได้ออกวันนี้ตอนเช้าๆ
นี่เลข EMS นะครับ เอาไว้เช็ค ^^
EH 740141867 TH
ไม่เกินจันทร์เย็นๆ หรืออังคารเช้าๆน่าจะถึงครับผม ^^
ปล.แถมมีดตัดยาไปให้ด้วย อย่าเผลอทิ้งนะครับ 55

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 16:18:52

ความคิดเห็นที่ 175  

เดือนนี้ผมเองก็ซื้อ เรแกน กะ proscar และวิตามินอื่นๆอีก รวมๆแล้วก็ 2 พันแล้วคับ แต่ก็ต้องยอมจ่าย

ส่วน Saw Palmetto กะจะลองกินเสริม วันเว้นวัน กระปุกนึงมี 90 เม็ด กินแค่วันละ 1 เม็ด วันเว้นวัน ก็กินไปได้น่าจะ 6 เดือน หารค่ายาต่อวันแล้วก็โอเคอยู่ ยี้ห้อถูกกว่า procerin ก็มี เดียวลองแล้วได้ผลยังงัยจะมาแจ้งให้ทราบคับ

ตอนนี้ผมร่วงตอนสระผมน้อยลงแล้วคับ ช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา สระทีติดมือมาทีละ 30เส้น up ไม่รวมที่พื้น ไปกระจุกรวมกันที่ท่อน้ำทิ้ง ก้อนเบ้อเร้อ

ช่วงอาทิตย์นี้ สระทีติดมือมา 20 เส้นup และไปรวมที่ท่อน้ำทิ้ง น้อยลงกว่าเดิมอย่างชัดเจน ก็หวังว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆคับ

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 21:09:41

ความคิดเห็นที่ 176

ขอถามหน่อยครับพี่ ช่วงตั้งแต่ร่วงเป็นเซอร์เคิล รอบนี้ตั้งแต่วันละมากๆ จนเริ่มลดลงแล้ว อยากทราบว่าพี่มีความรู้สึกว่าผมบางลงมั่งรึเปล่าครับ เห็นบอกร่วงติดต่อมาประมาณเดือนนึง ขอเก็บเป็นข้อมูลหน่อยครับ พอดีผมกินได้ 7 เดือนแล้ว เริ่มใกล้เข้าสู่ 1 เดือนอันตรายเหมือนกัน(เห็นบอกร่วงอีกกันตอนประมาณเดือน 8-9)

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 21:13:40

ความคิดเห็นที่ 177

ขอยกมือถามหน่อยค่ะ

แล้ว ผญ ต้องกินยาอะไรดีคะ
ไปรักษาที่คลินิคตรงเจ อเวนิวมา 4เดือน ได้ยามา4อย่าง งดอาหารโน่นนี่
ยิงเลเซอร์ที่หัว หมดไปเยอะ ไม่ว่า แต่ ยังไม่ดีขึ้น จนคุณแม่เป็นห่วง บอกว่าให้เลิกกิน กลัวผลข้างเคียง

อยากได้คำแนะนำค่ะ

จากคุณ : cranberrysoda
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 21:34:46

ความคิดเห็นที่ 178

cranberrysoda
เรื่องตัวยานั้ันผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่แนะนำให้ไปหาหมอที่ นครหลวงการแพทย์ครับ
สมัยที่ผมไปหามานั้ัน ผู้ ญ ที่ผมบางมาหากับแกเพียบเลย เรื่องราคาก็นับว่าถูกมากครับ ตกเดือนละ 600 บาทเอง
แล้วไม่มี-ข้อห้ามนะครับ สำหรับหมอนครหลวง ไอ้จะห้ามก็ห้ามอย่างเดียว คือ ห้ามลืมกินยา ^^

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 53 22:11:56

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 53 22:11:15

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 22:10:44

ความคิดเห็นที่ 179  

เข้ามาลงชื่อด้วยครับ อายุ20ปี   ทานมา 7เดือน เดือน 2เดือนแรก ใช้ Nuhair หลังจากนั้น Regaine ตลอดครับ มีหลังๆใส่บ้างไม่ใส่บ้าง

จากคุณ : Quidditch (Quidditch)
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 22:55:33

ความคิดเห็นที่ 180  

ขอบคุณมากครับ คุณtum2910
แล้วจะรอรับครับ

แถมมีดมาด้วยยิ่งดีเลยครับ กำลังคิดว่าจะหาซื้อที่ไหนอยู่พอดี
แล้วผมควรจะแบ่ง 4 หรือแบ่ง 5 ดีครับ
ถ้าแบ่ง 4 จะเห็นผลเร็วกว่ารึเปล่า และควรกินเวลาไหนดีครับ
ขอคำแนะนำด้วย

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 23:00:45

ความคิดเห็นที่ 181

WATCHARUN
แบ่งสี่ได้เป็นอย่างน้อยครับผม เอาเป็นว่าลองตัดยาดูก่อนครับ ตัดเม็ดแรกๆเละทุกคน ^^"  
ส่วนเรื่องเวลากิน สะดวกเช้าหรือก่อนนอน ก็ตามสบายครับ แต่ที่สำคัญคือ
-กินอย่างสม่ำเสมอ
-กินให้ตรงเวลา
ขอให้โชคดีครับผม ^^
ปล.มีอะไรอยากซื้อเพิ่มก็ติดต่อมานะครับพี่ ไม่ต้องเกรงใจ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 53 23:37:18

เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 23:34:18

ความคิดเห็นที่ 182

ยังไง ต้องขอบคุณ คุณไทยไทย ด้วยนะครับ
    ของผมกิน minoxidil 5 mg ขนขึ้นไม่เยอะครับแต่มีความรู้สึกว่า ผม กับ หนวด ขึ้นเร็วกว่าปกตินะครับ
    ตอนนี้ผมใช้ Nuhair 5% อยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยนมาใช้ Regaine (ว่าแต่ Regaine ที่หลายๆ ท่านใช้กัน นี่มันผสม minoxidil กี่ % หรอครับ)

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 00:48:45

ความคิดเห็นที่ 183

ยังไง ต้องขอบคุณ คุณไทยไทย ด้วยนะครับ
    ของผมกิน minoxidil 5 mg ขนขึ้นไม่เยอะครับแต่มีความรู้สึกว่า ผม กับ หนวด ขึ้นเร็วกว่าปกตินะครับ
    ตอนนี้ผมใช้ Nuhair 5% อยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยนมาใช้ Regaine (ว่าแต่ Regaine ที่หลายๆ ท่านใช้กัน นี่มันผสม minoxidil กี่ % หรอครับ)

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 00:49:21

ความคิดเห็นที่ 184  

tum2910
ผมไม่แน่ใจว่าผมร่วงรอบนี้มันเป็นเซอร์เคิลนะคับ เพราะเมื่อ 2 เดือนก่อนมีเรื่องเครียดพอดี ไม่รู้ว่าร่วงเพราะเครียดตอนนั้น หรือเพราะครบรอบเซอร์เคิล หรือเพราะสาเหตุอื่นใด

แต่ที่แน่ๆ กินยามา 3 ปี ครั้งนี้ผมร่วงเยอะที่สุด และนานที่สุดครับ และเป็นการร่วงแบบกระจายทั้งหัว ปกติด้านข้าง ด้านหลังไม่ค่อยร่วง

