Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกแย่ๆมากครับ ขอสติให้กับผมหน่อยครับ  

สวัสดีครับ ผมก็อาจจะเป็นหนึ่งในหลายๆคนที่ในขณะนี้จนปัญญา หรือปัญญาไม่เกิด เลยอยากได้คนปรึกษากับชีวิตของผมบ้าง    ผมคิดไม่ออกเลยครับตอนนี้   หลังจากที่ได้เลิกกับแฟน (ผุ้ชาย ) ที่คบกันมากว่า 6 ปีครับ ผมรักเค้ามากครับ จนเมื่อหลายเดือนที่ผ่านมาเค้าไปเจอคนใหม่ เค้าก็มาบอกเลิกผม ซึ่งผมก็มึนๆมาก และเค้าก็บอกว่าไมได้รักผมมานานแล้ว  ตอนนี้ต้องย้ายออกมาจากบ้านของเขา ซึ่งทำใจยากมาก ที่ๆผมเคยอยู่มาด้วยกัน ผมร้องไห้ทุกวัน เลยครับ ตอนนี้มาพักกับพี่สาวซึ่งเป็นลูกพี่ลูกน้องกันแต่ก็ไม่สนิทกันมากผมก็ไม่อยากเล่าอะไร แต่เค้าก็ทราบครับ  เพื่อนๆผมที่เรียนมหาลัยก็ต่างแยกย้ายไปอยู่ ตจว แต่งงานกันหมด ไม่รู้จะปรึกษาหรือจะไปหาใคร   มันทำให้ผมรู้สึกโดดเดี่ยวมาก ผมเป็นเด็กกำพร้าพ่อและแม่ครับ ตั้งแต่เด็กจนมหาลัยก็อยู่ โรงเรียนประจำมาตลอด พอมาคบกันแฟนตอนจบมหาลัยครับ ก็คบแล้วก็ย้ายมาอยู่ที่บ้านเขา ซึ่งพ่อแม่เขา  ท่านรักผมมาก  เพราะว่าผมไม่ใช่คนเที่ยว ดื่ม เค้าไม่อยากให้ผมต้องย้ายออกมา เค้าโทรหาผมทุกวันเพราะว่าท่านเป็นห่วง กับแฟนคนนี้ผมรักเขามากๆ ผมกับเขาใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันตลอด จนทำให้ผมรู้สึกว่า เค้าเป็นทั้งแฟน เพื่อน และทุกๆอย่าง ผมจึงได้ฝากชีวิตไว้กับเขา โดยที่ไม่ได้มองหาอะไรๆอีกเลย  จนวันที่เกิดเรื่องราวพวกนี้   ผมก็รู้สึกแย่ๆมากๆ  จน 2 - 3 วันมานี้ เค้าแอด BB มาอีกครั้ง หลังจากที่ผมลบเค้าออกไป 3 ครั้ง หลังจากที่ทำให้ผมรู้สึกว่าตัดเค้าได้แล้ว เค้าก็มาโชว์รูปแฟนใหม่กับเขาที่ถ่ายด้วยกัน  มันทำให้ผมรู้สึกแย่ไปอีกมาก จนผมเองอยากจะทำให้ตัวเองหมดลมหายใจไป  รู้สึกท้อกับชีวิตมากๆครับ ซึ่งผมเองก็รู้ว่ามันไม่ถูกต้อง แต่ผมก็เหนื่อยมากๆครับ  ไม่รู้ว่าจะเดินต่อไปได้อีกไหม อยากมีเพื่อนๆหรือใคร มาเป็นเพื่อนคุยคับ ตอนนี้เหงามากๆ  คิดอะไรไม่ออกเลยครับ   พ่อแม่เขาก็โทรมาบอกให้ผมกลับไปนอนที่บ้านทุกศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ซึ่งกลับไปก็ต้องไปเจอสื่งเดิมๆ เค้าก็จะมาบอกกับผมว่า "ทำไมคุณไม่รีบๆหาคนใหม่ แล้วไปๆจากบ้านผมซ่ะ" ซึ่งทำให้ผมน้ำตาตกใน แปลกใจว่าทำไมคนที่เราคบกันมากว่า 6 ปีเค้าพูดใส่หน้าผมได้ขนาดนี้. รู้สึกเคว้งมากๆครับ ใครก็ได้ช่วยให้สติผมกลับคืนมาน้อยนิดก็ยังดี ผมรับกับสิ่งเหล่านี้มากๆเหลือเกินไม่ไหวแล้วครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : khun_beer
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 53 17:29:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com