Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายงานความคืบหน้า ไปหาคุณหมอที่สิงห์บุรี มาแล้ว{แตกประเด็นจาก L9675963}  

วันนี้โทรไปถามญาติแล้วว่าเป็นไง ได้คำตอบว่า ไปหา คุณหมอที่สิงห์บุรี มาแล้วนะคะ ญาติบอกว่าคุณหมอเป็นคนตรงๆๆ แจ้งว่ารักษาประมาณ  5 เดือน เมื่อวานญาติมายืมเงินติดตัวไป 12000 ค่ะ คุณหมอ บอกว่า คุณอยากที่จะตัดเต้านมหรือเปล่า ญาติบอกว่าไม่อยาก คุณหมอก้อบอกว่าไม่ตัดก้อไม่ต้องตัด กินยา 5 เดือน ยาคุณหมอ จะทำให้ เซลล์มะเร็ง ไม่กระจาย ค่อยๆๆ ให้มันรวมตัวแล้วก้อ ฝ่อ ไปเอง ในระหว่างนี้ยังต้องฉีดคีโม และทานยาคุณหมอให้ครบ เมื่อครบแล้ว ต้องฝ่าเองเซลล์ที่ฝ่อ นี้ออกแต่ไม่ต้องตัดเต้านม   ญาติก้อเลยลองดูค่ะ  สุดท้ายรับยาแล้วก้อจ่ายค่ายาไป 11200 บาท ญาติก้อไม่แน่ใจว่าจะสามารถ มารักษากลับคุณหมอได้ตลอดหรือเปล่า แกกลัวไม่มีเงิน เขาใจนะคะว่า การที่คนไม่มีเงิน แต่ยังอยากมีความหวังที่จะหาย แม้เพียงเป็นกำลังใจ หรือแสงสว่างเพียงน้อยนิด ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า วันนี้แกก้อบอกว่า ฉีดคีโม กลับมาค่ะ ยังไง เป็นกำลังใจให้แกด้วยนะคะ ถ้ามีความคืบหน้าไง จะเล่าให้ฟังนะคะ ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกข้อมูลค่ะเป็นประโยชน์มาก นะคะ สำหรับคนที่กำลังใจเสีย ความคิดเขาบั่นทอนตัวเขาทุกวินาที ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : live in
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 53 22:01:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com