แต่ช่วงนี้ร่วงน้อยลง แต่ก็ยังถือว่ามากกว่าปกติอยู่ดี
คงต้องรอดูอีกสักพักคับ

ตอบคำถามว่า ผมบางลงไหม ผมรู้สึกว่าผมด้านหน้าบางลงครับ
แต่ไม่บางเหมือนรูปที่หลายๆท่านโพสในนี้นะคับ คนทั่วไปมองตอนนี้ก็ยังปกติคับ ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้ว่าตอนนี้ผมร่วงอยุ่ แต่ถ้าร่วงระดับนี้ต่อไปอีกครึ่งปี คงมี 1 ล้านเป็นของตัวเองแน่ๆคับ

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 01:35:37

ความคิดเห็นที่ 185

เวลาทาRegainแล้วผมมันแข็งๆเหมือนเราใส่เยลเลย
แบบนี้ปกติใช่ไหมครับ

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 02:19:00

ความคิดเห็นที่ 186

รบกวนพี่ๆในนี้หน่อยครับ
- พอดีมีพี่ชื่อ Dongomony ต้องการฝากซื้อ minoxidil กับทางผม 10 ขวด รู้สึกว่าจะเป็น RETEN 5 นะครับ ใครเคยซื้อ ช่วยรบกวนบอกราคาให้ทีครับ ว่าที่คลังยาบางปะกอกเค้าขายยังไง เค้าเคยซื้อที่ศิริราชรู้สึกจะขวดละ 135 บาท
- ถ้าผมส่งไปรษณีย์ EMS ไปเชียงใหม่ โดยส่งขนาดขวด RETEN 5 ไป 10 ขวด อยากทราบว่า ใส่กล่องพัสดุส่งไปปลายทาง ค่าส่งรวมค่าบริการทั้งหมด 100 นึงจะเกินรึเปล่าครับ ผมก็ไม่ทราบด้วยว่าหน้าตามันเป็นยังไง กล่องขนาดไหน คิดไม่ออก วานที่ครับ เคยแต่จัดส่งยาแบบนี้ไม่เคยส่ง ^^"

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 06:01:03

ความคิดเห็นที่ 187  

วันนี้ไปหาหมอ มา เรื่องผมร่วงครับ หมอให้ยาเม็ดสีเหลือง ตรงตัวยาเขียนว่า
berlin หมอให้กินวันละครึ่งเม็ด ทานตอนเช้าหลังอาหาร มีใครพอรู้ไหมครับ
ว่ามันคือ วิตามิน หรือยาแบบไหนครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 53 13:31:45

จากคุณ : Hunter3489
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 13:31:17

ความคิดเห็นที่ 188

เข้ามารายงานตัวครับ
ขอบคุณคุณตั้มด้วยนะครับ ที่เป็นธุระจัดการให้
ผมก้อทาน proscar มาได้หลายเดือนแล้วเหมือนกัน แต่ดันไปหยุดช่วงนึง
เพราะหายาไม่ได้ แล้วก็กลับมาร่วงอีก ก็เลยกลับมาทานใหม่ น่าจะประมาณ 6 เดือนแล้ว พร้อมกับใช้ minoxidyl 5 % ด้วย แต่ที่เชียงใหม่ราคาแพงมากขายขวดละ 350 (30ml) แต่เคยซื้อที่ศิริราช ตามราคาที่บอกครับ 135 บาท
เลยอยากจะรบกวนฝากซื้อหน่อยน่ะครับ
คุณตั้มครับ เรือ่งค่าส่งไม่ต้องห่วงนะครับ ผมจะโอนมาเผื่อค่าส่ง ถ้าไม่พออย่างไรผมจะโอนมาเพิ่มให้ได้
เพราะแค่นี้ผมก็รบกวนคุณตั้มจะแย่แล้ว คงไม่ให้ลำบากเรือ่งค่าส่ง และราคาของแน่นอนครับ
ขอบคุณในน้ำใจนะครับ

จากคุณ : Dongomony
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 21:02:09

ความคิดเห็นที่ 189  

ถึงคุณคนหาของป่า
เห็นภาพเส้นผมที่ขึ้นเร็วมากกว่าใครๆในบอร์ดนี้ในช่วงเวลาที่สั้น ผมอยากทราบจังเลยว่ามีอาการข้างเคียงเกี่ยวกับพวกตัวยาที่กินนี้หรือไม่ครับ เช่น ขนขึ้นตามส่วนต่างๆของร่างกาย หรือว่าไม่มีผลข้างเคียงเลย อยากรู้จัง

เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 21:12:18

ความคิดเห็นที่ 190

อิอิ ผมมารายงานตัวช้าไปหน่อยคับ เนื่องจากหากระทู้ไม่เจอ แต่ก็อ่านตั้งแต่แรกหมดคับ

ตอนนี้รักษาอยู่ที่ ยงยุทธ คับจะครบ 1 เดือนแล้วคับอาการก็คือร่วงเหมือนคุณ fakey เลยคับเหมือนจะบางมากกว่าเดิมด้วย แต่ก็ผมหน้าหน้ามันก็ขึ้นมานะคับแต่เป็น ขนๆ เยอะเหมือนกันคับ ส่วนยา แคปซูน ขาวฟ้า นั่นคือไมน๊อกคับ ผมทานตอนดึกๆ ก็หลังทานยามีอาการมึนบ้างคับแต่เป็นแค่หลังทานยาซักพัก นอกนั้นปกติคับ ผมกะจะลองซัก 3 เดือนว่าจะดีขึ้นไหมยังไงช่วยรายงานผลด้วยนะคับ

จากคุณ : ผ่านซักทีเถอะ
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 02:37:56

ความคิดเห็นที่ 191  

เจอข้อมูลบอกว่า น้ำกระชายปั่น  มีสรรพคุณแก้ผมร่วง และ ปรับสมดุลของฮอร์โมน ได้ด้วยนะคับ
ข้อมูลในเน็ทเยอะทีเดียว ใครสนใจลองหาอ่านดู

ส่วนตัวผมเอง อ่านแล้วชักสนใจ
คงต้องเสียเงินไปซื้อเครื่องปั่นมาอีกแล้วคับ  ผมร่วงคราวนี้กระเป๋าแบนแน่ๆตรู..T T

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 08:31:53

ความคิดเห็นที่ 192

^
^
^
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
ผมดูๆแล้ว พวกเราแต่ละคนนี่ ความพยายามสูงกันดีนะครับ 55 หาโน่นหานี่กันมาเรื่อยๆ แล้วแต่จะพยายาม อย่างตอนนี้ผมก็พยายามหาแชมพูอยู่ตัวนึง เป็นแชมพูโอท็อป ใช้แล้วดีมากๆ แต่หาซื้อไม่ได้ ขายแต่ทางเนตอย่างเดียว พอสั่งไป แม่ก็ด่าว่าเอ็งนี่เรื่องมากเนอะ แชมพูตามห้างมีเป็นสิบๆยี่ห้อ ก็ใช้ไม่ได้ ต้องเรื่องมากไปสั่งทำไมให้เสียเวลา
อย่างว่าแหละ ใครไม่มาเป็นพวกเราไม่เข้าใจหรอก
ปล.เดี๋ยวผมจะไปลองมั่งนะครับ น้ำกระชาย ว่าแต่นึกภาพอยู่ว่ากระชายหน้าตาเป็นไง -*-

