Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วัคซีนป้องกัน ไข้หวัด 2009 เชื่อถือได้แค่ไหนครับ  

คือ ที่โรงงานผม มีรพ.รัฐ มาเสนอ มีงบประมาณ ฉีดยาฟรีตามโรงงาน

ตอนแรก มีคนลงทะเบียน เกือบ 100%

สักพัก ฝ่ายบุคคล เอาใบเซ็นยินยอม ฉีดวัคซีนให้อ่าน ปุ๊บ

หลังจากนั้น คนถอนสิทธิ์การฉีดไปในทันที เหลือ ไม่ถึง 25% ของทั้งหมด

เพราะ ในใบยินยอม มีเนื้อหาประมาณว่า ต้องรอดูอาการ 2-3 วันประมาณนี้

และร่างกายต้องแข็งแรง นอนเพียงพอ ห้ามมีโรคประจำตัว ต้องกรอกชื่อ ที่อยู่ อะไรมากมาย

ทำให้หลายคนเข้าใจผิด ว่าต้องหยุดทำงาน หรือมีผลข้างเคียงที่อาจทำให้ต้องหยุดงาน

ซึ่งเป็นการนำมาซึ่งความสูญเสียรายได้ในวันนั้น จึงถอนกัน

ทางฝ่ายบุคคล ออกมาชี้แจง ไม่เป็นผล ปากต่อปาก ทำให้คนฉีดเหลือน้อยมาก

สำหรับตัวผม เคยเป็นมาแล้ว เลยไม่ฉีด หรือ ถ้าฉีดซ้ำ ผมจะเป็นไรไหมครับ

เพื่อนๆมีความรู้ เรื่องผลข้างเคียง ลองมาเล่าหน่อยสิครับ หรือเคยฉีด

จะได้เอาไปยุ ว่าอย่าหลงเชื่อเรื่อง ผลข้างเคียงที่เกินไป จนถอนกันหมด

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : taprat1234
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 18:43:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com