Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชีวิตเกย์ กับ ความรักบนโลกอินเตอร์เน็ต  

คุณเคยคิดไหมว่า จะมีคนที่รักคุณอยู่ในจอสี่เหลี่ยม

กะ ข้อความหวาน – หวาน ที่ส่งมาให้คุณแต่ละวันจริงหรือไม

ผมก็คนหนึ่งและครับที่คิดว่ามันเป็นความรักที่ไม่มีทางเกิดขึ้น

และที่สำคัญมันคงเป็นไปไม่ได้ หรือไม่ก็เป็นไปได้ยากมาก

ยิ่งในสังคมแห่งการแข่ง สงคมแห่งการหลอกลวง มันจะมีจริงเหรอครับ

และถ้าเป็นสังคมของเกย์ละครับ ยิ่งไปกันใหญ่

เพราะมันยิ่งจะมีแต่เรื่อง SEX เข้ามาเกี่ยวข้องเสมอ

หลายคนที่ใช้ Internet ไม่ว่าจะช่องทางใดก็ตามผมเชื่อว่า

คุณต้องคิดเช่นนี้แน่นอน... น้อยคนนักที่มักจะโชคดีที่จะได้เจอคนดีๆ

ทำไมผมถึงคิดเช่นนั้นเหรอครับ ก็เพื่อนๆลองเช้าไป Post E-mail Add.

ลงไปในเว๊บดูดิครับ แล้วก็จะมีคน Add เรามามากมาย

แต่จะมีประโยคที่เหมือนๆกันก็คือ ดีครับ อย นน สส แบบไหนครับ ทุกครั้ง

แล้วสักพักถ้าเราไม่ตรงสเป๊กก็จะเงียบไป ซึ่งผมก็มักจะเจอเป็นประจำ

แล้วอยากรู้กันไปทำไมเหรอครับ หรือว่าเรื่องแบบนี้มันมีความสำคัญเป็น

อย่างมากสำหรับ เกย์ 2 คนที่ต้องทราบก่อนที่จะรู้จักกัน ..

สำหรับผมแล้ว ก็เจอมาหลาบรูปแบบเหมือนกันนะครับ แต่ก็เหมือนก็โชคดี

นะครับ คือคนที่ผมรู้จักส่วนใหญ่มักเป็นคนวัยทำงานหรือไม่

ก็พวกเรียนระดับปริญญาตรี แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เจอพวกแบบว่า

แบบไหน อย นน สส ขอเบอร์หน่อย

เจอครับแต่ผมมักจะไม่เลือกที่จะคุยซะมากกว่า

เพราะหลังจากที่คนแรกที่ Add มาแล้วถามแบบนี้ในมุมมองผมถือว่าเค้าคง

ต้องการอยากอื่นมากกว่าที่อยากจะรู้จักเรา และแล้วการ แซต

กันก็เกิดขึ้นหลังจากที่ผมได้รู้จักกับคนๆหนึ่ง เค้าชื่อว่า บอล

ซึ่งเค้าไม่เคยถามคำถามเหล่านั้นกะผมเลย เราคุยกันได้สักระยะหนึ่ง

จนกระทั้งเค้าขอเบอร์มือถือผมไป หลังจากนั้นก็ทำให้เรารู้จักกันมากขึ้น

จนกระทั้งบอลเค้าอยากจะเจอผมจึงขอนัดกินข้าว

แต่นั้นเป็นการคุยที่เราคุยกันมาเป็นเวลา 4 เดือนเต็มๆ

เอาละหว้า เจอก็เจอหว่ะ ผมทำงานเลิก 5โมงเย็น

บอลเค้าไปทำธุระที่มหาลัย เลยนัดเจอกันที่เซนทรัลลาดพร้าว

แต่บังเอิญวันนั้นเกิดเหตุสุดวิสัยจึงทำให้บอลเค้าเลื่อนนัดผม

เพราะว่าเค้าติดงานอยู่กับอาจารย์ และไม่อยากให้ผมรอนาน

โอเคผมก็กลับบ้าน แต่แล้วเวลาประมาณ 3ทุ่มได้บอลเค้าก็โทรเข้ามาว่า

เดี๋ยวจะแวะรับไปกินข้าวนะ พัก 30 นาทีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นเค้าก็โทรเข้า

มาสอบทางเส้นทางอพาร์ทเม้นส์ผม ไม่ถึง 10 นาที

ก็มีรถคันหนึ่งมาจอดตรงหน้าผมแล้วก็พูดขึ้นมาว่า

ขึ้นรถเร็วเดี๋ยวฝนจะตกแล้ว ไอ้เราก็ยังไงหว่ะ ขึ้นรถไปสักพัก

เค้าก็จอดรถแล้วก็ยื่นมือมาที่ผม พร้อมกับยื่นหน้าเค้ามาใกล้ๆผม

เอาหละที่นี่ผมใจเต้นแรงมาก มันจะทำไรกูป่าวหว่ะ

อ้าวไม่ใช่นี่หว่าผมลืมคามเข็มขัด เค้าเลยคาดให้ผม

นั่งรถไปเรื่อยๆ เค้าก็คุยโน้นคุยนี่ตามนิสัยเค้านั่นแหละครับ

แล้วเค้าก็เอื้อมมือมาจับมือฃผมพร้อมกับพูดว่า

คุณมาเป็นคบผมไหมครับ ผมอึ้งเงียบไปสักพัก

เค้าก็ถามว่าติดอะไรหรือเปล่า ผมก็บอกว่าเปล่านี่

ผมหนาวคือตอนนั้นฝนตกหนกมากเลยครับ

แต่มันเป็นภาพที่ผมจดจำได้ถึงทุกวันนี้นะครับ

มีผู้ชายคนหนึ่งขอผู้ชายคนหนึ่งเป็นแฟน แล้วฝนก็ตก

ภาพที่มองไปข้างหน้าก็เห็นสายฝนตกกระทบกับกระจกหน้ารถ

และมีที่ปัดน้ำฝนแกว่งสลับกันไปมา วันนั้นเราก็ไปกินข้าวกันแถวลาดพร้าว

ครับบอลบอกว่าร้านนี้เป็นร้านที่เค้าชอบมากแล้วก็อาหารอร่อยมาก

หลังจากนั้นเค้าก็ขับรถมาส่งผมที่ห้อง ฝนยังตกหนัก

บอลก็เลยบอกว่าขอขึ้นไปที่ห้องก่อนได้ไหม ผมก็โอเคครับ

ขับรถมานานแระนั่งพักสักพักก็ได้

จากคุณ : แจกันสีเทา
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 16:52:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com