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 14:50:42

ความคิดเห็นที่ 193

หนักแน่นไว้ครับน้องๆ ผมเป็นรุ่นพี่ที่แอบออกจากสมาคมไปเรียบร้อย(หล่อเป็นปกติแล้ว) และยังคงกิน propecia และทา minoxidil อยู่เป็นประจำ
ทุกครั้งที่ไปซื้อยา ผมจะถูกชักชวนให้เปลี่ยนยาตลอด ซึ่งก็ไม่สำเร็จครับ

ยาที่น่าจะดูโอเคที่สุดมีแค่ proscar แต่ ที่ผมไม่ใช้ proscar ก็เพราะคำนึงเรื่องปริมาณยานี่แหละครับ กลัวมากไปน้อยไป ก็เลยไม่ตัดเอง

ผมไม่กินวิตามิน หรือยาอื่นเสริมเพราะเก็บเงินไว้กิน propecia เน้นๆเลยดีกว่า

ลองอ่านเรื่อง procerin ดูครับ ภาษาอังกฤษผมก็ไม่แข็งแรงเท่าไหร่

http://www.ehow.com/about_4709063_side-effects-procerin.html
FDA Approval
Procerin is not approved by the FDA. The FDA doesn't have an approval process for this type of product, which can be classified as a supplement. Instead, the agency usually gets involved with supplements when it suspects or receives reports that they are causing health problems

Read more: Side Effects of Procerin | eHow.com http://www.ehow.com/about_4709063_side-effects-procerin.html#ixzz0y4fcpsq7

จากคุณ : บัตรผ่าน
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 15:11:53

ความคิดเห็นที่ 194

ส่วนแชมพู ผมใช้แชมพูเด็ก อ่อนๆ ไม่ใช้ครีมนวด เพราะมันทำให้ผมลีบ ถ้าจะอยากนวดก็ขโมยครีมนวดของแฟน นวดปลายๆผม และไม่ทิ้งไว้นานครับ

จากคุณ : บัตรผ่าน
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 15:15:33

ความคิดเห็นที่ 195

ดีครับคุณ ผ่านซักทีเถอะ  ...

ยินดีที่เป็นเพื่อนร่วมชะตากรรมนะครับ ตอนนี้ผม กินยงยุทธ มา จะสองเดือนละ ผมยังร่วงมากกว่าเดิม... เเต่มีไรขนเล็กๆขึ้นมาบ้าง

ตั้งเป้าไว้ ที่3 เดือนอะครับถ้าไม่หยุดร่วงนี่คงเลิกหาละ เพราะยาค่อนข้างเเพงด้วย...

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 17:57:57

ความคิดเห็นที่ 196

มีใครเคยรักษาที่นครหลวงการแพทย์มั้ยครับ
พอดีเมื่อวานลองไปมานะครับ คนเยอะมากกว่าจะได้ตรวจก็เที่ยงคืนพอดี
หมอให้ยามา3เม็ดนะครับ ทานวันละครั้งแล้วก็ ยาสระผม ยาทา
คุณหมอบอกว่ายาไม่มีผลข้างเคียง เป็นพวกบำรุงเส้นผม
สามารถกินได้ตลอดชีวิต  มีใครรักษาแล้วได้ผลเป็นไงช่วยมาเล่าให้ฟังทีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 53 18:16:45

จากคุณ : attezza
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 18:16:09

ความคิดเห็นที่ 197

attezza
ผมรักษาครับ แต่หยุดยาแล้ว เพราะคิดว่าจะลงมาเหลือ PROSCAR อย่างเดียวพอ
ปสก การรักษาส่วนตัวคือ
-รอเวลาสัก 4 เดือนครับ ต้องมีคนทักเลย ว่าผมหนาขึ้น รับประกันครับ หนาแบบไม่ต้องถ่ายรูปด้วย รู้สึกได้ด้วยตัวเองเลย
-แต่ปัญหาคือ ถ้าเปลี่ยนยาแล้วจะเดี้ยงรึเปล่า อันนั้ันก็ตอบไม่ได้จนกว่าจะลองเอง

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 19:07:21

ความคิดเห็นที่ 198  

ปัญหาใหญ่เกิดขึ้นกับผมแล้ว ว่าจะกินยา proscar ซักหน่อย เลยมาตัดดู
เท่านั้นแหละ ละเอียด ได้อยู่สามส่วน T_T ปกติเขาตรงได้ 5 ส่วนใช่ไหมครับ
แล้วเวลากินนี่ เช้าหนึ่งส่วน เย็นหนึ่งส่วนใช่ไหมครับ
ปล.ตัดยายากจริงๆด้วย T_T

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 21:36:35 A:180.180.42.150 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 199

คุณ tum

reten ขนาดระมานนี้คับเทียบกะเหรียนบาท

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 21:52:45

ความคิดเห็นที่ 200

บ้าจิง
แหม!! อุตส่าห์ตามอ่านกระทู้มา 2-3 ภาค แล้วไปเอามาจากไหนกิน 5 ส่วน แถมกิน เช้า-เย็นอีก หยอกเย้า กำจริงๆ 55
ไม่ใช่ครับ 4 ส่วนพอ กินเวลาเดียวไปเลย เช้าก็เช้าเย็นก็เย็น กินวันละส่วนพอ แบ่งสี่ไม่ได้ให้แบ่งสามไป ง่ายดี ไม่ถึงขนาดต้องเป้ะ แบ่งสามถึงมันขาด ปริมาณมันก็ได้อยู่ครับ

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 21:57:39

ความคิดเห็นที่ 201

ไทยไทย
ขอบคุณครับพี่ ขวดเล็กจัง นึกว่าจะใหญ่

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 22:08:09

ความคิดเห็นที่ 202  

tum2910
ขอบคุณครับ เกือบงานมาละ จำสับสน 555 ตกลงให้ตัดเป็น 4 ส่วนใช่ไหมครับ
แล้วเลือกเอาว่าจะทานช่วงไหน ทานวันละส่วนจากที่แบ่ง ผมคงเข้าใจถูกนะทีนี้
ไม่ได้พี่มาตอบนี่ งานงอกโดยแท้เลยหละ เช้าเย็น 555

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 22:59:23 A:180.180.42.150 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 203

คุณ Fakey เห็นในกระทู้มีคนพูดถึงเรื่อง Cycle ของเส้นผมด้วยว่าจะต้องทานนานเท่าไร่ถึงจะเห็นผลเพราะเท่าที่อ่านจะต้องทนกินยาไปจนกว่าจะถึงช่วยผลัดและขึ้นใหม่แล้วผมที่ขึ้นใหม่จะมาพร้อมด้วยพลังของยาอ่ะคับ ผมจะไปซื้อยาเดือนที่ 2 อยู่นี่แหละคับ กะจะไปถามหมอว่าทำไมมันร่วงมากกว่าเดิม แล้วถ้าเราเลิกจากที่นี่ไป เราจะไปพึ่งบารมีคลีนิคไหนต่อล่ะคับ ผมยังคิดไม่ออกเลย นครหลวงขอบายถาวรคับ  

