Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำรองเท้าวิ่งดีๆ หน่อยครับ งบไม่เกิน 2,000 บาทครับ  

ช่วงนี้ฟิตๆ วิ่งออกกำลังกายแบบจ๊อกกิ้งครับ..  โดยไม่ได้กะจะไปวิ่งมาราธอนครับ

แต่ เดิม วิ่งโดยใช้รองเท้าผ้าใบแบบที่ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อการวิ่ง วิ่งๆ ไป จะมีอาการเจ็บที่หน้าขาตอนลงน้ำหนักครับ  ก็เลยหาข้อมูลพบว่าควรจะใช้รองเท้าสำหรับวิ่งโดยเฉพาะ จะช่วย support เข่าและข้อได้ดีที่สุด

ก็ไปลองหาดูตามร้าน ตามห้าง พบว่ารองเท้าวิ่งมีหลายยี่ห้อหลายราคามากๆ.. ตั้งแต่ราคาถูกๆ อย่างเช่น PAN หรือ Diadora หรือราคากลางๆ เช่น Brooke หรือ Reebok หรือ Adidas จนถึงแพง และโคตรแพงอย่าง Asics หรือ Nike ก็เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเอารองเท้าแบบไหนดี จึงจะเหมาะสมกับวัยและน้ำหนักตัวดีครับ

เท่าที่ดูมา มีของ Reebok JP Runner ราคา 1,290 บาท แล้วก็ของ Adidas จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่ราคาประมาณ 1700-1800 บาทครับ

ผมนำ้หนักตัวประมาณ 65 kg อายุในช่วง 25-30 ปี  ส่วนสูง 175 cm ครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ไปตั้งกระทู้ในห้องศุภชลาศัย คนในห้องนั้นแนะนำให้มาตั้งกระทู้ในห้องนี้อีกครับ

จากคุณ : หมอก้อนหิน
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 53 20:00:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com