เรื่องแชมพู ผมมีสนใจอยู่คือ แชมพู Soap Berry ของ Bynature คุณสมบัติ สำหรับผมมันและผมคัน แล้วแชมพูยี่ห้อนี้ปลอดภัยมากคับ ไม่ทราบว่ามีคนเคยใช้กันรึยังคับ

เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 23:16:40

ความคิดเห็นที่ 204

คุณtum2910 พอคุณเปลี่ยนยาแล้วผมร่วงเยอะไหมครับ
ผมกลัวว่ากินไปซักระยะแล้วเปลี่ยนยา จะทำให้ร่วงหนักเลย
แล้วทำไมคุณตั้มถึงเปลี่ยนมาใช้ PROSCAR หละครับ

จากคุณ : attezza
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 23:27:04

ความคิดเห็นที่ 205

คุณ ผ่านซักทีเถอะ ... ยังไงฝากถามเผื่อด้วยนะคร้าบบบบบ เพราะ จําได้ในอดีตเมื่อ 5ปีที่เเล้วเคยกินนครหลวง ตอนเเรกๆมันก็ไม่ได้ผลัดผมเยอะขนาดนี้เลย

ขอบคุณคร้าบ

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 00:08:51

ความคิดเห็นที่ 206

bynature soapberry ผมไม่แนะนำให้ใช้ทุกวันครับ
ใช้แค่วันที่หัวมันแบบโครตๆจริงๆ เพราะตัวนี้สุดยอดเรื่องกำจัดหัวมัน
แต่ก็ทำให้ผมแห้งมากกกแบบไม่บาลานซ์เลยอ่ะครับ
ผมใช้มาตลอดสองปี เปลี่ยนมาใช้ดอกบัวคู่เอ็กซ์ตร้า
เออเพิ่งรู้แหะ หัวไม่มันมาก ผมไม่แห้งเกินไป สมดุลดี

ที่แนะนำแบบนี้ได้ เพราะเป็นแชมพูที่ใช้มายาวนานมาก(ประมาณร่วมสิบขวดได้)
ผมที่แห้ง มันจะทำให้เวลาแต่งทรง ผมจะดูแหว่งๆ ออกจากบ้านไปเฟลเอาง่ายๆนะครับ

สุดยอดที่ผมเคยลอง เป็นแชมพูสูตรว่านหาง+น้ำมันมะกอกของนพวรรณครับ
แต่หายากมาก มีแค่ร้านโชว์ห่วย แต่บังเอิญ(คิดผิด)รับแฟรนไชน์ของมันมาที่ตลาดเตาปูน
ดูจากสีหน้าคนเชียของที่ร้าน รู้เลยว่าขายไม่ออก 555
แต่ผมดันใช้ถูก !!

แชมพูอุดมคติผมต้องเป็นแบบนี้ครับ
1. สระแล้วผมไม่ร่วงมากไปกว่าเดิม
2. หนังหัวแห้งดี ไม่มัน
3. ผมไม่แห้งไป ต้องจัดทรงได้ ดูนิ่มๆ

นพวรรณผ่านทั้งสามอย่าง และสำหรับข้อสามนี่คือ 10/10 ครับ
เพราะสระแล้ว ผมมันจะปรกๆหน้าแบบไม่ต้องจัดทรงเองเลย
(ปรกติเราจะเอานิ้วไปเขี่ยๆผมด้านหน้า ปิดจุดหัวล้านใช่ป่ะละ 555)
นพวรรณนี่ไม่ต้อง คือ ใช้แล้ว worry-free มากๆเรื่องผมด้านหน้าจะเปิดให้คนเห็นหัวล้านเราป่าว
ถือว่าสุดยอดครับ ตัวนี้ ต้องลอง ถ้าหาได้นะ

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 00:29:53

ความคิดเห็นที่ 207

ที่ผมใช้ดอกบัวคู่ตอนนี้อยู่ คือ เตาปูนมันไกลจากบ้านผม ที่ทำงาน ไปหน่อยครับ
เลยไปถอยนพวรรณมาไม่ได้
ส่วนร้านจะอยู่ตรงแถวๆเขียงหมูเตาปูนน่ะ จำชื่อร้านไม่ได้ หรือไม่มีชื่อก็ไม่รู้นะ
แต่สีหน้าคนขาย เหมือนจะโครตดีใจเลย เวลาเราซื้อน่ะ แสดงว่าขายไม่ดี 55

เรื่องสมบัติของแชมพูอุดมคติของผม
ข้อสังเกตคือ
ข้อ สองกับหนึ่งมักจะขัดกับข้อสามเสมอ
คือถ้าได้นิ่ม ก็จะร่วงและหนังหัวมัน ตยคือ แชมพู silicone ทั้งหลาย
ถ้าไม่ร่วงและหนังหัวแห้ง ผมก็จะแข็งและแห้งแบบสุดๆ (ผมแหว่งๆ จัดทรงยาก)
ตย คือ bynature sb

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 00:37:35

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 00:36:41

ความคิดเห็นที่ 208

บ้าจิง
เข้าใจถูกต้องแล้วครับผม แบ่งสี่พอ แล้วกินสี่คำ หรือจะแบ่งสามก็ได้ถ้าแบ่งสี่แล้วไม่ค่อยตรง
.
.
.
attezza
-ผมเปลี่ยนยาก็ไม่ได้ร่วงมากกว่าเดิมไปแต่อย่างใดครับ แต่เลิกเพราะเหตุผลเดียวคือ พยายามลดค่าใช้จ่าย
-กิน PROSCAR มาพร้อมกับกินยานครหลวงแหละครับ ไม่ได้เพิ่งมากิน แต่ตามเหตุผลข้างต้น เลิกกินสักอย่างเพื่อเงินในกระเป๋าครับ

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 03:22:51

ความคิดเห็นที่ 209  

ใครใช้เรตินเอกับไม็น้อกอยู่บ้างค้าบบบบบ เป็นยังไงกันบ้าง

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 05:08:59

ความคิดเห็นที่ 210

ข้อมูลเกี่ยวกับ รายละเอียดการรักษาเพิ่มเติมครับ
ยา Finasteride
www.medicthai.com/picture/news/134152msdnew.pdf
ยา Propecia  eng
www.merck.com/product/usa/pi_circulars/p/propecia/propecia_pi.pdf
Finasteride ที่ใช้กับผู้หญิง
www.piel-l.org/blog/wp-content/uploads/2009/02/298.pdf

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 53 12:42:22

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 05:58:26

ความคิดเห็นที่ 211

tum2910

ถามหน่อยครับ ยาหมอนครหลวงมันค่าใช้จ่ายเท่าไร  และถ้าไม่เอายาทา กะแชมพูจะราคาไหนยังไงบ้าง

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 06:44:25

ความคิดเห็นที่ 212

roykim53
ถ้าเอาครบ 580 บาทครับ ยากิน 3 เม็ด ยาทา ยาสระ
แต่ถ้าเอาแค่ยา 420-460 ผมจำไม่ได้แล้วครับ
ไมน็อกอย่างเดียวขวดละ 120 บาท ไมน็อกแกหอมมากอ่ะ เอามานี่ยังอยากลองชิมดูเลย 55

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 08:24:55

ความคิดเห็นที่ 213  

tum2910
ตอนนี้ผมได้รับยาแล้วครับ เป็นเมื่อวานตอนเย็น
เอามาลองตัดแบ่งและกินไปแล้วครับ ก่อนนอน
แต่ว่าตัดแล้วมันยังไม่ค่อยเท่ากันเลย สงสัยต้องอาศัยประสบการณ์
ยังไงก็ขอบคุณมากๆ ครับ
ได้ผลยังไงเดี๋ยวจะรายงานให้รับทราบโดยทั่วกันครับ

ปล อ่านไปอ่านมา ตอนนี้ดูเหมือนคุณ tum2910 จะกลายเป็นผู้เชี่ยวชาญประจำกระทู้ไปซะแล้ว..

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 08:30:24

ความคิดเห็นที่ 214

สวัสดีครับ แวะเข้ามาทักทายทุกท่านครับ

ดูเวลาแล้วแต่ละท่านนี่นอนดึกกันทั้งนั้นเลยครับ ว่าแต่คุณตั้มนี่ได้นอนมั่งหรือเปล่าครับเนี่ย คริคริ

ดูเหมือนการแบ่งยานี่จะเป็นปัญหากันซะส่วนใหญ่เลยนะครับ ผมชักหวั่นๆแล้วสิครับยิ่งมือแม่นๆอยู่ครับ

ปล อ่านไปอ่านมา ตอนนี้ดูเหมือนคุณ tum2910 จะกลายเป็นผู้เชี่ยวชาญประจำกระทู้ไปซะแล้ว..

---------------------------------------------------------------------------------
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผม

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 08:42:19

ความคิดเห็นที่ 215

เห็นกังวล เรือ่งการตัดยานะครับ
ของผมใช้ที่ตัดยา ลักษณะคล้ายเป็นตลับ ข้างในมีใบมีด
ใช้ตัดยาได้ดีพอสมควร แต่ใช้ไปนาน ๆ อาจจะใบมีดไม่คม
คงต้องเปลี่ยน แต่ราคาไม่แพงครับ ผมซื้อนานแล้ว ว่า 20 หรือ 50 บาท
ไม่แน่ใจ ซื้อจากร้านขายยานี่แล่ะครับ น่าจะเป็น fascino
ใช้ได้นานพอสมควร

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 09:55:36

ความคิดเห็นที่ 216

WATCHARUN
3 เม็ดแรกตอนผมหัดตัดยา ล่อซะละเอียดเลยครับ ตอนนั้ันกล้าๆกลัวๆไม่รู้จัะกินยังไง แตก บิ่น ขาดๆเกินๆ ก็เลยทิ้งมันหมดนั่ันแหละ 55
พอไปๆมาๆมันก็พอกะได้ครับ ผมว่าเรื่องตัดยาคิดแบบนี้นะครับ ไม่ต้องเป้ะมาก แต่เอาอย่าให้ขาดในส่วนที่ร่างกายต้องการ คือ 1 มก.ก็พอ เพราะหมอบอกแล้ว ว่าการที่ร่างกายรับเกินมานิดๆหน่อยๆ ไม่อันตรายครับ เปลืองอย่างเดียว
.
.
.
ส่วนเรื่องผู้เชี่ยวชาญประจำกระทู้นั้ันคงไม่หรอกครับ พวกที่เซียนๆจริงๆ ต้องยกให้ผู้ที่ติดตามอ่านมาตั้งแต่ภาคแรกๆโน่นเลยครับ ผมมาตอน 2 ปลายๆ
คุณ โป๊บสวอน
      บัตรผ่าน
      p-tel
      มึนตึน
      ไทยไทย(นี่ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดประจำ)
คนเหล่านี้เซียนไม่เซียนไม่รู้ ผมดกกันจนยื่นใบลาออกจากสมาคมกันไปหมดแล้ว 555
ส่วนไอ้ที่ผมนั่งตอบๆกันได้อยู่ คือว่ายังเอาตัวไม่รอดนั่่นเอง ฮ่าฮ่าฮ่า
ปล.ถ้าประสบการณ์มากสุด ผมยกให้คุณ ผ่านซักทีเถอะครับ แกลองมาแล้วแทบทุกหมอ ทุกยา สุดยอดจริงๆ
สมศักดิ์   ยงยุทธ์   นครหลวง   ไทยแฮร์   สุโค่ยมาก เมโส ก็ยังเคยทำนะ ถ้าจำไม่ผิด
ใครมีเรื่องหมอสงสัยถามแกโลดเลยครับ คนแรกที่ผมปรึกษานี่ คุณผ่านซักทีเถอะนี่แหละ ผมจำได้

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 10:26:16

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 10:13:24

ความคิดเห็นที่ 217

kmml
ผมก็นอนตอนเที่ยงคืนแหละพี่ แต่ไม่ทราบเป็นอะไร ต้องสะดุ้งตื่นมาฉี่ตอนประมาณตีสามนิดๆทุกที พอลุกแล้วหลับยาก เลยต้องมาเล่นคอมต่ออีก โน่นแหละ ตีสี่เข้านอนใหม่ แล้วเจ็ดโมงเช้าตื่นไปทำงาน ^^"

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 10:21:17

ความคิดเห็นที่ 218  

อิอิ เห็นจะจริง อย่าง tum2910 ว่าครับ
พวกเรามันยังเอาตัวไม่รอด ก็ต้องต่อสู้กันต่อไป
ยังไงเซียนตัวจริง(ที่ยื่นใบลาออกจากสมาคมไป) ถ้าผ่านมา ก็ขอคำแนะนำกับชนรุ่นหลังด้วยนะครับ

Dongomony
ตลับตัดยาที่ว่า ถ้ามีรูปช่วยลงให้ด้วยครับ เผื่อจะหาซื้อมาใช้บ้าง

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 10:25:46

ความคิดเห็นที่ 219

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ TUM2910  

ว่าจะกินของนครหลวงเสริมไปด้วย เผื่อมันจะบูทผลให้เร็วขึ้นเพราะเห็นบอกว่าเป็นวิตามิน  

ไม่ไหวครับช่วงนี้ร่วงเพิ่มขึ้นจนผมข้างหน้าบางเป็นซี่ๆแล้ว ยิ่งผมข้างๆยาวแล้วเห็นชัดเจนเลยครับว่าไม่เท่ากัน (อาจจะเป็นระยะยาออกฤทธิ์ หรือผลัดผม) แต่ก็นะเห็นแล้วเครียด จะโกนแม่ก็ด่า (เค้าถือน่ะครับ) จะหาสมัครงานใหม่ ก็ต้องเอาบุคลิกดูดี แต่กบาลเป็นแบบนี้เฟลคอดๆเลยครับ T-T

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 15:20:05

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 15:18:33

ความคิดเห็นที่ 220

roykim53
จริงๆครับ เดินผ่านร้อยคน มีคนทะลึ่งทักมาคนเดียวว่าผมบางนะ เฟล เลย 555

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 15:37:59

ความคิดเห็นที่ 221

วันนี้ไปตัดผมมาครับ
ปกติเป็นคนไม่ชอบไว้ผมยาวรำคาญ
แต่ช่วงนี้ไว้ยาวหน่อยเพราะจะเอาไว้ปิดหัวล้าน 55+
มันยาวมากก็ดูรุงรังวันนี้เลยไปตัดซะ
บอกช่าง(เป็นทอม)ว่า ข้างบนไม่ต้องสั้นมากนะครับ
ช่างบอกมันบางใช่ไหม(เออรู้แล้วจะย้ำทำไม)T_T

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 16:37:35

ความคิดเห็นที่ 222

คุณ ##NeVeR GiVe Up##

ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้เหมือนกันครับ คือจะมีร้านประจำอยู่ตัดมาตั้งแต่เด็กจนโต พอทำงานเราก็หายไปนานกว่าจะไปตัดทีนึง พอไปตัดช่างทักว่าผมข้างหน้าเป็นอะไร จะล้านแล้วเหรอ ดูพูดเข้าเล่นเอาสูญเสียความมั่นใจไปเลย เพราะก่อนหน้านั้นก็ไม่ได้สังเกตุตัวเองเหมือนกันว่าผมบางลง จากนั้นเป็นต้นมาเลยกังวล ไม่มั่นใจมาตลอดเลย และจากวันนั้นก็ไม่เคยกลับไปตัดร้านนั้นอีกเลย 555 ก็เล่นพูดทำร้ายจิตใจกันเกินไปนิ

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 17:02:04

ความคิดเห็นที่ 223

เรื่องคนทักว่าหัวล้านผมลองมาคิดๆดู
เออ มีคนทักเราตั้งนานแล้วนี้หว่า
แ่ต่ว่าผมไม่สนใจเอง
จนเมื่อไม่นานผมไปเที่ยวมา แล้วถ่ายวีดีโอด้วย
โอ้โห เห็นชัดมาก เลยต้องรีบมาหาข้อมูลใหญ่เลย
เสียดายถ้าไม่นิ่งเฉยป่านนี้ผมดกดำแล้วมั้ง

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 20:00:29

ความคิดเห็นที่ 224

อิอิ อยากจะบอกว่าตั้งแต่ช่างตัดผมเค้าทักเรื่องหัวเริ่มล้านนะคับ ไม่เคยเข้าร้านตัดผมอีกเลยคับมานานมากจะ 5 ปีละ ให้แม่หรือป้าตัดให้คับ เหอๆ

ทุกท่านที่รักษาอยู่ ยงยุทธที่เดียวกับผมนะคับ เด๋วผมไปซื้อยาจะถามหมอว่าทำไมเปนอย่างนี้ ถ้าเปนคนเดียวจะไม่บ่นเลย นี่เปนกันทุกคน แต่เห็นเค้าบอกว่าเค้าเปนพันธมิตรกับนครหลวงนิคับ ว่าจะลองถามเรื่องทานยานครหลวงด้วยจะดีไหม แต่ผมกลัวว่ามันจะไปหักล้างกันน่ะสิคับกลัวจะแย่กว่าเดิมเพราะโดนยาเข้าไปหนัก แต่ถ้าจะลองก็ต้องเพิ่มอีก 500 แหน่ กลายเปน 2000 ต่อเดือน T_T แต่เค้าว่ากันว่า ยาชุกแรกที่นครหลวง ผสมไมน๊อกกะฟินนาส แต่ชุดสองวิตามินล้วน หากจะลองทานเสริมด้วยควรเลือกชุดสองมั้งคับ เหอๆ แต่ถ้ายงยุทธไม่ดีขึ้นผมจะไปฝากความหวังกะคลีนิคไหนดีค้าบ นครหลวงไม่เอาแล้วค้าบ เหอๆ

แต่ผมข้างหน้ามีไรผมขึ้นมาแบบเยอะมากเลยนะคับแบบว่าดำเลยแหละ มไร้เปนผลมาจากอะไรยังไงก็ทนกินไปซัก 3 เดือนก่อนคับเห็นหมอบอก 3 เดือนให้ไปดูผลการตอบสนองของยา

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 22:02:50

ความคิดเห็นที่ 225

ตอนนี้ลองเรตินเอกับไมนอกซิดิลอยู่ครับ

มันก็โอเคมั้งแต่เพิ่งเริ่มแค่ 3-4 วันเอง ไว้ได้ผลยังไงจะมารายงานให้เพื่อนๆพี่ๆฟังนะครับ

วิธีรักษานี้สหรับคนบางด้านหน้า น่ะ

ปล. ผมก็คอยซุ่มๆ ดูๆวนเวียน อยู่ในกระทู้นี้แหละครับไม่ได้ไปไหนแต่ไม่ค่อยจะได้ตอบ แหะๆ ยอมรับว่า ไม่ค่อยขยันตอบ เท่าไหร่

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 22:38:06

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 22:36:44

ความคิดเห็นที่ 226  

วันนี้เป็นวันแรกที่กินยาครับ จากที่แบ่งได้ 3 ส่วน วันนี้ซัดไปหนึ่ง ทานตอนเวลา
22.30 แสดงว่าผมจะทานยาอีกครั้งในวันพรุ่งนี้เวลา 22.30 ใช่หรือไม่ครับ
ทานวันละส่วน เดี๋ยวจะมารายงานผลเรื่อยๆนะครับ ตอนนี้ใช้ รีแกนมา 2 อาทิตย์
ยาเพิ่งทานวันนี้ หมอยังไม่เคยไปหาเลย เพราะอยู่ต่างจังหวัด T_T

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 22:50:15 A:125.26.221.92 X: TicketID:276156

ความคิดเห็นที่ 227

ใช่ละครับคุณบ้าจิง 1 เม็ด ตัด 4 ส่วน กินได้ 4 วัน  กินเวลาที่สะดวกแหละครับ แต่ควรจะเป็นเวลาเดียวกันทุกวันสม่ำเสมอ

ปล. มาตอบให้ สงสัยคุณตั๊มไปจีบสาวอยู่มาตอบช้า 555

เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 23:56:36

ความคิดเห็นที่ 228

กลับมาจากไปหาหมอมาแล้วครับเพื่อนๆ
เอาคำถามที่ถามหมอมาแชร์ทีละข้อนะครับ อัดเสียงตอนคุยกะแกไว้ ถอดจากมือถือมาได้ความประมาณนี้ ถ้าตกหล่นคำถามข้อใดของใครไปขออภัยด้วยครับ ^^"
- ไมน็อกซิดิล % ที่ต่างกัน จะมีผลต่อการรักษาหรือไม่ เช่น 5 15%
ตอบ แกบอกว่าในทางประสบการณ์ที่แกรักษามา พบว่า 5% คือปริมาณที่รักษาดีที่สุดแล้วสำหรับคนไม่แพ้ยา เคสที่ใช้ 15% แกบอกว่าในไทยน้อยมาก จึงขอไม่บอกในเชิงสถิติการรักษา แต่ถ้าใช้แล้วไม่แพ้ ก็ลองดูก็ได้(หมอแอบถามไปเอายา 15%มาจากไหนเนี่ย55)
-เปอร์เซนต์ที่มากขึ้น จะก่อให้เกิดผลข้างเคียงใดๆมั่งมั้ย
ตอบ เกิดได้แน่นอน แน่นอน ยิ่งถ้าใช้ยาทา 10% ขึ้นไป ย่อมมีโอกาสระคายเคืองได้สูง อาจทำให้หนังศรีษะลอก แดงได้ (ถ้าเกิดแพ้นะผลการรักษาจะสวิงกลับเลย คือคันมากๆแล้วผมตรงนั้ันจะหลุดร่วงแทน คล้ายๆกับเราคันรังแคแหละ กำ!!!) แต่ถ้าใช้แล้วไม่แพ้ ตามสบายตามงบเลย
- ไมน็อกแบบกินกินได้มั้ย ในกรณีแบบขี้เกียดทา
ตอบ กินได้ แต่ฤทธิ์ยามันจะออกแบบหว่านๆ ผิดกับการทาที่ลงเฉพาะจุดตรงนั้ันมันตรงเป้าหมายพอดี
- ทั้งกินไมน็อก+ทาไมน็อกได้มั้ย
ตอบ ได้
- ไมน็อก 5mg กินวันละเม็ดเลยได้มั้ย
ตอบ แบ่งครึ่งดีที่สุด เม็ดนึงมากไป จะตามมาด้วยผลข้างเคียงและขน
- ถ้าหยุดทาไมน็อกแล้วยังกินไมน็อกแทน หรือกินโปรสกาอยู่ มีโอกาสกลับมาร่วงมั้ยในบริเวณที่ทาแล้วเลิก
ตอบ ไม่ร่วง เพราะเรากินยาเลี้ยงฮอร์โมนให้ปกติแล้ว  
- วิตามินกินทั่วๆไป ถ้าเทียบกับไมน็อกกิน ควรลงทุนกับอะไรมากกว่า
ตอบ ไมน็อกถ้าได้ผลนะ มันจะชัดกว่าวิตามินอีก ในการทำให้ผมเส้นใหญ่
...............................................................................................

อัพเดทราคายาที่คลังยาบางปะกอก
-รีเทน 5                        ราคา   135 บาท
-ไมน็อกซิดิลเม็ด 5 mg   ราคา 95 บาท/ต่อ 100 เม็ด
-PROSCAR                   ราคา 1300  บาท/กล่อง(ใครจะไปซื้อไม่ต้องไปตอนนี้นะ เพราะตอนนี้ยาหมด ของจะมาอีกทีอาทิตย์หน้าโน่นเลย ผมซื้อทันแผงสุดท้ายพอดีเด้ะ ถ้าจะมีก็มีแต่ของสยามฟาร์มา)
.
.
.
ปล.วันนี้ขอเท่านี้ก่อนครับ ขอตัวก่อน เจ็บหน้ามาก ไปกดสิวมา หน้าบวมฉึ่งเลย
จบข่าว!!!(พิมพ์มาก เมื่อยมือว่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า)

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 53 00:19:46

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 53 00:18:15

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 00:16:37

ความคิดเห็นที่ 229

จากการอ่านรายงานเกี่ยวกับยาหลายๆที่

Finasteride 5 mg       ลด DHT  ในต่อมลูกหมาก   80-90%        พบเพียง 1%ไม่ตอบสนองการใช้ยา  
Dutasteride  5 mg     ลด DHT   ในต่อมลูกหมาก   97.1%
           ทดสอบ ที่ 6 เดือน
Placebo ยาหลอก               -32.3     hairs  
Finasteride   5mg             75.6     hairs
Dutasteride   0.1 mg        78.5     hairs
Dutasteride   0.5 mg         94.6    hairs   กินแค่ 0.5 mg  แต่ได้ผลสูงแหะ
Dutasteride   2.5 mg       109.6    hairs
Finasteride 5 mg  เพื่อลด DHT  80 % เท่ากับการใช้ยา   Dutasteride  2 mg
Finasteride  half-life   6-8  ชม. ประมาณ 30  ชม DHT กลับเป็นปกติ   (ไม่ควรขาดยาเกิน 30 ชม มั้งเนี้ยะ)
ตัวยายังมีผลอยู่ในกระแสเลือด 1 เดือน  แต่ Dutasteride   half-life  3-5 สัปดาห์ (มีผลต่อ DHT นานมากกิน 2-3 สัปดาห์เม็ดก็ได้มั้งนี่)
ยังมีฤทธิ์ของยาในกระแสเลือด 4 เดือน  (หรือน้อยกว่า 6 เดือนไม่ควรบริจาคเลือด)

ทำไมหมอถึงแนะให้กิน Finasteride เพียง 1 mg  อ่านรายงาน Propecia 1 mg ก็ดันเป็น ภาษาอังกฤษอีก
จากที่อ่านรายงานผ่านๆ  การทานรักษามีเปลี่ยนแปลง 3 เดือนขึ้นไป เห็นผลชัดเจนเมื่อทานติดต่อกัน 1 ปี
เมื่อรับยา PROPECIA12 เดือน , การเพิ่มขึ้นของผม  65%  ทาน 2ปี  80%  ทาน 5ปี  77%  
กลุ่มที่รับยาหลอก (ยาผสมแป้ง)  12 เดือน  การเพิ่มขึ้นของผม 37%   ทาน 2 ปี   48%  ทาน 5 ปี 15 %
ขนาดกินยาแป้งเฉยๆผมยังขึ้นแหะ สุขภาพจิตใจมีผลเยอะเหมือนกันแต่ดีแค่ 1-2 ปีแรก จากนั้นผมร่วงดิ่งเหว
การทดสอบยา 35 คน  ใช้ยา finasteride 1 mg /วันเป็นเวลา6สัปดาห์  (21-35) 21 คน ระดับน้ำอสุจิลดลง 60%  
ผมสรุปเอาเองนะ Finasteride 1 mg  จะเห็นผลดีคงต้องกิน 2 ปีขึ้นไป รักษาได้ถึง 80% ถ้าอยากได้เกิน 80%
ก็ต้องกินซัดไปเลย 5 mg

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 01:53:31

ความคิดเห็นที่ 230

ตอนนี้ก็น่าจะครบ 1ปี ที่ผมกินยา อายุ 32 พอดี นี่ละ 65 % ของกระบาลผม
รูปแรกถ่ายระยะ 1 เมตร จะเห็นว่าบางไม่เท่าไร
รูป2 ถ่ายระยะ 1ฟุต จะเห็นว่ายังบางอยู่เยอะแต่ผมก็ขึ้นหมดแล้ว
การรักษาที่เพิ่มเขามาก็มีการทาไมน็อกได้ 2เดือน ทานไมน็อก แบบครึ่งเม็ดได้ 1เดือน แต่คงเห็นผลชัดๆ 3-4 เดือนขึ้นไป ย้อนไปดูรูปเมื่อ 2เดือน
หัวขาวไปครึ่งหัวแล้ว แต่ตอนนี้เกือบจะกลับมาหล่อแล้วครับ ฮาฮา

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 04:11:58

ความคิดเห็นที่ 231  

tum2910
อ้าวราคาของไมน๊อก5 mg เป็น95บาทเหรอครับ  นึกว่า65บาท ผมอาจจำราคาสับสนก็ได้ แหะๆๆ
ที่คุณtum2910ตอบมาก็เห็นด้วยนะถ้ากินไมน๊อกในปริมาณที่สูงๆนี่ถ้าเกิดแพ้อะไรขึ้นมาจะมีความเศร้าเกิดขึ้น ผมว่ากินโปรสกาเป็นหลักแล้วเสริมด้วยไมน๊อกในปริมาณที่น้อย ป้องกันขนขึ้นแบบไม่พึงประสงค์ดีกว่า

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 53 06:29:51

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 06:23:07

ความคิดเห็นที่ 232

รูปเครื่องตัดยานะครับ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 08:25:20

ความคิดเห็นที่ 233

รูปด้านในที่ตัดยาซึ่งจะมีใบมีด และที่วางตัดนะครับ สะดวกพอสมควร
แต่อันนี้ใช้มาเกือบปีแล้วครับ ใบมีดเริ่มไม่คมแล้วแต่ยังพอใช้งานได้

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 08:27:52

ความคิดเห็นที่ 234

คุณ tum2910
"ถ้าหยุดทาไมน็อกแล้วยังกินไมน็อกแทน หรือกินโปรสกาอยู่ มีโอกาสกลับมาร่วงมั้ยในบริเวณที่ทาแล้วเลิก"
หากมีโอกาสไปพบคุณหมออีก อยากฝากคุณ tum2910 ถามกลับกันว่า
"หากเลิกกินยา แล้วทา minox อย่างเดียวมีโอกาสกลับมาร่วงมั้ย" เนื่องจากบางคนทานยาหลายๆ ปีแล้วมีอาการไม่ค่อยดี

จากคุณ : seeUagain
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 08:47:40

ความคิดเห็นที่ 235

ขอบคุณในน้ำใจคุณตั้มอีกทีนะครับ
ที่กรุณาเป็นธุระจัดการเรื่องยาให้ครับ
นี่เป็นอีกที่นึงนะครับที่ผมได้รับน้ำใจจากเพื่อนในบอร์ดพันทิพย์ (ปกติผมก็เล่นในบอร์ดแก็ดเก็ท ซึ่งก็เคยได้รับน้ำใจจากคนในบอร์ดนั้น)
คุณตั้มก็เป็นอีกตัวอย่างของคนไทยทีมีน้ำใจอีกคนครับ
ขอชื่นชมเป็นอย่างยิ่ง
มีอะไรที่ผมพอช่วยเหลือ รบกวนช่วยบอกนะครับ
ยินดีรับใช้เช่นกันครับ
ลืมบอกไปว่าผมอยู่เชียงใหม่นะครับ
มาเที่ยวยังงัย ก้อแวะทักทายกันได้ครับ
หรืออยากได้อะไร แจ้งได้เลยครับ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 08:52:51

ความคิดเห็นที่ 236

คุณ Dongomony
เห็นเครื่องตัดยาแล้ว ท่าทางสะดวกและใช้ดีนะครับ เห็นยาที่ตัดออกมาเรียบร้อยดีจังเลยครับ

คุณ ตั้ม
ไมน็อกเม็ด 5 mg 100 เม็ด 95 บาทเองเหรอครับ ไหงผมถามได้ราคาแพงอย่างน่าตกใจเลยครับ ทานครึ่งเม็ดได้ 200 มื้อวันละมื้อ โอ้ทานได้ 6 เดือนกว่าเลยนะครับ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 09:01:08

ความคิดเห็นที่ 237

ขอถามหน่อยนะคับ
คือผมเองรักษาอยู่ที่ไทยแฮร์น่ะครับ โดยทำการรักษามาประมาณ 4 เดือนพอดี
ช่วง 3 เดือนแรกเนี่ย เค้าจะให้ยามาดังนี้ครับ
1. ยากิน 3 ชนิด เป็นเม็ด
2. ซีรั่มใสๆ ใช้ทาหัวก่อนนอน
3. แชมพูสีแดงๆ
ซึ่งผลลัพธ์ ผมถือว่าโอเคเลยนะคับ (ผมไม่เคยไปหาหมอที่อื่นมาก่อน จึงเปรียบเทียบไม่ถูก) เห็นว่ารากผมขึ้นมาจิงๆ
แต่พอเดือนที่ 4 ล่าสุดเนี่ย รู้สึกว่าหมอเปลี่ยนตัวยาน่ะครับ คือยากิน 3 ชนิดนั่นน่ะ ลักษณะมันเปลี่ยนไป ผมก็โอเค ไม่ได้คิดอะไร แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ ผมพบว่าในเดือนที่ 4 ที่ผมใช้ยาชุดใหม่นี้ ผมมีอาการคันผิวหนัง บางที่มากๆเลยครับ โดยจะคันที่ข้อพับขา ต้นขา ข้อศอก ต้นแขน เอว ประมาณนี้ ซึ่งพอไปเกา ผิวก็จะนูนขึ้น คล้ายๆเป็นผื่น โดยเป็นมาตั้งแต่ช่วงต้นๆเดือน ไม่กี่วันหลังจากกินยาชุดใหม่ที่ได้รับมาพอดีเลย ซึ่งก่อนหน้านั้นไม่ได้มีอาการอะไรแบบนี้เลยอ่ะครับ เลยอยากสอบถามว่ามีเพื่อนๆคนไหนเคยมีประสบการณ์แบบผมมั่งมั้ยครับ และอยากถามผู้รู้หน่อยว่ามันจะเกิดจากการกินยาหรือเปล่า โดยผมก็ไปหาหมอที่คลินิคทั่วไป หมอก็บอกว่าเป็นอาการแพ้ (แต่ผมไม่ได้บอกเรื่องที่กินยารักษาผมร่วงนะคับ) หมอก็ให้ยาทากับกินมา ก็ยังไม่หาย ไปซื้อยาทาเองที่ร้านขายยา ก็ยังไม่หาย ผมเซ็งมากๆ ตอนเวลาที่มีอาการ มันจะคันมากๆจริงๆ

ปล. ถามหน่อยคับสำหรับคนที่หาหมอเหมือนกัน มีใครบ้างที่เคยหาทั้งไทยแฮร์ และนครหลวงครับ อยากจะถามความคิดเห็นหน่อยว่าที่ไหนดีกว่ากัน เพราะเห็นคนเชียร์นครหลวงเยอะมาก เลยอยากจะไปลองซักหน่อยเหมือนกัน

จากคุณ : กระต่ายกลายพันธุ์ (กระต่ายกลายพันธุ์)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 12:20:53

ความคิดเห็นที่ 238

^
^
^
กระต่ายกลายพันธุ์
แพ้ยาครับ อาการแบบนี้ ในเว็บแกก็มีเขียนอยู่ว่า ถ้าคนที่มีอาการแพ้ จะมีผื่นขึ้นที่ผิวหนัง แดงๆ
ปล.ผมครับหามาสองที่เลย ไทยแฮร์นี่เป็นที่แรกเลย แกบอกว่าผมร่วงเพราะแพ้สารเคมี(ผมใส่แวกซ์ทั้งหัว มันจะร่วงแต่กระหม่อมได้ไง ยังแอบงง)ผมกินยาไปสองอาทิตย์รู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะ เลยไปหานครหลวงแล้วทิ้งยาเก่าหมดเลย เรื่องดีไม่ดีเลยตอบไม่ได้ครับ ^^

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 12:39:15